อยากมานานตาสองชั้นแบบเกาหลี ฉ่ำมากๆๆ ฝีมือคุณหมอเบียร์ DRK เอกมัย 3

Faicheak.w

สมาชิกใหม่
Registered
เข้าร่วม
18 พฤศจิกายน 2016
..อยากบอกต่องานดีๆให้กับเพื่อนๆค่ะ งานในที่นี้คือ งานตาคะ

ขอแนะนำตัวเอง ก่อนดีกว่า ชื่อไฟแช็กนะค่ะ เข้าเรื่องกันเลยคือว่า

ไฟแช็กเองอยากให้ชั้นตาชัด หลังจากแป๊ะ สติกเกอร์มานาน

ก็คิดว่าวิธีนี้มันดีเนอะ แต่ที่ไหนได้ เอฟเฟคเยอะจ๊าคือ

ติดนานๆๆ ชั้นตาก็พอมีแต่ ว่า หนังตามันจะย่นๆ

ก็เลยหลายเป็นปัญหาของเราเอง ไฟแช็กก็หาข้อมูลเยอะเลยค่ะ

แต่พี่ๆหลายคนก็แนะนำให้มาปรึกษาที่ drk ไฟแช็กก็ตามน้ำคะ

อะๆๆ ลองดู..ก็ได้เข้ามาปรึกษาทำตากับหมอเบียร์(คุณหมอเหมือนโอปป้ามากมาย)

คุณหมอ ก็หยิบอุปกรณ์ขึ้นมาจำลองชั้นตา แล้วก็ ให้เราดูว่าอยากได้ประมาณไหน

คือไฟแช็กก็ไม่ได้มีปัญหาไขมัน หรือหนังตาแต่

แค่อยากให้ชั้นตาชัดเลยคะ และก็ขอชั้นไม่ให่ แบบโป๊ะๆ

คุณหมอ ก็แนะนำว่าของไฟแช็ก เป็นเทคนิคแบบแผลสั้นก็ตาสวยแล้ว

เพราะไม่มีปัญหาอะไรมาก อยากบอกว่าแผลเล็กดีมากคือ

พักไม่กี่วัน ก็ออกไปสู้หน้าได้ตามปกติ ตาไม่เปล่งและปลิ้นเหมือนที่คิดไว้คะ

หมอกำลังเย็บปิดแผล ฝีมือคุณหมอเบียร์เองค่ะ

งานแผลแบบมินิ
ชั้นตาของไฟแช็กประมาณ 6-7มม. คะ
ในเรื่องของแผล ก็เนียนคะ ไม่เป็นตะปุ่มตะป่ำรอยไหมเลย

หลังทำ 5 วัน (หลังตัดไหมแล้วคะ) เย้ !!

ก่อนและหลังทำที่เปลี่ยนไปเยอะมากค่ะ แค่ตาเปลี่ยนไปขนาดนี้ อิอิ

หลายคนก็คิดว่าวิธีนี้ไม่ถาวร แต่อย่าไปซีเรียสเลยยคะ ตาเราก็มีร่วงโรยตามกาลเวลา

แต่ก็ไม่ได้แปลว่าจะหลุดอะไรขนาดนั้น ตอนนี้ชอบตาตัวเองมาค่ะ

คือชั้นชัดและเป๊ะมาก หลายคนทักว่าตาดูโตขึ้น ตาสวยมาก

ขอบคุณหมอเบียร์และพี่ๆที่ติดตามอาการแบบไม่ทิ้งไปไหน

คุ้มมากจริงๆ คะ ที่เลือกทำที่นี่ เพราะใส่รายละเอียดแบบเว่อร์ๆๆ

ลองไปหน้าเพจสอบถามข้อมูลที่ drk เอกมัย 3 กันได้เลยคะ

กลับ
บน ล่าง