เน็ตไอดอลเกาหลีหน้ากลมกลายเป็นโอป้าสุดน่ารัก! หลังทำโครงหน้า ตา จมูก

viktors

สมาชิกโดดเด่น
Registered
เข้าร่วม
18 กุมภาพันธ์ 2016
จากหนุ่มหน้ากลม กลายเป็นโอป้าสุดน่ารัก
หลังทำโครงหน้า ตา จมูก

ชื่อ คิมชินโด
ประเทศ เกาหลี
จุดด้อย ใบหน้ากลม โครงหน้าไม่ชัดเจน
ผ่าตัด ตัดกราม, ลดโหนกแก้ม, เย็บตาสองชั้น, เสริมจมูก

ก่อนผ่าตัด

ผมเป็นคนที่ใบหน้าค่อนข้างมีเนื้อเยอะครับ หน้าก็เลยดูกลม ไม่ชอบเลยครับ
เลยตัดสินใจผ่าตัดโครงหน้า ส่วนตากับจมูกก็ผ่าตัดในแบบผู้ชายหน่อยครับ

#ลดโหนกแก้ม #ลดกราม #เย็บตาสองชั้น7จุด #ศัลยกรรมจมูกชาย

หลังผ่าตัด 1 อาทิตย์

รูปนี้ถ่ายตอนออกจากโรงพยาบาล หลังผ่าตัดโหนกแก้ม, ตัดกราม, ตา, จมูก
หน้าบวมมากๆเลยละครับ จะรู้สึกตึงๆบวมๆมากกว่าปวด รูปจะน่ากลัวหน่อยครับ
ตอนแรกจะใส่ผ้ารัดหน้า พอเอาออกก็เหลือแต่เฝือกจมูก แล้วก็เอาออกหมดครับ

#ลดโหนกแก้ม #ลดกราม #เย็บตาสองชั้น7จุด #ศัลยกรรมจมูกชาย

หลังผ่าตัด 2 อาทิตย์

รูปนี้ถ่ายตอนผ่านมาอีกอาทิตย์นึง ยังมีอาการบวมอยู่ และตรงตาก็จะแดงๆอยู่ครับ
อาการเจ็บไม่ค่อยเท่าไหร่ครับ แล้วก็เริ่มรู้สึกว่าใบหน้าเริ่มดูดีขึ้นครับ ฮ่าๆ

หลังผ่าตัด 3 อาทิตย์

หลังผ่าตัดโครงหน้าได้สักพักเห็นไหมครับว่าอาการบวมเริ่มลดลงแล้ว! ตอนนี้เริ่ม
มองไม่ค่อยออกแล้วครับว่าผ่าตัดมา เริ่มไปไหนมาไหนได้ปกติ จมูกก็โด่งขึ้นด้วยครับ
ขนาดใส่ผ้าปิดปากยังเห็นได้ชัดเลยว่าจมูกโด่งครับ ชอบมากๆครับ

หลังผ่าตัด 1 เดือน

ไปเรียนมาครับ ติดใส่ผ้าปิดปากไปแล้วครับ แต่ถึงถอดออกก็ไม่มีใครรู้แล้วครับ
ว่าไปผ่าตัดมา แต่ก็ใส่ไว้เพิ่มความสะอาดและปลอดภัยด้วยครับ ฮ่าๆ

หลังผ่าตัด 4 เดือน

ตอนนี้ช่วงนี้ก็ปกติเลยครับ ใช้ชีวิตเหมือนเดิมไม่ต้องกังวลอะไรแล้ว ฮ่าๆ
หน้าที่มีเนื้อเยอะๆก็หายไป จมูกก็โด่งขึ้น ตาก็โตขึ้น ถูกใจกับโครงหน้ามากครับ

หลังผ่าตัด 5 เดือน

ผมชินกับการเปลี่ยนแปลงของใบหน้าไปแล้วครับ เลยไม่ค่อยรู้สึกว่าเปลี่ยนมาก
แต่เพื่อนกับคนรอบๆตัวเนี่ย บอกว่าเปลี่ยนไปมากจริงๆ ดูผอมขึ้นเยอะ!!
ไม่คิดว่าจะเปลี่ยนไปได้จริงๆ เมื่อเห็นรูปแล้วก็คิดว่า ผมคิดถูกที่ผ่าตัดครับ ฮ่าๆ
ต้องขอบคุณโรงพยาบาล และคุณหมอมากๆเลยนะครับ

-----------------------------------------

สำหรับเพื่อนๆคนไหนที่อยากมีประสบการณ์มาศัลยกรรมที่ประเทศเกาหลี
เพื่อแก้ไขจุดบ่กพร่องของตัวเองได้อย่างมั่นใจ และปลอดภัย
สามารถแอดไลน์มาปรึกษาได้เลยนะคะ เรามีเจ้าหน้าที่ใจดี
ที่เชี่ยวชาญคอยตอบปัญหาเพื่อนๆอยู่ค่ะ สามารถแอดไลน์มาสอบถามราคา
จองคิว และรายละเอียดอื่นๆได้ค่ะ หรือจะสามารถตรวจสอบราคาค่าศัลยกรรมต่างๆ
จากในเว็บของเรา เราก็มีข้อมูลต่างๆและรายละเอียดระบุไว้ในเว็บไซต์ของเราค่ะ​

ซึ่งเมื่อตัดสินใจมาทำศัลยกรรมกับ รพ.ไอดีของเราแล้ว เราจะมีบริการต่างๆดังนี้ค่ะ
1.รถไปรับจากสนามบิน
2.บริการรถ รับ-ส่ง ระหว่างที่พัก
3.บริการจองโรงแรมราคาพิเศษ
4.บริการล่าม ไทย-เกาหลี ดูแลตลอดเวลาที่เข้ารับการรักษาที่ รพ.
และบริการอื่นๆสามารถสอบถามรายละเอียดผ่านทางไลน์ค่ะ

***ติดต่อปรึกษาสอบถามได้รายละเอียดได้ที่***

LINE ID : @id_thailand
ภาษาไทย โทร : +82-2-3496-9784 (จ-ศ:7.00-16.00)
เว็บไซต์:http://th.idhospital.com/
Email : [email protected]
บล็อก:http://idhospitalthai.blogspot.kr/
Instagram :https://www.instagram.com/idhospital_th/