เสริมจมูกแบบไม่ผ่าตัด ไม่แพง สไตล์เกาหลี ร้อยไหมเสริมจมูก เพิ่มปลายพุ่ง

vany kim

สมาชิกโดดเด่น
Registered
เข้าร่วม
9 สิงหาคม 2016
เสริมจมูกแบบไม่ผ่าตัด ไม่แพง สไตล์เกาหลี ร้อยไหมเสริมจมูก เพิ่มปลายพุ่ง
Misko ยืดปลายจมูกเทคนิคเกาหลี

Misko เทคนิคร้อยไหมเสริมปลายจมูกจากเกาหลี
ช่วยให้จมูกดูโด่ง ยกปลายพุ่งได้ดี
ไม่ได้เป็นการใช้สารเติมเต็มผิวเหมือนการฉีดฟิลเลอร์
แต่เป็นเทคนิคใหม่ในการใช้ไหมละลายขนาด 1มิลลิเมตร
ที่ออกมาเป็นพิเศษโดยไหมจะทำหน้าที่เป็นเสาค้ำยันระหว่างปลายจมูกและกระดูก ซึ่งเส้นไหมนี้จะมีเงี่ยงสามารถเข้าไปยึดตัวกับเนื้อเยื่อ ทำให้ยืดและยึดปลายจมูกได้อย่างแข็งแรง
และช่วยกระตุ้นการสร้างเนื้อเยื่อจมูก
สามารถเพิ่มความโด่งของจมูกได้มากกว่า 60%
โดยเมื่อไหมสลายตัว
เนื้อเยื่อจมูกจะสร้างเนื้อจมูกเพิ่มขึ้น 10-15%

Misko คืออะไร ???

เป็นเทคนิคการฉีดไหมละลาย
เพื่อสร้างโครงสร้างใหม่ให้จมูกช่วยปรับแก้ไข
รูปทรงจมูกได้หลายรูปแบบโดยเฉพาะการยืดปลายจมูกให้
โด่งเรียวเล็ก จมูกดูยาว และสวยขึ้นอย่างเป็นธรรมชาติ
โดยการใส่ซิลิโคน การฉีด Filler
หรือ การฉีดไขมัน ไม่สามารถทำได้ไหมที่ฉีด
เข้าไปจะมีลักษณะคล้ายโครงตาข่ายค้ำจมูกให้ได้รูปทรงตามต้องการ ในขณะเดียวกันก็จะกระตุ้นให้เกิด
การสร้างเนื้อจมูกขึ้นมาเพิ่มขึ้น มาด้วย

การฉีดจมูกแบบนี้จะเป็นทางเลือกที่ดี
สำหรับคนที่ไม่อยากทำศัลยกรรม
เพราะไม่มีการบอบช้ำหรือบวมมากจนน่ากลัว
ทำเสร็จแล้วใช้ชีวิต ประจำวันได้ตามปกติ
เป็นทางเลือกสำหรับคนที่พอมีดั้งอยู่บ้างแต่ปลายจมูก
ไม่โด่งหรือคนที่ปลายจมูกสั้น
มาฉีดเพิ่มส่วนปลายให้จมูกดูยาว
ขึ้นไปได้ สำหรับการทำศัลยกรรม
ถ้าไม่ได้ทำแบบเสริมกระดูกอ่อนก็จะได้จมูกที่โด่ง
แค่บริเวณส่วนดั้งไม่สามารถทำให้เนื้อส่วนปลายจมูก
เพิ่มได้ ถ้าทำแล้วไม่เข้ากับ
โครงหน้าสามารถรอให้สลายไปเอง
ได้ไม่เหมือนการทำศัลยกรรมที่ต้องมาผ่าตัดอีกรอบเพื่อเอาออก

ผลที่ได้รับ

ยกปลายจมูกให้โด่งขึ้น เรียวแหลมขึ้น
โดยไม่ต้องตัดปีกจมูกแก้ไขปัญหาปลายจมูกสั้น (จมูกหมู)
เนื้อจมูกเยอะทำให้จมูกดูกลมและจมูกงุ้ม
โดยโครงไหมจะช่วยเพิ่มปลายจมูกให้เรียวยาว
ได้รูปทรงที่สวยขึ้น
โดยไม่ต้องผ่าตัดปลูกกระดูกอ่อนที่ปลายจมูก
ปรับสันจมูกให้เรียวเล็ก สวยงามได้รูป
ปรับยืดจมูกที่คดกระดูกสันจมูก
ไม่เรียบให้ดูเรียบตรงได้รูปทรงที่สวยขึ้น

เห็นผลการรักษาเมื่อไหร่

ผู้รับการรักษาสามารถเห็นผลการรักษา
ได้ทันทีโดยไหมจะคงตัวอยู่ได้นานเฉลี่ย
6 เดือนถึง 1 ปี และจะค่อยๆสลายตัวไปตามธรรมชาติ
แต่ถึงแม้ไหมจะสลายไปจมูกจะยังคงรูปทรง
ต่างจากก่อนการรักษาเนื่องจากมีการสร้างเนื้อจมูกขึ้นมา 30-40%

จุดเด่นของการเสริมจมูกด้วยเทคนิคและไหม Misko

- เสริมปลายจมูกให้โด่งสวย เรียวยาวทันที

- ใช้เวลาเพียง 10-15 นาที

- ปลอดภัย ไม่ต้องพักฟื้น
- แก้ไขปลายจมูกสั้นกลมโต
- อยู่ได้นาน 7-12 เดือน
- สามารถทำควบคุ่กับการฉีด Filler
เพิ่มความโด่งเพื่อจมูกที่สมบูรณ์แบบ

แตกต่างจากไหมทั่วไปอย่างไร

ไหมMisko นั้นจะหนากว่าไหมทั่วไปถึง24เท่า
ทำให้หลังร้อยแล้วส่วนที่ถูกการร้อยจะยกขึ้นโดยทันที

Miskoแตกต่างจากฟิลเลอร์ไหม
จะต่างจากFillerตรงที่ตัวไหมจะไปกระตุ้นการสร้างเนื้อเยื่อ
คอลลาเจนตรงจมูกทำให้เมื่อไหมละลายไป
จมูกก็จะยังคงรูปอยู่
ซึ่งคอลลาเจนที่สร้างมานี้จะคงอยู่นานประมาณ 1-3 ปี
ถึงแม้ว่าไหมจะละลายไปแล้ว
คอลลาเจนจะยังคงอยู่ทำหน้าที่แทนไหมได้ชั่วคราว

มาดูรีวิว misko ด้วยกันค่า
รีวิว misko(ตกแต่งผลายจมูก)+highko(ตกแต่งดั้งจมูก)

ก่อนทำ
จมูกของดิฉันแบนแล้วปลายจมูกตกด้วย
ซึ่งคุณหมอแนะนำทำดั้งจมูกด้วยค่ะ
เกาหลีเรียกว่า ไฮโค(high nose:จมูกสูง)555
จมูกไม่ค่อยสวยนะคะ

ทายาชาก่อนนะคะ
เพื่อไม่เจ็บปวด ตอนฉีดยาชา
แต่คนไหนอดทนเก่งไม่ทาก็ได้ค่ะ

วัดรูปที่หน้าด้วย
เหมือนผ่าตัดเลยนะคะ
ไม่ใช่ผ่าตัด และใช้เวลาน้อย
แต่ต้องทำกับผู้เชี่ยวชาญนะคะ
ไม่งั้นงานจะพลาดก็ได้ค่ะ

ไม่ใช่นวดค่า 555
เป็นน้ำแข็ง
ตรงที่จะฉีดให้มันเย็นๆ ก่อนฉีดค่ะ

ฉีดยาชาแล้วนะคะ ตื่นเต้น

ทำไฮโคก่อนนะคะ
ไฮโคคือใช้ไหมละลาย ใส่ที่ดั้งจมูก
ซึ่งไม่เหมือนฉีดฟิลเลอร์
ถ้าฉีดฟิลเลอร์มันจะกระจายรอบๆ
ทำให้ดูจมูกบาน ไม่เรียว
แต่อันนี้ทำให้ดั้งจมูกพุ่งๆ
และอยู่ได้นานกว่าด้วยค่ะ

ต่อไปมิสโคนะคะ
เข็มหนาหน่อย เพราะในนั้นจะมีหนาม
ทำให้จมูกเราสูงขึ้น
ถ้าให้ดิฉันเลือกระหว่างฟิลเลอร์กับมิสโค
ฉันจะเลือกอันนี้ต่อไปค่ะ
เพราะราคาเท่าๆกัน แต่ได้ผลดีกว่า ><

เสร็จแล้วนะคะ หมอฉีดฟิลเลอร์ให้ฟรี นิดหน่อย
เพื่อความเพอร์เฟคค่า

รูปก่อนหลัง

#letmein#letmeinthailand#ศัลยกรรมเกาหลี#ศัลยกรรมที่ไหนดี#ปรึกษาศัลยกรรม#ปรึกษาศัลยกรรมเกาหลี#ศัลยกรรมดารา#รีวิวศัลยกรรมเกาหลี#ก่อนหลังทำศัลยกรรม#ศัลยกรรม#ศัลยกรรมขากรรไกร#ศัลยกรรมโครงหน้า#ศัลยกรรมจมูก#ศัลยกรรมตา

ศัลยกรรมเกาหลี - Beautysecretskorea ของเรา
ให้คำปรึกษาทุกขั้นตอนจากผู้เชี่ยวชาญ
โรงแรมฟรี(ตามโปร)
ล่ามดูแลนอก รพ
รถ รับส่งสนามบิน
บริการพรีเมี่ยม
โปรโมชั่นพรีเมี่ยม ทุกๆเดือน
------------------------------------------------------
ต้องการทราบรายละเอียดเพิ่มเติมหรือปรึกษาศัลยกรรม
Line ID: @beautysecrets.k(มี@ด้วยนะคะ)
FB: https://www.facebook.com/bskbyjessica/
ภาษาไทย โทร : +82-10-48248980
blog : http://bskbyjessica.blogspot.kr/

★★★ BSK เป็นบริษัทเอเจนซี่ศัลยกรรมเกาหลีถูกกฎหมาย ★★★

กลับ
บน ล่าง