เสริมหน้าอก ขนาด 450cc ตอนนี้ครบ 3 เดือนแล้วค่ะ

waynitty

สมาชิกใหม่
Registered
เข้าร่วม
17 มกราคม 2018
วันนี้ตั้งใจจะมาลงรีวิวเสริมหน้าอก รีวิวก่อนและหลังเสริมหน้าอกค่ะ หวังว่าจะเป็นข้อมูลดีๆสำหรับสาวๆที่กำลังมีแพลนจะเสริมหน้าอกเร็วๆนี้นะคะ ก่อนที่เราจะเสริมหน้าอก ก้ได้ศึกษาข้อมูลต่างๆพอสมควรเลยค่ะ ตั้งแต่การดูแลตัวเองก่อนเสริม การผ่าตัดต่างๆ และการปฏิบัติตัวหลังเสริมหน้าอกค่ะ จริงๆสเราก็เป็นคนนึงที่กลัวการผ่าตัดมากเลยค่ะ กลัวเจ็บต่างๆนานา บางรีวิวก็ว่าเจ็บมากๆ บางรีวิวก็ว่าไม่เจ็บเลย แต่ส่วนตัวเราคือค่อนข้างเจ็บนะคะ ทรมานอยู่บ้างในช่วง3วันแรก จะนอนก็หายใจไม่ค่อยออก จะนั่่งก็เจ็บแผลมากๆ ลืมบอกไปค่ะว่าหลังเสริมมา คุณหมอจะรัดผ้าไว้ที่หน้าอกแน่นมากๆค่ะ ทำให้เจ็บและอึดอัด หายใจลำบาก คลื่นไส้และทาอาหารไม่ค่อยได้ อันนี้ก็แล้วแต่ร่างกายและการฟื้นตัวของแต่ล่ะคนนะคะ คนรู้จักไปเสริมมาที่เดียวกันไม่มีอาการเหล่านี้เลยค่ะ เค้ายังไปเดินเที่ยวได้ตามปกติ ส่วนเรา3วันแรกนอนอยู่บ้านอย่างเดียวเลยค่ะ ไม่ค่อยมีแรงจะเดินไปไหน พอครบ3วันแกะผ้าออก โล่งหน้าอกมากเลยค่ะ ต่างกันราวฟ้ากับเหว ความอึดอัด ความทรมานหายไปเลยค่ะ หลังจากนั้นก็เปลี่ยนเป็นใส่สปอร์ต บราค่ะ และคุณหมอจะนัดตัดไหม 5 วันค่ะ หากใครอยู่ต่างจังหวัดก็ตัดคลีนิกหรือโรงพยาบาลแถวบ้านได้ค่ะ เราเสริมขนาด 450cc ซิลิโคน Mentor ค่ะ เสริมที่ Absolute Beauty Clinic ตอนนี้ก็เสริมได้ประมาณ 3 เดือนแล้วค่ะ หน้าอกก็เริ่มเข้าทรงเรื่อยๆ ดูเป็นธรรมชาติมากเลยค่ะ เหมือนไม่ได้เสริมมาเลย ขนาดใหญ่กำลังสวยค่ะ เข้ากับรูปร่างของตัวเอง ถูกใจมากๆค่ะ ชอบมากๆ

วันนี้เอารูปก่อนและหลังเสริมหน้าอกมาลงให้เพื่อนๆดูด้วยค่ะ รูปภาพอาจจะดุโป๊นิดนึงนะคะ

กลับ
บน ล่าง