ใจหาย ! โรคหอบหืดรุมเร้า “น้าต๋อย เซมเบ้” เขียนจดหมายขอบคุณทุกกำลังใจ

admin

Administrator
สมาชิกทีมงาน
Administrator
Moderator
Registered
เข้าร่วม
26 สิงหาคม 2013
ผู้สื่อข่าวรายงานว่าที่หน้าเพจเฟซบุ๊ก “น้าต๋อยเซมเบ้ FanPage” ซึ่งเป็นเพจของ อดีตนักพากย์การ์ตูนชื่อดัง “น้าต๋อย เซมเบ้” หรือ นิรันดร์ บุญยรัตนพันธุ์ อายุ 60 ปี เจ้าของเสียงพากย์การ์ตูนหลายต่อหลายเรื่อง ได้โพสต์ภาพถ่ายจดหมายขอบคุณแฟนการ์ตูนที่ส่งกำลังใจมาให้ หลังจากที่ก่อนหน้านี้ ล้มป่วยด้วยโรคหอบหืด เป็นเหตุให้ ไม่สามารถพากย์เสียงการ์ตูนที่ช่อง 9 มานานกว่า 3 ปี โดยมีใจความว่า สวัสดีครับ บรรดาแฟนๆ การ์ตูนที่รักของน้าต๋อย 33 ปีแล้วกับการพากย์การ์ตูน ตั้งแต่เด็กๆ ในสมัยนั้น 5 ขวบ ปัจจุบันก็ 38 ปีแล้ว เป็นหนุ่มเป็นสาวมีครอบครัวแล้ว และคงมีบุตรหรือธิดา อายุน่าจะ 5-10 ขวบแล้ว ปัจจุบันผม 60 ปีแล้ว สังขารของหน้ากากเสือ หรือไอ้มดแดงรุ่นแรกอย่างผมก็แก่ชราลง ก็ไม่ได้พากย์การ์ตูนที่ช่อง 9 แล้ว 3 ปี พากย์แค่ช่อง 7 สีเท่านั้น เพราะผมเป็นโรคหอบหืดภูมิแพ้ตั้งแต่ปี […]

The post ใจหาย ! โรคหอบหืดรุมเร้า “น้าต๋อย เซมเบ้” เขียนจดหมายขอบคุณทุกกำลังใจ appeared first on โดดเด่น เว็บศัลยกรรมคุณภาพอันดับ 1 รวมข้อมูลเกี่ยวกับการ ทำศัลยกรรม.

อ่านต่อ...