ไม่ต้องง้อดันทรงอีกต่อไป เสริมมาใหม่ 400 cc

kinggong

สมาชิกใหม่
Registered
เข้าร่วม
18 พฤษภาคม 2017
มารีวิวเสริมหน้าอกค่ะ หน้าอกไม่ค่อยจะมีเลยค่ะ อยากเสริมมากๆอยากได้ใหญ่ๆ
แต่คนหมอบอกว่า 400 ก็ใหญ่แล้วค่ะ เพราะเราเนื้อน้อย แต่ได้ขนาดนี้ก็ดีมากแล้วค่ะ
ก่อนเสริมก็๋มีเวลาหาข้อมูลอยู่บ้างค่ะ ส่วนใหญ่ก็เลือกเสริมคลีนิกแตกต่างกัน
เราก้เลยตัดสินใจเสริมที่นี่ค่ะ แอปโซลูท บิวตี้ คลีนิก เสริมกับคุณมอชาติชาย ที่สาขาทองหล่อ
โอนมัดจำจองคิว ผ่านเซลล์ของคลีนิกโดยตรงค่ะ ที่นี่มีเอเจนซี่ค่อนข้างเยอะมากๆ
เพื่อความชัวร์แนะนำให้จองกับเซลล์หรือพนักงานคลีนิกโดยตรงดีกว่าค่ะ

ก่อนผ่าตัดก็มีการตรวจสุขภาพ อดน้พ อดอาหารเหมือนหลายๆที่เลยค่ะ ตื่นเต้นมากๆ
ผ่าตัดแบบดมยาสลบค่ะ มีวิสัญญีด้วย คุณหมอให้คำปรึกษาดีมากๆค่ะ ถึงแม้คนจะเยอะ ก็ไม่รีบพูดๆ
หลังผ่าตัดก็จะมีใบนัดวันและเวลาที่ต้องเข้ามาตรวจค่ะ ดีมากค่ะ จะได้แพลนวันหยุดไว้

หลังเสริม 3 วัน

ของเราใช้เวลาผ่าตัดประมาณชั่วโมงกว่าๆค่ะ ตื่นมาก็ขอกลับบ้านเลย เพราะไม่รู้มึนยาสลบเหมือนคนอื่น
รู้สึกหิวมากกว่าค่ะ 555 เพราะอดน้ำ อดอาหารตั้ง 8 ชั่วโมง แต่ก็กินมากไม่ได้ค่ะ กินได้นิดหน่อย
กินเยอะแล้วเหมือนจะอาเจียนค่ะ มันอึดอัดด้วย เพราะผ้าทืี่รัดหน้าอกแน่นมากๆค่ะ ต้องนอนหัวสูงๆ
ไม่อย่างงั้นจะหายใจไม่ค่อยสะดวกเลยค่ะ จะทรมานนิดหน่อยในช่วงแรกๆแค่นั้นเองค่ะ

หลังเสริม 7 วัน

คุณหมอจะนัดตัดไหมหลังเสริม 5 วันค่ะ ที่นี่ตัดไหมค่อนข้างเร็ว เห็นพยาบาลบอกว่าคุณหมอเย็บแผลหลายชั้น
ทำให้แผลค่อนข้างติดเร็ว ก็ดีเหมือนกันค่ะ แผลเวลามีไหมอยู่แอบคันๆ ชอบจะเผลอเกาอยู่เรื่อย

หลังเสริม 10 วัน

เสริมมา 14 วันก็สามารถนวดเบาๆได้ค่ะ เราจะนวดตอนอาบน้ำเช้าและเย็นค่ะ แรกๆอาจจะเจ็บๆบ้าง
แต่พอนานๆไปก็เริ่มชินค่ะ ที่คลีนิกเค้าจะบอกวิธีการนวดมาค่ะ หรือจะเปิดยูทูปดูก็ได้ค่ะ
ส่วนคอร์สที่คลีนิกแถมให้ รอครบ 1 เดือนถึงจะไปนวดได้ค่ะ เพราะว่าที่คลีนิกจะนวดอีกแบบนึง

หลังเสริม 20 วัน

ตอนนี้เราก็เสริมมาเกือบเดือนแล้วค่ะ หน้าอกเริ่มนิ่มจากตอนแรกๆมาก แกะผ้ามาใหม่ๆแข็งมาก
เสริมซิลิโคนเมนเตอร์ ขนาด 400 cc ค่ะ คุณหมอวางซิลิโคนใต้กล้ามเนื้อค่ะ

ปัจจุบัน

ไฟล์แนบ

513.9 KB · ดู: 1
กลับ
บน ล่าง