“อดีตแก้ยาก แต่ จมูกแก้ได้" ที่ดีอาร์เคคลินิกกับคุณหมอกล

Weerakan

สมาชิกใหม่
Registered
เข้าร่วม
26 พฤศจิกายน 2016

คำก็ ศัลยกรรม สองคำก็ พลาสติก

คนที่สวยแบบธรรมชาตินิ่งๆไปค้า

คนสวยศัลยกรรมเชิญทางนี้เลย...........

สวัสดีเพื่อนๆทุกคนเลย เราชื่อพลอยนะ วันนี้เราจะมารีวิวจมูก หลังจากแก้จมูกกับหมอกลวัชร์ที่ดีอาร์เคคลินิกไป ตอนนี้ก็ครบ 1 เดือนแล้ว มาดูกันเลยว่าหลังจากแก้ไปแล้วจะเป็นยังไงเปลี่ยนไปขนาดไหน

หลังจากที่พลอยได้เคยทำจมูกมาแล้วก่อนหน้านี้ ตอนแรกก็สวยดี ไม่ได้คิดว่าจะมีปัญหาอะไร แต่พอนานๆไปเริ่มไม่ใช่ละ เพราะสิ่งที่ตามมาคือ ความเบี้ยวค่ะ ถ้าเพื่อนๆสังเกตดีๆจะเห็นว่าจมูกพลอยมันเอียง และดูแข็งเป็นแท่งๆทื่อๆ ทำให้หน้าดูแข็งไปด้วย

แล้วก็ถือว่าโชคดีค่ะที่พลอยได้เห็นรีวิวของคลีนิคนึง ชื่อ DRK Clinic เห็นแล้วทำให้อยากแก้เลย เพราะรีวิวแต่ละเคส แต่ละคนสวยๆทั้งนั้น อีกทั้งคุณหมอก้อแนะนำดีด้วย พลอยก็เลยเลือกแก้จมูกที่นี่ค่ะ

อันนี้คุณหมอวาดจมูกใหม่ให้ตรงตามแบบที่พลอยต้องการค่ะ อย่างที่เห็นในภาพเลย

มาครั้งนี้พลอยทำแบบฉีดยาชาค่ะ กลัวมากแต่พอทำจิงๆคุณหมอคนนี้มือเบามากก ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดเลย คุณหมอเค้าก็จะฉีดยาชาตรงกลางสันดั้งเราค่ะ (ความรู้สึกตอนนั้นเหมือนโดนมดกัด)

พอยาชาเริ่มออกฤทธิ์ คุณหมอก็ลงมือผ่า ใช้เวลาไม่นานค่ะ ประมาณ1 ชั่วโมง หลังทำเสร็จทันทีก็ไม่บวมเลยค่ะ ชอบมาก และพยาบาลก็จะมาปิดแผลให้ด้วยผ้าก็อซ แล้วก็ใช้เทปกาวมาแปะๆ ตรงดั้งจมูก แล้วพาไปนอนประคบเย็น พอเลือดหยุดก็กลับบ้านได้แล้วค่ะ

เปรียบเทียบหลังทำไปได้ 1 สัปดาห์ ยังมีไหมติดนิดหน่อย 55555

หลังทำได้ 5 วันค่ะ ยังบวมๆอยู่ แต่ไม่บวมมากค่ะ แผลหายเร็วมากค่ะ

ครบ 1 สัปดาห์แล้ว เริ่มยุบลงเรื่อยๆค่ะ

เริ่มแต่งหน้าได้แล้วค่ะ อันนี้ครบ 2 สัปดาห์แล้ว

ตอนนี้ผ่านมาได้เดือนกว่าๆ เห็นทรงที่ทำออกมาแล้วสวยตามที่ต้องการเป๊ะๆ อยากได้แบบมอง
ข้างหน้ามนๆหน่อยแต่ถ้ามองข้างๆก้อพุ่ง คุณหมอเก่งมากคะ เพื่อนๆชมว่าดีกว่าอันเก่าเยอะเลยหน้า
ฃไม่แข็งและก็ไม่เบี้ยวแล้ว ที่สำคัญที่ชอบสุดๆคือคุณหมอมือเบามากๆ พลอยรู้สึกชอบมาก

สุดท้ายพลอยอยากจะฝากไว้นิดนึงค่ะว่า “อดีตแก้ยาก แต่ จมูกแก้ได้ จำไว้!!!
**แก้วนไปค่ะ 55555”

ถ้าสนใจ จมูกแบบพลอยเข้าไป ติดตามหน้าเพจ DRK Beauty Clinic เลยค่ะเพราะตรงนี้
พลอยไม่มีส่วนได้เสียอะไรน้อ

กลับ
บน ล่าง