แอบตกใจ! เห็นตัวเล็กๆ อย่างงี้ ดูดไขมันทีเป็นกิโลเลยนะ

mintnimol

สมาชิกใหม่
21 กรกฎาคม 2016

จ๊ะเอ๋ มิ้นเองค่ะ มีเวลามารีวิวฉบับเต็มๆ สักที คือว่า...มิ้นไปดูดไขมันต้นขาที่มาสเตอร์พีซคลินิกมาค่ะ ตั้งแต่วันที่ 21 เมษายนแล้วละ จนตอนนี้ก็หายเป็นปกติแล้ว แต่มีเพื่อนๆ หลายคนสนใจก็เลยอยากจะมาเล่าให้ฟัง

ก่อนทำ

ก่อนทำ

หลายๆ คนสงสัยว่ามิ้นผอมจะตาย จะดูดไขมันทำไม คือจริงๆ แล้วมิ้นเป็นคนที่มีไขมันส่วนเกินช่วงต้นขาและก้นค่อนข้างเยอะ ทำให้ใส่ขาสั้นไม่ค่อยสวยค่ะ ลองพยายามลดน้ำหนักลงแล้ว แต่ถึงจะลดน้ำหนักได้หรือผอมลงยังไง ไขมันส่วนเกินก็ไม่ยอมลดสักที

ก็เลยตัดสินใจไปปรึกษาคุณหมอที่มาสเตอร์พีซ คลินิกเพราะเขาค่อนข้างมีชื่อเสียงด้านนี้อยู่แล้ว จากนั้นมิ้นก็เลือกดูดไขมันต้นขาแบบเหมาสองข้างไม่ลังเลเลยค่ะ ส่วนจะดูดออกมากออกน้อยคุณหมอเขาจะเป็นคนประเมินเอง

มีเพื่อนหลายคนถามว่าเจ็บมากไหม กลัวไหม คือมิ้นบอกเลยว่า เจ็บแค่นิดหน่อยเองค่ะ แถมไม่น่ากลัวเลยด้วย เพราะเราก็รู้สึกตัวตลอด และเห็นทุกขั้นตอนเลย ที่สำคัญคือ เสร็จเร็วมากกกก

ตอนนั้นไขมันส่วนเกินของมิ้นที่ดูดออกมาได้เกือบ 1 กิโลเลยนะ คือเยอะมาก แอบตกใจ 555 หลังทำเสร็จก็มีปวดบ้างนิดหน่อยค่ะ แต่ก็เดินไปไหนมาไหนได้ตามปกติ

เลยไขมันส่วนเกินของมิ้นที่คุณหมอดูดออก ตัวเล็กๆ แบบมิ้นก็มีไขมันเยอะนะเนี่ย

ผ่านไป 5 วันก็ยังมีรอยช้ำ แล้วก็ยังบวมๆ อยู่นิดหน่อยค่ะ แต่สิ่งที่เห็นชัดเลยคือ ปีกที่ต้นขาหายไปแล้ว และก้นเป็นทรงขึ้นเยอะมาก คือก้นไม่ย้อยแล้ว 555 ดีใจมาก แผลเจ็บบ้างเวลานั่งทับ

หลักพักฟื้น 1 อาทิตย์ ขาหายแล้วน๊าาาา...ทำงานได้แล้วค่ะ ขาเรียวแล้ว

หลังทำ รู้เลยว่า เฮ้ย...ขาเล็กลง จะใส่กางเกงขาสั้นหรือกระโปรงสั้นก็มั่นใจมากขึ้นค่ะ บอกเลยว่ามั่นใจขึ้นมาก และขยันทำงานสุดๆ

หลังทำ

ใครสนใจก็ลองเข้าไปดูที่ IG @masterpiece_clinic ได้จ้า ตอนนี้มีสาขาหาดใหญ่แล้วด้วย คราวนี้สาวๆ หาดใหญ่จะได้ทำสวยได้ง่ายขึ้นแล้ว

peepooole

สมาชิกโดดเด่น
13 มิถุนายน 2016
หุ่นเรียว เพรียวกว่าเดิม

rukture55

11 กรกฎาคม 2016
เวลาดูดไขมัน เอาไขมันออกมาแล้ว จะเป็นอย่างไรบ้าง เบาตัวไหม เพลียไหม

punnavee

อย่างเวลาที่เราไปดูดไขมันออกไปแล้ว มีความรู้หิวมากไหม

mintnimol

สมาชิกใหม่
21 กรกฎาคม 2016
สวยงาม ทำกี่คร้้งเนี่ย สวย
ครั้งเดียวค่ะ
สวยงามตามท้อเรื่องเลย
ขอบคุณค่ะ
อลังนี มาก
ขอบคุณค่ะ
ขาสวยจริงอะไรจริง
ขอบคุณค่ะ
หุ่นเรียว เพรียวกว่าเดิม
ขอบคุณค่ะ
ปวดตัวไหมคะ
ไม่ปวดค่ะ ช้ำนิดหน่อยวันแรกๆ เหมือนเวลาหกล้มแล้วช้ำอ่ะค่ะ ไม่มาก
เวลาดูดไขมัน เอาไขมันออกมาแล้ว จะเป็นอย่างไรบ้าง เบาตัวไหม เพลียไหม
ไม่รู้สึกอะไรค่ะ แต่มีช้ำเจ็บๆนิดหน่อย เหมือนเราหกล้มแล้วมีจ้ำเขียวอ่ะค่ะ ถ้าไม่โดนก็ไม่เจ็บ ถ้าเผลอไปโดนกดเข้าก็เจ็บ 555+
มันไม่ได้รู้สึกเบาหรืออะไรนะ แต่รู้สึกว่าใส่กางเกงขาเดฟแล้วไม่ติดเวลาดึงกางเกง ปกติมันจะดึงขึ้นยากตรงต้นขา แต่ตอนนี้แทบไม่ต้องใช้แรง ใส่แบบธรรมดาๆเลย
อย่างเวลาที่เราไปดูดไขมันออกไปแล้ว มีความรู้หิวมากไหม
ไม่ค่ะ ปกติค่ะ

nooholymplus

ตอนดูดเจ็บมากไหม เห็นเพื่อนเคยไปทำ ร้องเลย

ด้านบน ด้านล่าง