ทำปากกระจับเสริมให้หน้าดูหวานละมุนขึ้น!!

lookpadshu

สมาชิกโดดเด่น
ปัทอยากรีวิวเรื่องปากมานาน ก็เพิ่งมีโอกาสดีมารีวิวก็วันนี้แหละค่ะ เหตุผลที่อยากทำปากกระชับก็สั้นๆ ง่ายๆ “อยากสวยขึ้นค่ะ” เพราะเป็นคนปากบางก็จริง แต่ไม่เป็นทรงสวยเวลายิ้มเลยทำให้หน้าดูแปลกๆ เหมือนเกร็งยิ้มตลอดเลยค่ะ

ตัดสินใจมาทำปากกระจับที่มาสเตอร์พีซ หลังจากจิ้มดูปากกระจับของที่อื่นก็เยอะ แต่ชอบของที่นี่เพราะทำออกมาดูไม่เว่อร์เกินดูละมุนสุดๆ รีบจองคิวปรึกษารัวๆ ที่ FB// Masterpiececlinic by Dr.Sae ก็ได้คิวคุยกับหมอสมบูรณ์ค่ะ คุณหมอน่ารักมากค่ะ แนะนำดี บอกว่าปากเราค่อนข้างบางอยู่แล้ว แค่ตัดให้เข้ารูปก็ดูดีแล้วค่ะ จากนั้นก็เอาปากกามาวาดๆ เขียนๆ ให้เราดูว่าควรตัดเนื้อที่ปากออกไปแค่ไหนค่ะ

วินาทีก่อนทำสวย บอกเลยว่ามีความตื่นเต้นมาก แต่เชื่อมือหมอ ใช้เวลาทำปากไม่นานเลยแค่ครึ่งชั่วโมงก็เสร็จแล้ว เร็วมาก มีปากบวมนิดหน่อยค่ะ เพราะเป็นคนเซนซิทีฟอยู่แล้ว เลยเอาแมสปิดปากเอาไม่ใช่ปัญหาค่ะ

หลังทำปากอาทิตย์แรก ปากยังบวมอยู่ค่ะ แต่พอเข้าอาทิตย์ที่สองก็เริ่มยุบรับงานได้ปกติ ไม่ต้องตัดไหม เพราะใช้เป็นไหมละลายค่ะ หลายคนอยากเห็นปากมาก ถึงกับต้องอินบ๊อกซ์มาถาม เลยเป็นอีกเหตุผลนึงที่อยากเขียนรีวิวด้วยค่ะ

ตอนนี้มีคนทักว่าหน้าหวานขึ้นเยอะเราก็ปลื้มสุดๆ ไปเลยค่ะ ไม่ผิดหวังจริงๆ ที่เลือกที่นี้ ใครอยากดูความเปลี่ยนแปลงเพิ่มก็แอดเป็นเพื่อนกันได้ที่ไอจี lookpat_wk เลยนะคะ ทักได้ คุยได้ ไม่หยิ่งค่ะ

narukjung

27 พฤศจิกายน 2015
ทำปากมาสวยมากเลยค่ะ

jungomike

16 พฤษภาคม 2016
ทำปากมาสวย แล้วราคาสูงไหมค่ะ

saypankiyomie

ปรับรูปหน้าอีกนิด สวยเลยค่า

ด้านบน ด้านล่าง