จมูก ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

mymiinks

สมาชิกโดดเด่น
ตอนนี้สนใจที่จะทำจมูกอะค่ะ อยากจัดแต่งปลายจมูกโดยใช้กระดูกอ่อนในโพรงจมูก หรือกระดูกอ่อนหลังใบหู และตัดแต่งปีกจมูก และเสริมจมูกตรงช่วงดั้ง (ระหว่างหัวตา) แต่ส่วนตรงสันจมูกส่วนตัวพอใจกับความโด่งแล้ว เพราะจะเป็นคนที่ช่วงสันจมูกโด่ง แต่ตรงส่วนของดั้งมีนิดเดียวจริงๆค่ะ มันเลยดูไม่สมส่วนกับหน้าผากและสันจมูก

ซึ่งตอนนี้ที่สนใจอยู่คือ หมอศรัณย์ อะค่ะ แต่ที่จะทำคืออยากเสริมช่วงดั้งด้วยการฉีดไขมันตัวเอง และจัดแต่งปลายจมูกโดยใช้กระดูกอ่อนในโพรงจมูก หรือกระดูกอ่อนหลังใบหู และตัดแต่งปีกจมูก

แต่ยังไม่ค่อยมีข้อมูลเกี่ยวกับการแต่งปลายหรือตัดปีกจมูก ว่าทำออกมาแล้วเป็นอย่างไร
หรือใครพอจะแนะนำได้บ้างคะว่า แต่งปลายโดยใช้กระดูกอ่อนกับตัดปีกควรทำกับคุณหมอท่านไหนดีคะ
(ส่วนตัวอยากให้ออกมาแบบดูเป็นธรรมชาตินะคะ) ยังไงช่วยแนะนำด้วยนะคะ

*เพิ่มเติมนิดนึงนะคะ

พอดีเข้าไปเปิดเจอกระทู้นี้มาค่ะ >> http://pantip.com/topic/30741379
เกี่ยวกับการศัลยกรรมปาก เลยอยากทราบว่าถ้าก่อนจะทำศัลยกรรมปากเราจำเป็นต้องทาน
ยาลดบวม เรพาริล และ ใบบัวบกอัดเม็ดก่อนวันผ่าตัดประมาณ 3 วัน ไหมคะ แล้วใบบัวบกอัดเม็ดสามารถหาซื้อได้ที่ไหนเหรอคะ
รวมถึงยาลบรอยแผลเป็นด้วยค่ะ เราควรใช้ทาหลังทำศัลยกรรมปากไหมคะ แล้วแนะนำเป็นของอะไร สามารถหาซื้อได้ที่ไหนเหรอคะ
ในส่วนของลิปบาล์มบำรุงให้ความชุ่มชื่นที่ริมฝีปาก เราควรใช้ของเภสัชหรือเปล่าคะ หรือว่าพวกวาสลีนก็สามารถใช้ได้เช่นกัน

ยังไงขอรบกวนเพื่อนๆพี่ๆโดดเด่นหน่อยนะคะ ถามเยอะเลย><
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

D

DavidMinho

Guest
แอดมิน(ท่านอื่น) ทาน หยุนหนานไป่เหย้า กันอะคัรบ ไม่รู้ว่า จขกท เคยได้ยินไหม..
เห็นว่ากันว่า ได้ผลดีนักแล ในการพักฟื้น

D

DavidMinho

Guest
ยังไงเจ้าของกระทู้รบกวนลงรูปจมูกให้ดูนิดนึงก็ได้ครับผม จะได้แนะนำถูก ^^

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
เอาเรื่องทำปากก่อนนะครับ
ไม่ต้องหายาอะไรมากมายก็ได้ครับ
คลินิกจะมียาที่จำเป็น พวกแก้อักเสบ ฆ่าเชื้อ และลดบวมให้ทานอยู่แล้วครับ

พวกยาสมุนไพร ส่วนตัวคิดว่าไม่ได้ผลอะไรที่ชัดเจนเท่าไหร่ครับ
ไม่ทานก็ไม่เป็นไร

ศัลยกรรมปาก ไม่ต้องทายาลบรอยแผลเป็นนะครับ ใช้วาสลีนทาแผลครับ

freshnight

ส่วนจมูกพอจะมีรูปให้ดูมั้ยครับ

จะได้ช่วยดู ว่าจะต้องทำเยอะเหมือนกับที่เจ้าของกระทู้บรรยายมาหรือปล่าวครับ

บางครั้ง จมูกก็ไม่ต้องทำเยอะมากมายขนาดนั้นครับ ขอดูรูปก่อนละกันนะครับ

mymiinks

แก้ไขรูปอยู่ด้านล่างค้า

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

freshnight

xx2Wy5gXwfO9S2wP

นี่เป็นรูปจมูกด้านข้างและด้านหน้านะคะ (ขอเซนเซอร์นิดนึงเน้ออ><)
ยังไงช่วยแนะนำด้วยนะคะ

ส่วนเรื่องปากก่อนทำศัลยกรรมให้ทานหยุนหนานไป่เหย้าใช่ไหมคะ
แล้วสามารถซื้อได้ที่ไหนบ้างคะ ในเน็ตมีขายไหมคะ แล้วถ้าไม่ทานแผลจะหายช้า
หรือบวมนานไหมคะ (เป็นคนนํ้าเหลืองไม่ค่อยดีด้วยอะค่ะ)

รบกวนอัพโหลดรูปอีกทีนะครับ ใช้ upload a file ใต้กล่องข้อความนี้เลยครับ ไม่ยากครับ

ส่วนหยุนหนานไป่เหย้า ก็ได้รับความนิยมครับ ส่วนผลชัดเจนก็ไม่พิสูจน์ได้ แต่ก็กินเพื่อความสบายใจครับ
ส่วนหาซื้อได้ที่ร้านขายยาใหญ่ ตรงเยาวราช หรือตรง แยกดินแดง ร้านยาจะอยู่ติดกับร้านเบอเกอรี่ครับ

freshnight

จมูกไม่ได้ใหญ่มากนะครับ ถือว่าเป็นเคสปกติเลยครับ

เสริมด้วยซิลิโคนอย่างเดียวเอาอยู่ครับ

mymiinks

ถ้าเสริมแบบฉีดไขมันตัวเองตรงช่วงดั้ง และแต่งปลาย ตัดปีก จะได้ไหมคะ แล้วพอมีแนะนำบ้างไหมคะว่าควรไปทำที่ไหน

D

DavidMinho

Guest
พื้นฐานโอเคนะคัรบ ถ้าเสริมมา น่าจะดูรับกันหมด เพราะมีส่วนดั้งมาแย่งซีน
ส่วนตัวคิดว่า เสริมเป็นซิลิโคนดีกว่าคัรบ

freshnight

ไขมันรู้สึกหมอจะไม่ฉีดดั้งนะครับ มันไม่สามารถปั้นทรงได้ขนาดนั้น เพราะเป็นของนิ่ม เติมได้แบบร่องนิดๆหน่อยให้เต็มขึ้น ให้ฟูขึ้นก็ตรง แต่ทำเป็นสันๆเลยคงยากครับ

หากอยากทำแบบที่บอก คือตัดปีกแต่งปลายตัดแต่งกระดูกอ่อนด้านใน แนะนำลองปรึกษาหมอทรงยศ ที่ยศยาคลินิก นะครับ

แต่ส่วนตัวคิดว่าเสริมแบบซิลิโคนอย่างเดียวก็จบครับ

mymiinks

ระหว่างหมอศรัณย์กับหมอทรงยศ ยศยาคลินิก
คุณหมอท่านไหนจะละเอียดหรือชำนาญในการตัดปีกแต่งปลายตัดแต่งกระดูกอ่อนด้านในมากกว่ากันเหรอคะ

freshnight

ระหว่างหมอศรัณย์กับหมอทรงยศ ยศยาคลินิก
คุณหมอท่านไหนจะละเอียดหรือชำนาญในการตัดปีกแต่งปลายตัดแต่งกระดูกอ่อนด้านในมากกว่ากันเหรอคะ

เชียร์ หมอทรงยศมากกว่านิดนึงครับ

mymiinks

แผลในการศัลยกรรมตกแต่งปลายจมูกโดยใช้กระดูกอ่อนและตัดปีก ของหมอทรงยศจะเนียนแบบไม่มีรอยเลยไหมคะ แล้วหากสนใจฉีดไขมันปรับรูปหน้าพอมีคุณหมอท่านไหนแนะนำไหมคะ

freshnight

แผลในการศัลยกรรมตกแต่งปลายจมูกโดยใช้กระดูกอ่อนและตัดปีก ของหมอทรงยศจะเนียนแบบไม่มีรอยเลยไหมคะ แล้วหากสนใจฉีดไขมันปรับรูปหน้าพอมีคุณหมอท่านไหนแนะนำไหมคะ

ตัดด้านในไม่มีรอยให้เห็นอยู่แล้วครับ

ฉีดไขมันปรับรูปหน้าแนะนำหมอศรันย์ครับ

Natjungcute

3 กุมภาพันธ์ 2015
ลองหาข้อมูลหลายๆหมอดูนะคะ แต่ตัวพี่เองทำจมูกเทคนิคโอเพ่น โดยใช้กระดูกอ่อนค่ะ

kim235

มาแนะนำที่stmstyleค่ะ เราลองไปปรึกษามาค่ะ เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมานี้เอง เป็นหมอจากรายการเลทมีอินมาให้คำปรึกษาโดยตรงเลย หมอแนะนำดีมากๆค่ะ เราตัดสินใจทำรูปหน้ากับจมูกค่ะ มีแพลนจะบินไปทำเมษานี้แล้วค่ะ :talking:

pinyada6

16 มิถุนายน 2015
โปรเริศๆจากภิญญาดาคลินิคคะ✨✨

เสริมจมูก
ซิลิโคนอเมริกา 12,900 ฿
ซิลิโคนเกาหลี 15,900 ฿
ซิลิโคนเกาหลีนิ่มพิเศษตัว Top 28,000 ฿
ซิลิโคนหลังหู (ทำปลายเชิดหยดน้ำ) 69,000 ฿

แบบopen ใส่สิลิโคน อเมริกา ราคา=เปิด open 28,000+12,900=40,900฿
แบบ open ใส่สิลิโคน เกาหลีราคา=เปิด Open 28,000+15,900=43,900฿
แบบ open ใส่กระดูกอ่อนหลังหูราคา=28,000+69,900=97,900฿
Tel.092-861-7160 นิวคะ
Line: pinyada6

นพ กฤษณ์ รัตนกิจ
-จบแพทย์จาก จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
-แพทย์เฉพาะทางหูคอจมูกและใบหน้า (Thai Board Otolaryngologist) จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
-รวมผ่าตัดความงามใบหน้าในหลักสูตรที่เรียน ,facial plastic surgery
-มีประสบการณ์ ช่วยผ่าตัดศัลยกรรมตกแต่งใบหน้า3ปี ที่รพ.จุฬาฯ
-มี skill ผ่าตัดสูง (เป็นพ.ผู้ช่วยผ่าตัดมือสองกับอาจารย์ที่รพ.จุฬาฯ)
-ทำ เสริมจมูก (ทุกแบบ) ปากกระจับ และผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้ม

ตารางออกตรวจศัลยกรรมเดือนมิย.58
พุธที่3 พฤหัสที่4 เวลา12:00-18:00

พุธที่10 พฤหัสที่ 11
เวลา12:00-18:00
พุธที่24 เวลา 17:00-20:00
ศุกร์ที่ 26 เวลา 16:00-20:00
สอบถามได้ค่ะ 092-861-7160

ด้านบน ด้านล่าง