โครงหน้า มีเหนียงมีแก้ม หน้าไม่เรียว เรียกง่ายๆว่าอ้วน ร้อยไหมดีไหมคะ ?

strawberrypocky

สมาชิกโดดเด่น
26 พฤศจิกายน 2014
ขอคำแนะนำทุกคนหน่อยนะคะ

อย่างที่บอกไปเลยคะมีเรามีปัญหาหน้าอ้วน มีแก้มมีเหนียง แบบหน้าย้อยๆไม่กระชับเท่าไร

เลยสนใจจะร้อยไหม ไปเห็นไหมของ vifiny ตัวไหมเค้าเคลือบ vitamin C ด้วย

ช่วยเรื่องกระตุ้นคอลลาเจนกับขาวกระจ่างใสด้วย ดีไปอี๊กกก

เลยคิดว่าถ้าร้อยไหมเข้าไป ไหมเข้าไปในหน้า แล้วเจอวิตามินซีที่เคลือบในไหม

ก็จะยิ่งดีขึ้นไปอีกสิเนอะ ใครที่มีประสบการณ์ร้อยไหม หรือใช้ไหมของอะไรกันบ้าง

มาแชร์กันหน่อยน้าาา ขอบคุณค่ะ

ืnicha

แนะนำเฟตแก้ม ที่เลอ แบ้งค็อคค่ะ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
แนะนำลดความอ้วนก่อนครับ

ส่วนมีเหนียงเนี่ย หากเป็นพระไขมันก็ต้องแฟตออก

เนื้อย่อนคล้อย ก็อาจจะร้อยไหม

ต้องให้หมอตรวจดูปัญหาก่อนนะครับ ร้อยไหมไม่ได้ช่วยได้ทุกอย่าง

VRangel

13 กุมภาพันธ์ 2015
แนะนำว่าควรปรึกษากับคุณหมอโดยตรงจะดีที่สุดคร่าา เพราะคุณหมอแต่ละท่านจะมีเทคนิคที่แตกต่างกันออกไป แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ไม่ว่าจะเป็นคุณหมอท่านไหน ก็จะหาวิธีแก้ปัญหาที่ตรงจุดและเหมาะสมกับคุณ strawberrypocky มากที่สุดนะค๊าา ^^

FFah

สมาชิกใหม่
รู้สึกหน้าเริ่มหย่อนๆย้อยๆแล้วเหมือนกันค่ะ อยากร้อยไหมอ่ะแต่ใจไม่กล้านี่ว่าจะไปทำ Thermage ที่ธีรพรคลินิกค่ะ เห็นว่าอยู่ได้นานกว่าร้อยไหมเยอะเลย

auernaree.jkk

5 มิถุนายน 2018
หากไขมันบริเวณใบหน้าหรือกรอบหน้าทำให้หน้าดูไม่เรียว
แนะนำ ดูดไขมันใบหน้า หรือ ดูดไขมันกรอบหน้า ของ Masterpiece ค่ะ ^^
สามารถดูรีวิวเพื่อประกอบการตัดสินใจได้นะคะ ขอบคุณค่ะ

http://www.xn--12cfu3bw1atrv8b8a9c9ajd1o6h.com/surgery/บทความรีวิว/รีวิวดูดไขมันใบหน้า/

มัดไหม

23 สิงหาคม 2018
แนะนำให้ฉีดมีโสลดไขมันแก้มก่อนคะ ค่อนร้อยไหม แนะนำเลอแบ็งค็อค ประชานิเวศน์ จ้า

pandapapa

เราแนะนำไปดูดไขมันใบหน้าคะ ที่มาสเตอร์พีซมีแบบเหมาจุด

gurubeautyka

25 มิถุนายน 2018
ดูดไขมันดีกว่าค่ะ ร้อยไหมไม่คงทน

supattra_MoMo

17 พฤษภาคม 2018
ฉีดสลายไขมัน น่าจะดีกว่าร้อยไหมนะคะ
เดอซีเคร็ท คลินิก ตรงโลตัสประชาชื่น
คุณหมอให้คำแนะนำดีค่ะ เรารักษาผิวหน้าอยู่ที่นั่นค่ะ
ลองปรึกษาคุณหมอดูจะดีกว่านะคะ

ด้านบน ด้านล่าง