หมดปัญหาผมบาง หัวล้าน ด้วยการปลูกผม

admin

Administrator
Staff Member
26 สิงหาคม 2013
หมดปัญหาผมบาง หัวล้าน ด้วยการปลูกผม ปัญหาผมร่วง ศีรษะล้าน สร้างความกังวลใจ และทำให้หลายคนขาดความมั่นใจ ในการใช้ชีวิตประจำวัน วิธีแก้ปัญหา มีหลายวิธี ขึ้นอยู่กับสาเหตุของผมร่วงซึ่งโดยมาก มีสาเหตุของผมร่วงหรือศีรษะล้าน มาจากรรมพันธุ์ และโรคบางชนิด เช่น โรคจากต่อมไทรอยด์ โลหิตจาง หรือจากการได้รับยาบางชนิด เช่น เคมีบำบัดเพื่อรักษามะเร็ง เป็นต้น หยุดร่วงขั้นเริ่มต้น การแก้ปัญหาผมร่วง อาจเริ่มจากการรับยาบางชนิด ที่ออกฤทธิ์ ในการลดระดับฮอร์โมน DHT(Dihydrotestosterone) ซึ่งเป็นตัวการทำให้เกิดภาวะ ผมบาง ศีรษะล้าน แบบกรรมพันธุ์ แต่ใช้ได้ในเพศชายเท่านั้น อีกวิธีหนึ่ง คือ การรักษาโดยการทำทรีตเม้นต์บำรุงผม โดยการใช้เครื่องมือช่วยในการผลักยา พร้อมวิตามิน บ ารุงหนังศีรษะ ซึ่งจะไปกระตุ้นให้ผมใหม่งอกขึ้นได้ และบำรุงให้รากผมแข็งแรงขึ้น ผมร่วงน้อยลง วิธีนี้ ช่วยลดปัญหาผมร่วงได้ ทั้ง ชายและหญิง Hair Transplant (การปลูกถ่ายเซลล์รากผม) สาเหตุจากพันธุกรรม หรือผู้ที่ผมร่วงไปมากจนดูบางเหมือนล้าน ก็ยังสามารถปลูกผมทดแทนได้ด้วยเทคนิคย้ายเซลล์รากผม โดยการตัดหนังศีรษะจากท้ายทอยแล้วนำไปแยกเซลล์รากผมตามกระบวนการในกล้องจุลทรรศน์เมื่อได้เซลล์รากผมแล้ว จึงนำกลับมาปลูกบริเวณด้านหน้า […]

The post หมดปัญหาผมบาง หัวล้าน ด้วยการปลูกผม appeared first on โดดเด่น เว็บศัลยกรรมคุณภาพอันดับ 1 รวมข้อมูลเกี่ยวกับการ ทำศัลยกรรม.

อ่านต่อ...

ด้านบน ด้านล่าง