ตา รีวิวทำตา 2 ชั้น ที่ธีระธรฌ์คลินิกค่ะ

charisa.npk

สมาชิกใหม่
วันนี้จะมารีวิวตา 2 ชั้น ให้ดูค่ะ เราชื่อเต้ยนะคะ เรามีความต้องการอยากจะปรับรูปตาเพราะต้องบอกก่อนเลยว่าตาของเราได้กรรมพันธุ์มาจากพ่อเต็มๆ ตาข้างขวาหางตาตก ข้างซ้ายตาหลบใน เราเลยเลือกมาทำตา2ชั้นที่ธีระธรฌ์คลิกนิกค่ะ เพราะว่าที่นี่เป็นคลิกนิกที่ดาราและคนมีชื่อเสียงหลายคนเลือกที่จะมาใช้บริการ และตัวคุณหมอเจ้าของคลินิกเองก็ค่อนข้างเป็นที่ยอมรับในเรื่องฝีมือการตกแต่งใบหน้าค่ะ

ต้องบอกก่อนเลยว่าตาเราทำยากค่ะ หมอบอกว่าต้องทำเทคนิคเปิดลูกตาดำ คือตาดำข้างขวาไม่เต็มวงค่ะ ถูกหนังตาปิดลงมา หมอเลยตกแต่งให้ หมอที่ทำตาให้เราคือ หมอกันน์ รัฐรุจน์ บารมีไชยภัสร์ หมอเป็นคนที่ค่อนข้างละเอียดมากๆตั้งแต่ขั้นตอนการวางรูปตา และการให้คำปรึกษา เราเลยมีความมั่นใจในการตัดสินใจทำในครั้งนี้มาก

ก่อนทำ เราเข้ามาปรึกษาหมอล่วงหน้าวันนึงแล้ว ให้หมอวัดตาให้ ตอนแรกไม่ได้คิดจะทำหรอก เพราะปรึกษามาหลายที่ แต่ไม่ค่อยได้รับคำอธิบายที่ชัดเจน แต่ที่นี่รู้สึกเข้าใจ ชัดเจน ก็เลยจองคิวทำ ซึ่งถ้าใครยังไม่แน่ใจหรือยังตัดสินใจไม่ได้ว่าควรทำรึเปล่า เราแนะว่าให้เข้ามาปรึกษาคุณหมอก่อนได้เลยค่ะ จะได้มีความเข้าใจที่ถูกต้องและได้ผลลัพพ์ที่ตรงใจเราที่สุด

นี่คือภาพก่อนทำ

และนี่คือภาพการเปลี่ยนแปลงต่อแต่การทำจนถึงหลังทำ​

ช่วงอาทิตย์แรกตายังบวมหนักอยู่ พยายามประคบเย็น นั่งหลับเลยค่ะ ไม่นอนต่ำ กลัวบวมมากกว่านี้
ทางคลินิกเขาจะมียากับอุปกรณ์ทำแผลมาให้ครบ ยาลดบวม ฆ่าเชื้อ แก้ปวด แก้อักเสบ เจลประคบ ยาทาแผล ทางคลินิก และพยาบาลดูแลดีมากๆตั้งแต่ขั้นตอนแรกของการผ่าตัด
หลังทำ 1-5 วัน รูปตาดีขึ้นเรื่อยๆอย่างต่อเนื่อง​

หลังทำมาได้ 1อาทิตย์ค่ะ ยังบวมชัดอยู่​

3 อาทิตย์ ชั้นตายังสูงอยู่ แต่บวมน้อยลงแล้ว​

ครบเดือนแล้ว แต่งหน้า แต่งรูป ไปตามระเบียบ​

หลังครบ 30 วันหลังจากการทำค่ะ​

ตาเข้าที่ดีแล้วค่ะ รู้สึกถึงความมั่นใจที่มีขึ้นมากๆหลังทำ รู้สึกตัดสินใจไม่ผิดเลยที่เลือกมาใช้บริการที่ธีระธรฌ์คลินิก
ผลที่ได้ออกมาค่อข้างเป็นที่พอใจและตรงตามความต้องการของเรามากค่ะ ประทับใจตั้งแต่ได้พบกับคุณหมอครั้งแรกแล้ว

ถ้าใครสนใจที่จะศัลยกรรมตาหรืออาจจะเป็นส่วนอื่นอย่าง จมูก ปรับรูปหน้า พวกฟิลเลอร์ เมโส หรือแม้แต่แปลงเพศที่นี่เขาก็มีบริการให้ครบนะคะ

สำหรับการเดินทางมาที่นี่นะคะ ลูกค้าที่ไม่มีรถส่วนตัวก็สามารถเดินทางมาที่คลิกนิกได้อย่างสะดวกมากค่ะ โดยขึ้นรถไฟใต้ดิน Mrt มาลงที่สถานีห้วยขวางแล้วใช้ทางออกที่ 4 แล้วเดินตรงมาเรื่อยๆ ไม่เกินร้อยเมตรก็ถึงแล้วค่ะ จะเป็นคลินิกสีชมพูอยู่ติดถนนเลย

ที่นี่เปิดให้บริการตั้งแต่ จันทร์ - เสาร์ (เวลา 11.00 น. - 21.00 น.)

ส่วนใครไม่สะดวกเข้าไปหรือมีข้อสงสัยเพิ่มเติมก็สามารถสอบถามได้ตามช่องทางข้างล่างนี้ค่ะ

โทรศัพท์ : 088-9595-924 , 02-692-5499

อีเมล : [email protected]

ID : @Theerathornclinic

แผนที่การเดินทางตามด้านล่างนี้เลยค่ะ

สุดท้ายนี้ต้องขอบคุณคุณหมอกันน์และธีระธรฌ์คลินิกที่มอบความสวยนี้ให้เต้ยด้วยค่ะ​

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

crazy

สมาชิกใหม่
16 กรกฎาคม 2018
ทำออกมาสวยดีค่ะ ตอนนี้เราก็กำลังมองหาคลินิกทำตาสองชั้นอยู่ค่ะ ก็มองไว้หลายที่เลย ก็สนใจที่ธีรพรคลินิกค่ะ เห็นเค้าทำชั้นตาออกมาธรรมชาติ แบบรีเควสได้เลยว่าอยากได้แบบไหนออกมาสวยสมใจเลยค่ะ

ill683

สมาชิกใหม่
ขอบคุณมากนะคะ นี่เราก็พยายามหาคลินิกทำตาอยู่ ตอนนี้สนใจ lovely eye clinic ที่สุด เพราะว่าเห็นหมอรวงข้าว ทำตาแต่ละคนแล้วคือออกสวยดูดีมาก ไม่เว่อเกินไป

ด้านบน ด้านล่าง