เสริมจมูก ครั้งแรกและครั้งเดียวในชีวิต!!

rainexpai

สมาชิกใหม่
10 กรกฎาคม 2018

ฮัลโหลสวัสดีค่ะ เค้าบอกกันว่าครั้งแรกมักจะเจ็บเสมอ แล้วเพื่อนๆจำครั้งแรกของตัวเองกันได้มั้ยคะ แต่สำหรับฝน ฝนว่ามันก็มีเจ็บบ้างนิดหน่อย แต่ก็ทำให้เรามีความสุขเหมือนกันนะ อย่าพึ่งคิดไปไกลกันนะคะ ที่ฝนหมายถึงก็คือการทำศัลยกรรมครั้งแรกค่ะ เพราะฝนพึ่งจะไป เสริมจมูก มาเมื่อไม่นานมานี้เองค่ะ

ให้ภาพเล่าเรื่องเลยแล้วกันนะ ว่าทำไมฝนถึงต้อง เสริมจมูก ก็ดูสิคะ มันช่างแบนและไม่มีสันจมูกเอาซะเลย

ส่วนสถานที่ที่ฝนไปทำมา คือ โรงพยาบาลมาสเตอร์พีซ แต่ก่อนเป็นคลินิกเดี๋ยวนี้เค้าขยับขยายซะใหญ่โต ดูสวยแปลกตามากๆ แต่ที่ไม่แปลกไปก็คงจะเป็นฝีมือคุณหมอแหละค่ะ เก่งๆกันทั้งนั้นเลย ที่สำคัญคุณหมอที่ เสริมจมูก ให้ฝนนั้นนอกจากเก่งแล้วยังหล่อแถมใจดีด้วยค่ะ นี่ปลื้มสุดๆ

(นพ.วุฒิวัธ อนุพรรณสว่าง คุณหมอเต้ย)
ที่คุณหมอเต้ยแนะนำให้ฝนเป็นการเสริมจมูกซิลิโคน แต่จะมีเทคนิคพิเศษจากเกาหลีที่ใช้วัสดุสังเคราะห์มาช่วยเสริมปลายจมูกให้ดูพุ่งสวย โดยไม่ต้องใช้กระดูกอ่อนหลังหูค่ะ

ก่อนเสริมจมูกและหลังผ่าตัดเสร็จ จมูกมีความบวมยาชานิดหน่อยเท่านั้นเองค่ะ

ถ้าถามหาเรื่องรอยช้ำ เอาดีๆไม่โกหกคือของคนอื่นอาจจะมีช้ำบ้าง แต่ของฝนไม่มีเลยค่ะ งงในงงเหมือนกัน
ต้องกราบความมือเบาของคุณหมอเต้ยด้วยค่ะ

ถึงจะไม่บวมไม่ช้ำ แต่ฝนก็ประคบเย็นตามคำแนะนำของคุณหมอเต้ยนะคะ

หลังทำฝนก็ปลื้มจมูกใหม่มากเลยค่ะ ถึงแม้ยังไม่ถอดเทปออก ก็เห็นสันจมูกที่โด่งเป็นธรรมชาติ ปลายพุ่งนิดๆสวยมากค่ะ

แกะเทปออกยิ่งปลื้มมม จมูกทรงสวยสุดๆเลยค่ะ

ตอนนี้พอใจมากค่ะ ถือเป็นประสบการณ์ที่ดีในการเสริมจมูกครั้งแรกและครั้งเดียวในชีวิต ต้องยอมที่นี่เค้าจริงๆ ทำออกมาสวยเป๊ะทุกคนและฝนก็ดีใจที่เป็นหนึ่งในนั้น ใครที่จะทำศัลยกรรมครั้งแรกก็ต้องศึกษาหาข้อมูลกันดีๆนะคะ อย่างประสบการณ์ของคุณหมอก็มีความสำคัญมากๆ สำหรับที่โรงพยาบาลมาสเตอร์พีซก็มีทีมแพทย์ที่ฝีมือขั้นเทพอยู่แล้ว ไว้ใจได้เลยค่ะ

yellopark

สมาชิกโดดเด่น
อยากได้ทรงเเบบนี้เลย ดูธรรมชาติดีอ่ะ

ด้านบน ด้านล่าง