โครงหน้า อยากหน้าเรียวแบบไม่ต้องผ่าตัด แนะนำหน่อยคะ ?

มัดไหม

สมาชิกโดดเด่น
23 สิงหาคม 2018
แนะนำลองฉีด โบท็อก ดูก่อนไหมคะ ลองไปปรึกษาคุณหมอดูนะคะแนะนำหมอโอภาส เลอแบ็งค็อค

windy

ลองฉีด Botox ก็ได้ค่ะ ไม่เจ็บมาก ปลอดภัย เเนะนำโรงพยาบาลมาสเตอร์พีซค่ะ

Vsquare Clinic

ขึ้นกับรูปหน้าแต่ละคนนะครับ
เบื้องต้น ต้องลองกัดฟันแล้วจับแก้มดูว่าเป็นกล้ามเนื้อหรือไขมันครับ ถ้าเป็นกล้ามเนื้อกัดฟันแล้วจะเด้งเป็นก้อนแข็ง ถ้าเป็นไขมันกัดฟันแล้วยังนิ่มครับ
โบทอกลดกล้ามเนื้อ แฟตลดไขมันครับ
ช่วยให้แก้มยุบ หน้าเรียวขึ้นทั้งคู่ครับ
แต่ถ้าแก้มไขมันหย่อนเยอะ แนะนำร้อยไหมก้างปลาครับ

malin1701

สมาชิกใหม่
20 กันยายน 2018
ฉีดลดแฟตหรือโบท็อกค่ะ แล้วแต่คนเลยตอบยากเหมือนกัน แต่วิธีที่ถาวรคือ การดูดไขมันกรอบหน้า ดูดไขมันเหนียง กรณีคนที่มีไขมันหน้าเยอะ
แต่ถ้าคนที่กระดูกใหญ่จริงๆ การฉีดต่างๆหรือการดูดไขมันก็จะไม่ค่อยช่วยค่ะ

อ้างอิงบทความเรื่องการฉีดเมโสแฟตและการดูไขมันใบหน้า ที่น่าจะพอให้เข้าใจวิธีต่างๆได้ค่ะ
http://oknation.nationtv.tv/blog/plastic-surgery-th/2018/12/02/entry-1

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ต้องวิเคราะห์จากใบหน้าครับ ว่าจะสามารถใช้วิธีไหนที่เหมาะสม

หากหน้าใหญ่เพราะกล้ามเนื้อกราม ก็ใช้วิธีฉีดโบท็อกซ์

หรือถ้าไขมันเยอะก็ฉีดเมโสแฟตครับ

supattra_MoMo

17 พฤษภาคม 2018
เราทำหลายอย่างเลย กว่าจะเรียว 555
ฉีดโบ ลดกราม ฟิลเลอคาง และทำเครื่อง mmfu ค่ะ
เป็นเครื่องยกกระชับ เห็นผลเร็วค่ะ แต่ต้องต่อเนื่องค่ะ
เาารักษาอยู่คลินิก ตรงโลตัสประชาชื่นค่ะ ยังไงลองดูหลายๆวิธีนะคะ

bellarXX465

สมาชิกใหม่
botox เลยค่ะ ถ้าจขกท. ยังไม่มีคลินิกประจำ เราแนะนำให้ลองปรึกษากับคุณหมอเพรชที่ Fiora clinic ดู เราก็ผ่านการฉีดจากที่นี่แหละค่า โบท็อกซ์ ฟิลเลอร์ที่นี่ของแท้ มีคุณภาพค่ะ ทางคลินิกมีใบรับรองจากประเทศอเมริกาด้วย ไม่ต้องห่วง ไว้ใจคุณหมอได้เลย

0pEL

Administrator
Staff Member
สนใจเข้ากลุ่มแชร์ประสบการณ์ศัลยกรรมได้นะครับ โอเปิ้ลคอยตอบปัญหาอยุ่ตลอด https://www.facebook.com/groups/dodeden/

ด้านบน ด้านล่าง