ปรึกษาทำตา+ระยะเวลาพักฟื้น

Lizz

สมาชิกใหม่
8 มิถุนายน 2014
คือเรจะไปทำตา ตอนนี้คิดจะไปปรึกษาหมอกมลยูเนี่ยน แต่กำลังลังเล

1 คือหมอกมลยูเนี่ยนเก่งทำตาใช่ไหมคะ หมายถึงตาเกาหลีที่เค้าแนะนำกัน ไม่ใช่หมอกมลทาวน์อินทาวน์ เราค่อนข้างสับสนว่าคนไหนกันแน่

2 เราว่าจะทำแบบกรีด ตอนแรกไปปรึกษาหมอชลธิศแล้วค่ะ แต่รู้สึกยังตอบโจทย์ตาเราไม่ได้ และเราชอบชั้นตาเล็กๆเกาหลีมากกกว่าเพราะเราเป็นคนจีน แบบกรีดระยะเวลาพักฟื้นกี่วันคะที่สามารถออกจากบ้านแบบไม่น่าเกลียด พอดีเรามีเวลาพักฟื้นประมาณ10วันพอไหวไหมคะ

3 หมอกมลเคสหลุดเยอะมากไหมคะ คือเราเข้าใจนะเรื่องหมอก็ต้องมีเคสหลุดเป็นธรรมดา แต่หมอเค้ารับผิดชอบดีไหมคะ และเวลาปรึกษาเค้าให้เวลาเราได้พูดคุยกับเค้านานมั้ย เพราะหมอบางคนเขาไม่มีเวลาได้พูดคุยก็ยุแต่จะให้เราทำ บางทีคุยกันยังไม่เคลียร์เลย

ประมาณนี้หน่ะค่ะ ช่วยตอบด้วยนะคะ พอดีอับจนหนทางจริงๆ อ้อ ตาเรามีปัญหา ไขมันที่ตาเยอะมากๆ คิดว่าต้องกรีดเอาชั้นและไขมันออกบางส่วนค่ะ

อ้อถ้ามีหมอคนอื่นอยากแนะนำก็แนะนำได้นะคะ คือเราก็อยากเปิดกว้าให้กับหลายที่ก่อนทำ เรอยากทำที่ดีที่สุดเหมาะกับเรา ราคาไม่เกี่ยงค่ะ

dojinko11

สมาชิกโดดเด่น
ผมเคยทำตากับหมอกมล ยูเนีย่นมอล หรือหมอกมล วัฒนไกร หมอทำชั้นตาเล็กครับ ถ้าเป็นคนที่มีหนังตาและไขมัน ทำชั้นตาเล็กไม่ถึงปี ชั้นตาจะตกอีก ซึ่งลักษณตาผมเป็นแบบคุณแหละ ตาตี๋ชั้นเดียวมีไขมัน หมอให้คำปรึกษาดี ผมทำแบบกรีดนะครับ ปรกติที่หมอทำจะกรีดแผล และเย็บชั้นตาให้ แต่ทำได้ปีเดียว ไหมหลุดครับหนัตาตก เลยไปคุยกะหมอรอบนี้หมอมีเหวี่ยง แต่ก็ยอมแก้ให้แต่จ่ายค่ายา 2-3 พันนี่แหละจำไม่ได้แล้ว 3-4 ปีละ หลังจากนั้นไหมหลุดอีกละ

D

DavidMinho

Guest
จริงๆถ้าทำตา แรกๆอาจจะต้องเผื่อนิดดดดนึงครับ เพราะหากยุบหมดแล้ว บางคนแทบจะไม่ต่างจากก่อนทำเลยครับ

ส่วนเวลาพักฟื้นก็ประมาณ 5-7 วันตัดไหม หลังจากนั้นก็รอให้มันยุบครับ ซึ่งรอยแผลจะจางหายไปในที่สุดครับ

Lizz

สมาชิกใหม่
8 มิถุนายน 2014
:D ขอบคุณมากค่ะ ได้ข้อมูลเยอะขึ้นมากเลย

หนูทำได้

สมาชิกโดดเด่น
20 ธันวาคม 2017
ต้องลองไปปรึกษาหมอเอาอะค่ะ เพราะเราก็เป็นคนที่ชั้นตาหลบในมาก แล้วไขมันที่ตาเยอะ ไปปรึกษาที่อัคราคลินิกมา หมอเค้าก็แนะนำว่าให้กรีดเอาไขมันออกเหมือนกันค่ะ แล้วก็เย็บชั้นตา ระยะพักฟื้นนี่เราว่าแล้วแต่คนด้วย ของเราสักเดือนนึงอะ ถึงยุบเห็นชั้นตาชัด กว่าจะปกติก็สองสามเดือนค่ะ

ด้านบน ด้านล่าง