[รีวิวศัลยกรรมเกาหลี] เสริมหน้าอก Motiva ที่บาโนบากิ เเผลหลังผ่า 2 อาทิตย์ EP.1

bbbgirl

สมาชิกโดดเด่น
Registered
เข้าร่วม
7 กันยายน 2017
ใครยังไม่ได้อ่านตอนก่อนหน้า อ่านที่ลิ้งด้านล่างได้เลย
EP.0 - https://dodeden.com/forum/threads/16043/

2 อาทิตย์หลังเสริมหน้าอก Motiva
มีแผลเป็นตรงใต้ราวนม เพราะว่าคุณหมอใช้วิธีกรีดใต้ราวนมมันก็จะคันๆหน่อย แต่ก็เกาไม่ได้ค่ะ ต้องทนเอาไว้ ผ่านไป 2 อาทิตย์ก็เริ่มสบายขึ้น ไม่รู้สึกว่าแข็งๆ เท่าตอนแรกแล้ว

3 วันหลังผ่าตัดก็ยังปวดค่ะ ไม่ใช่แค่ที่หน้าอก แต่ปวดไปทั้งตัวเลย.. ก็ผ่าตัดมามันก็ต้องปวดอยู่แล้วเนอะ ฉันก็เลยกินยาแก้ปวดไป แล้วก็ค่อนข้างที่จะยกแขนลำบากเลยกินได้แค่โจ๊ก ไม่ก็พวกซูชิค่ะ
ผ่านไปหนึ่งอาทิตย์อาการปวดก็เบาลง เริ่มที่จะนอนท่าอื่นๆได้แล้วตอนนี้
ข้อดีของการเสริมหน้าอก Motiva คือไม่ต้องมานวดหลังผ่าตัด และไม่ต้องใส่ชั้นในเพื่อคงรูปหน้าอกให้เข้าที่ด้วยค่ะ สบายมากๆ

ตอนแรกก็กังวลเรื่องรอยแผลเป็นหลังผ่าค่ะ แต่ที่บาโนบากิดูแลดีมากๆเลยคิดว่ามันต้องดีขึ้นหลังจากนี้ค่ะ

ที่น่าตกใจคือ แค่ 2 อาทิตย์ก็เวลานอนหงายหรือนอนตะแคงข้าง หน้าอกก็ยังดูเป็นธรรมชาติค่ะ ถึงมันจะแข็งๆไปบ้าง แต่มันก็ดูดีมากเลยใช่ไหมคะ
ไว้เดี๋ยวมาอัพเดตต่อนะคะ อดใจรอกันเเปบนึง >.<

แก้ไขล่าสุด: