หน้าอกหย่อนคล้อย ใส่เสื้อผ้าอะไรก็ไม่สวย ทำยังไงดี?

bbbgirl

สมาชิกโดดเด่น

สวัสดีค่ะทุกคน >0<

หลายๆคนมีปัญหากวนใจ
อย่างเรื่องหน้าอกหย่อนคล้อยกันใช่ไหมคะ

หน้าอกไม่สวย ใส่เสื้อผ้าอะไรก็ลำบาก
กลุ้มใจมากเลยใช่ไหมคะㅠㅠ
ดังนั้นวันนี้เราจะมาเเนะนำวิธีคืนอกสวย
ให้ทุกคนกันนะคะ

ก่อนอื่นเราต้องรู้ก่อนว่าหน้าอกของเราหย่อนคล้อยไปมากน้อยเเค่ไหนค่ะ
ซึ่งก็ไม่ยากเลย เราสามารถวัดความหย่อนคล้อยของหน้าอกได้จากเส้นใต้ราวนม ซึ่งเป็นเส้นมาตรฐานของหน้าอกที่ได้สัดส่วนค่ะ
ระดับที่ 1 คือหัวนมอยู่เสมอกับเส้นใต้ราวนม หรืออยู่ต่ำกว่าเส้นไปประมาณ 1 ซม.
ระดับที่ 2 คือหัวนมคล้อยต่ำกว่าเส้นใต้ราวนมไปประมาณ 2 ซม.
ระดับที่ 3 คือหัวนมคล้อยต่ำกว่าเส้นใต้ราวนมไปมากกว่า 3 ซม.

หลังจากประเมินเเล้วว่าตัวเองหน้าอกคล้อยในระดับไหน ที่นี้ก็มาถึงวิธีที่จะให้กลับมาอกสวยอีกครั้งเเล้ว ^0^
เคสหลักๆ ที่เกี่ยวกับหน้าอกหย่อนคล้อยมีดังนี้ค่ะ
เคส 1 สำหรับคนที่มีขนาดหน้าอกได้สัดส่วนที่ตรงใจ รับกับรูปร่างอยู่เเล้ว เเต่หน้าอกหย่อนคล้อย ก็ใช้วิธียกกระชับหน้าอกเพื่อให้กลับมาอยู่ในระดับมาตรฐานอีกครั้ง
เคส 2 สำหรับคนที่หน้าอกเล็ก เเถมยังคล้อยต่ำอีก คุณหมอก็จะเสริมซิลิโคนให้ พร้อมกับยกกระชับให้หน้าอกสวยไปพร้อมๆกัน
เคส 3 สำหรับคนที่หน้าอกใหญ่เกินขนาด เเล้วยังหย่อนลงไปอีก ก็จะทำการลดขนาดหน้าอก เเล้วยกกระชับให้อกได้รูปสวย

เป็นยังไงกันบ้างคะ
เห็นภาพก่อน-หลังเเล้ว หน้าอกกลับมาสวย ใส่อะไรก็มั่นใจเเน่นอนเเบบนี้
เเต่ว่าทั้งนี้ทั้งนั้นขนาดหน้าอกของเเต่ละคนย่อมมีปัญหาที่เเตกต่างกันไป ดังนั้นควรปรึกษาเเพทย์ผู้เชี่ยวชาญก่อนว่าปัญหาของเราเเก้ไขด้วยวิธีไหนถึงจะเหมาะ
หากเราได้รับการเเก้ไขที่ถูกจุด ผลลัพธ์ที่ได้ก็ย่อมถูกใจทุกคนเเน่นอนค่ะ คอนเฟิร์ม!!

ด้านบน ด้านล่าง