รีวิวศัลยกรรมโครงหน้า แก้จมูก และยกหน้าผากของเฟย EP.11 1เดือนแล้วจ้า

bbbgirl

สมาชิกโดดเด่น
Registered
เข้าร่วม
7 กันยายน 2017
สวัสดีค่า เรามาอัพเดทอาการหลังผ่าตัดของเฟยไปพร้อมๆกันเลยค่า ~

ใครยังไม่ได้อ่านตอนก่อนหน้า ตามไปอ่านกันได้เลยที่ลิงก์ข้างล่างนี้ค่า~!

[URL='https://dodeden.com/forum/threads/15911/']EP.1 | EP.2 | EP.3 | EP.4 | EP.5 [/URL]
EP.6 | EP.7 | EP.8 | EP.9 | EP.10

2018.04.15

ย่างเข้าอาทิตย์ที่3หลังผ่าตัด

นอกจากเรื่องอาการบวมที่แน่นอนว่ายังเหลืออยู่ กับการอ้าปากที่ยังอ้ามากไม่ได้
เราก็ใช้ชีวิตได้ตามปกติไม่มีปัญหาค่ะ
วันนี้ทานเนื้อย่าง และไปเล่นเกมส์ VR ซึ่งการใส่แว่นตาไม่เป็นอุปสรรคใดๆกับชีวิตแม้แต่น้อย 5555555

2018.04.27

ผ่าตัดครบ 1เดือน!!

ผ่านมาแล้ว1เดือน เวลาผ่านไปไวมากๆ
ตอนนี้ก็เริ่มใช้ชีวิตได้เหมือนคนปกติเกือบ 100%แล้วค่ะ

อาการบวมแน่นอนว่ายังเหลืออยู่ ช่วงนี้มีแต่คนทักแก้มค่ะ
บอกว่าหน้าเหมือนกระรอกเวลาอมอะไรไว้ในแก้ม ฮ่าๆๆ

ตอนนี้ปากอ้าได้กว้างมากขึ้น แต่ยังไม่ถือว่าเป็นระดับปกติค่ะ ยังลำบากเวลาหาว
เพราะมันไม่สามารถอ้าปากหาวได้ (ㅠㅡㅠ) ..
อาการตึงๆบริเวณปากและแก้มยังคงเหลืออยู่ค่ะ พออาการบวมลดลง
ไหมในปากก็โผล่ขึ้นมาให้เห็น (ไม่ใช่รพ.ชุ่ยตัดไม่หมดนะคะ
เพียงแค่ตอนแรกอาการบวมมีมาก เลยทำเหงือกและกระพุ้งแก้มบังไหมค่ะ)
ซึ่งทางรพ.แจ้งว่าไหมในปากเป็นไหมละลาย ไม่ต้องตกใจ
พอถึงเวลามันจะหายไป ซึ่งเราก็ไม่ซีเรียสค่า

ในส่วนของจมูก ตรงปีกจมูกเริ่มนุ่มขึ้นแล้วค่ะ จากตอนแรกที่จมูกจะค่อนข้างแข็ง
ส่วนหูข้างที่เอากระดูกอ่อนออกมายังเหลือรอยช้ำม่วงจางๆ
และรู้สึกปวดจี๊ดๆเป็นบางครั้งค่ะ

หน้าผากถือว่าอาการบวมเหลือน้อยที่สุด แต่บริเวณที่ใส่เอ็นโดไทน์ยึดไว้
เริ่มมีความรู้สึกจี๊ดๆบ้าง ซึ่งเป็นอาการปกติเวลาเส้นประสาทเริ่มฟื้นตัวค่ะ

สภาพโดยรวมถือว่าพัฒนาไปในทางที่ดีขึ้นเรื่อยๆ ตอนเช็คกับคุณหมอ
คุณหมอแจ้งว่าพออาการบวมหาย
ทุกอย่างจะดูเข้าที่มากขึ้นก็อุ่นใจค่ะ >_<

((ปล. ทำโครงหน้าครบรอบ1เดือนแล้ว อย่าลืมฝึกอ้าปากนะคะ~))

กลับ
บน ล่าง