รีวิวฉีดโบท็อกซ์ครั้งแรก ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ! หน้าเรียวเบอร์แรงมาก

IamJAY

สมาชิกโดดเด่น
นี่!! เปิดตัวกันด้วยภาพก่อน-หลังให้เห็นความแตกต่างกันชัดๆ ไปเลย ความเปลี่ยนเปลี่ยนครั้งนี้ยกความดีความชอบให้ลูกพี่ “โบท็อกซ์” เลยครับ โดนไปแค่ครั้งเดียว 100 ยูนิต ระยะเวลาเห็นผลเริ่มตั้งแต่วันที่ 15 ของดีแบบนี้ต้องมารีวิว

ผมชื่อเจนะครับ อดีตตอนเด็กๆ เคยอ้วนมาก ตุ้ยไปทุกสักส่วน พอโตก็เริ่มอยากดูดีขึ้น พยายามบำรุงผิว ดูแลสิว แล้วก็ออกกำลังกาย ลดน้ำหนักลงมาได้เยอะแล้วนะ แต่ปัญหาคือส่วนแก้มไม่ยอมลดลงด้วย เวลาถ่ายรูปเราจะรู้ตัวเองดีว่าหน้าบาน ถ่ายรูปไม่ขึ้น

ตัดสินใจขอพึ่งโบท็อกซ์แล้วกันครับ ได้ยินสรรพคุณมาตั้งนานว่าช่วยลดกราม ปรับรูปหน้าได้ อันดับแรกก็เลยกดติดตามพวกแฟนเพจคลินิกศัลยกรรม รอส่องโปรโมชั่น 55555 สรุปว่ารู้สึกโอเคกับเพจ Amed Clinic Official ที่สุด รีวิวสวยมากไม่ว่าจะฉีด หรือผ่าตัดต่างๆ แล้วเค้าปล่อยโปรโมชั่นฉีดโบท็อกซ์บ่อย

จัดแจง Inbox ไปคุยแล้วก็ยืนยันจองคิวกับมาดาม หรือพี่แอดมินเลยครับ รวดเร็วทันใจ วันรุ่งขึ้นเดินเข้าเอเมดคลินิกได้เลย จากนั้นคุณหมอก็จะประเมินเบื้องต้น ผมมีปัญหาคือกรามใหญ่ หน้าบาน หมอก็เลยจัด Botox Botulax ให้ 100 Units แบ่งฉีดลิฟท์หน้า + ลดกรามครับ เพื่อให้หน้าดูเข้ารูปมากกว่าเดิม และจะเห็นกรอบหน้าชัดเจนขึ้น

ทุกคนดูแลดีมาก เป็นขั้นเป็นตอน มีการประคบเจลเย็นให้ ก่อนที่คุณหมอจะฉีด
เคยอ่านเจอรีวิวฉีดโบท็อกซ์ที่เอเมดคลินิกไม่เจ็บ หมอมือเบา บอกเลยว่าจริง

หลังฉีดเสร็จทันที มีรอยแดงนิด เลือดซึมหน่อย เป็นเรื่องธรรมดา คุณหมอแนะนำให้เคี้ยวหมากฝรั่ง เพื่อให้ตัวยากระจาย และถ้าเกิดอาการตึงๆ เมื่อบริเวณหน้าหรือกราม ก็ไม่ต้องกังวล เพราะเป็นฤทธิ์ของยา

ผมเริ่มรู้สึกเมื่อยมากช่วงวันที่ 3
เพราะเป็นวิทยากรต้องใช้คำพูดในการสื่อสารทุกวัน มันสังเกตได้เลยครับ

หลังจากนั้นก็เริ่มสังเกตเห็นความเรียวเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ

ส่วนตัวผม เห็นความแตกต่างได้ชัดเจนเลย หลังจากทำไปได้ประมาณ 3 สัปดาห์เองครับ

และก็เริ่มมีคนทักจริงจัง ว่าไปทำอะไรกับหน้ามา ตอนช่วงครบ 1 เดือน ฟินมาก!!

คุณหมอบอกไว้ว่า การฉีดโบท็อกซ์จะเห็นผลเต็มที่ ตอนช่วง 15-30 วัน
จริงแท้แค่ไหน ผมให้ภาพทั้งหมดพิสูจน์เลย!!

เทียบชัดๆ

Beer

ภาพ1เดือนลดชัดมากกก

noomelle

เท่าไหร่คะ ขอราคาด่วนนน อิอิ

Kute

4 มิถุนายน 2014
ยังกะไปลดน้ำหนักมาแน่ะ

IamJAY

ผมแบ่งฉีดลิฟท์หน้าด้วยอ่ะครับ ก็เลยเรียวขึ้นทั้งแถบเลย

NongKoy

5 มิถุนายน 2014
ฉีดสาขาไหนคะ

IamJAY

ผมฉีดที่สาขาทองหล่อครับ เดินทางสะดวกดี

nubwo23

สมาชิกใหม่
ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่ดีและมีประโยชน์มากๆมันน่าสนใจมากๆฉันรักเรื่องทั้งหมดที่คุณแบ่งปัน
ความงาม

Kute

4 มิถุนายน 2014
แล้วจะเมื่อยไปนานหรือเปล่าคะ

Airaya

สมาชิกใหม่
เห็นแล้วคันเลย อยากฉีดดด

ด้านบน ด้านล่าง