จมูก จมูกแบบนี้แก้จมูกที่ไหนดีครับ (มีรูปภาพ)

jaymii

สมาชิกใหม่
แบบนี้ควรแก้ที่ไหนดีครับขนาดเสริมมาแล้วยังดูเป็นโค้งๆไม่สวยเลยอะครับ อยากได้พุ่งๆตรงๆโด่งๆ มองหน้าตรงก็ไม่มีปลายเลยสักนิดน่ะครับ รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

simsod

สมาชิกโดดเด่น
17 พฤศจิกายน 2017
ส่วนตัวเรานะ เราว่าที่ โรงบาลมาสเตอร์พีซ เค้าแก้ดีนะ
ยังไงลองไปสอบถามทางรพ.ดูค่ะ

mtp.clinic

สวัสดีค่ะคุณ jaymii ^^

จากภาพที่คุณ jaymii ได้โพส แอดมินแนะนำการเสริมจมูกแบบเทคนิค Nose Reconstruction
ซึ่งจะเป็นเทคนิคการเสริมจมูกที่ตอบโจทย์ของคุณ jaymii มากที่สุดค่ะ
เนื่องจากเทคนิคนี้เป็นเทคนิคปรับโครงสร้างจมูก สามารถตกแต่งกระดูกฐานจมูกให้มีขนาดเล็กลง ผ่าตัดปรับรูปร่างปีกจมูกให้สวยงามและเข้ารูปขึ้น ปรับแต่งปลายจมูกให้ดูเรียวเล็กได้ค่ะ
ที่สำคัญ ไม่ใช้ซิลิโคนเลยค่ะ เพราะเทคนิคจะใช้กระดูกอ่อนกลางจมูก ในการยืดปลายจมูกให้โด่งและพุ่งขึ้นค่ะ

และเพื่อการแนะนำที่ดีที่สุด เบื้องต้นแนะนำให้คุณ jaymii ส่งรูปมาให้เจ้าหน้าที่ประเมินเบื้องต้นอีกครั้งผ่านช่องทาง
Line : @masterpiececlinic หรือคลิก http://bit.ly/2PALKzJ
Facebook : http://bit.ly/2DnmyqG
ทางโรงพยาบาลมาสเตอร์พีซยินดีให้คำปรึกษาฟรี ไม่มีค่าใช้จ่ายค่ะ :h:

jeffe

เพื่อนเราเเก้ที่โรงพยาบาลมาสเตอร์พีซอะ สวยดี ทรงจมูกคล้ายๆของ จขกท.เลย

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
แนะนำหมอจำรูญ จำรูนคลินิก หรือ หมอนก เซนจูรี่คลินิก ครับ

ผ่าตัดโดยใช้เทคนิคโอเพ่นเพื่อปรับฐานจมูก และปรับปลายจมูกให้ดีขึ้นได้ครับ

PremJit

สมาชิกใหม่
27 ธันวาคม 2018
แบบนี้ลองปรึกษาหมอออาร์มที่ มาสเตอร์พีซ ได้เลยค่ะ คุณหมอถนัดทำจมูกแบบพุ่งๆ ที่สำคัญคือมันพุ่งแบบที่เป็นธรรมชาติ ไม่ได้โด่งจนเกินจริงดูแล้วมีมีติมากค่ะ เพื่อนเราที่เป็นผู้ชายมันเคยไปทำมา

appledooksy

25 มิถุนายน 2018
ต้องแก้ทรงจมูกหน่อยค่ะ ตัดปีกแล้วก็เสริมจมูกจะได้โด่งๆกว่าเดิม หรือไงก็ไปอัคราคลินิกดู ให้หมอเค้าลองวิเคราะห์ว่าต้องทำอะไรบ้างงี้ เพราะตอนเราไปทำ หมอเค้าก็จะช่วยวิเคราะห์จมูกให้ก่อนเหมือนกันค่ะ

ด้านบน ด้านล่าง