[จมูกสั้นก็ปั้นให้สวยได้] รีวิวเสริมจมูก ทำตาจากคุณหมอคิมฮักยอง บาโนบากิค่าา พาร์ท 1

bbbgirl

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีค่า ^^ วันนี้จะมารีวิวเกี่ยวกับการเสริมจมูกและตาให้ดูกันนะคะทุกคน
ก่อนอื่นเลย ปัญหาของเราคือปลายจมูกบาน จมูกสั้น สันจมูกน้อย หรือดั้งแหมบนั่นเอง 55
ส่วนตา เดิมเป็นคนมีตาสองชั้นอยู่แล้ว แต่ว่าชั้นตาไม่เท่ากัน แล้วก็มีหลายเส้น อาจจะเป็นเพราะว่าชั้นตาข้างซ้ายมีไฝด้วย
ก็เลยทำให้ชั้นตาข้างซ้ายหนากว่าข้างขวา
มาดูรูปก่อนผ่ากันก่อน

เห็นปลายจมูกบานๆนั่นมั้ย >,< เป็นส่วนที่ขัดใจตลอดเวลาที่ถ่ายรูป ฉะนั้นเวลาถ่ายรูปลงโซเชียลเราจะเลี่ยงการถ่ายหน้าตรง
แต่จะถ่ายแบบเอียงๆหน้าแทน หาองศากันสุดริด 55

6.10.2018
ในที่สุดก็ถึงวันผ่าตัด...
จริงๆ ก่อนหน้านี้ไม่รู้สึกตื่นเต้นอะไรเลย แต่พอถึงวันจริงดันรู้สึกตื่นเต้นมากๆ ไม่รู้ว่าเพราะอากาศหนาวหรือว่ากลัว55+
มาถึงเจ้าหน้าที่ก็พามาเปลี่ยนชุดก่อนเลยในกระเป๋าจะมีชุดคนไข้ สลิปเปอร์ให้

ก่อนผ่า ได้เจอคุณหมอคิมอีกครั้ง คุณหมออธิบายเกี่ยวกับวิธีการผ่าตัดและทำความเข้าใจกันเรื่องทรงที่ต้องการ

อันนี้ คุณหมอกำลังเช็คว่าจะใช้กระดูกอ่อนจากหูข้างไหนดี สรุปคุณหมอบอกว่ากระดูกอ่อนหูข้างซ้ายใหญ่กว่า
ก็เลยใช้เลือกหูข้างซ้ายค่ะ

คุณหมอออกแบบทรงจมูกให้ประมาณนี้ หลักๆ คือเพิ่มความโด่งของดั้งจมูกตั้งแต่หัวตา, ยกปลายจมูกให้สูงขึ้น, ดึงปลายจมูกให้ยาวลงมานิดนึงเพื่อปิดรูจมูก ทั้งหมดนี้ใช้ซิลิโคน, กระดูกอ่อนในจมูก และกระดูกอ่อนหลังหูค่ะ

ส่วนตาก็ใช้วิธีเย็บกล้ามเนื้อตาให้ชั้นตามีขนาดใกล้เคียงกันมากที่สุด(คุณหมอบอกว่าใบหน้าคนเราไม่มีทางทำให้เท่ากันได้ 100%นะคะ) การเย็บกล้ามเนื้อตาตรงนี้นอกจากจะช่วยปรับชั้นตาให้เท่ากันแล้ว ยังช่วยให้เราลืมตาได้เต็มที่มากขึ้น แก้ปัญหาตาง่วงได้ด้วยค่ะ

คุยกับคุณหมอเรียบร้อยแล้ว ทีนี้ก็ไปขึ้นเขียงได้!.......
✨✨✨✨✨✨✨✨✨✨

วันนี้ขอพักก่อน สัปดาห์หน้าจะมาอัพเดทต่อนะคะ ฝากติดตามด้วยค่า >_<

ด้านบน ด้านล่าง