[ศัลยกรรมจมูก] รีวิวศัลยกรรม โอปป้าเกาหลี เปิดจมูกรีวิว - PART2

IminE

สมาชิกโดดเด่น
Registered
เข้าร่วม
13 กันยายน 2018
สวัสดีค่ะ
จากความเดิมตอนที่แล้ว
โอปป้าแกะเฝือกจมูกออก
โชว์ทรงจมูกใหม่กันไปแล้วนะคะ
โอปป้าเปิดจมูกรีวิว PART1

วันนี้มาดูกันต่อค่ะ ว่าพอลดบวมแล้ว
จะหล่อมากขึ้นมากแค่ไหน
มีบางมุมแอบเหมือน ชางยอล EXO อยู่นะคะ

ชื่อ : 콜록콜럭
รายการศัลยกรรม : แก้จมูกงุ้ม, แต่งปลายจมูก

16วันหลังผ่าตัด

ดูเหมือนว่าอาการบวมที่จมูกจะไม่ค่อยลดเลยครับ
เป็นกังวลมาก แต่ว่า พอย้อนไปดูรูปเก่าๆที่ถ่ายไว้
มันลดไปๆเยอะอยู่นะครับ ㅋㅋㅋ ผมก็กังวลไปเอง
ทรงจมูกเรียว เฉียบกว่าเมื่อก่อนเยอะเลย
ผมไม่ต้องการให้ภาพลักษณ์เปลี่ยนไปมาก
แล้วก็เป็นอย่างที่ต้องการนะครับ คนรอบข้างที่ดูไม่ออกเลยก็มี
เพราะเป็นธรรมชาติ เข้ากับใบหน้า
แค่บอกว่า ดูดีขึ้นนะช่วงนี้ ประมาณนี้ครับ
แต่พอดูเข้าจริงๆ ภาพลักษณ์ผมก็พอเปลี่ยนอยู่ใช่มั๊ยครับ? ㅋㅋㅋ

หลังผ่าตัด 20วันครับ

อาการบวมโดยภาพรวม เหมือนว่าจะลดไปหมดแล้วนะครับ
แต่ช่วงปลายจมูกยังดูบวมๆอยู่
อย่างไรก็ตาม ไม่มีปัญหาอะไรในการใช้ชีวิตประจำวันเลยครับ
พอบอกคนรอบๆข้างว่าไปทำจมูกมานะ เป็นยังไงบ้าง
ก็มีแต่คนบอกว่า ดีแล้วที่ไปทำ ทรงสวย
ดูเป็นธรรมชาติด้วย ฟังแล้วอารมณ์ดีเลยครับ
แล้วยังดูดีขึ้นด้วย ใช่เลยครับ ^^

1เดือนแล้วครับ

ผ่านไปอย่างรวดเร็ว ครบเดือนนึงแล้วครับ
อาการบวมที่ปลายจมูกดีขึ้นเยอะเลยครับ ไลน์ของฐานจมูกสวยมาก
พอใจกับผลลัทธ์จากการผ่าตัดมากครับ
ตอนนี้กลายเป็นว่า ผมติดกระจกไปเลยครับ คอยแต่ส่งกระจกดูเรื่อยๆ
ก่อนตัดสินใจผ่าตัด ยอมรับนะครับ ว่าขาดความมั่นใจเพราะทรงจมูก
ตอนนี้ความมั่นใจของผมเต็มร้อยเลยครับ ㅋㅋㅋㅋ

คนรอบข้างก็ชมอยู่เรื่อยๆนะครับ
ว่าพออาการบวมลดแล้วทรงจมูกสวยมาก
ยิ่งได้รับคำชมมากเท่าไหร่ ก็ยิ่งคิดว่าตัดสินใจไม่ผิดจริงๆที่เลือกทำจมูก
จริงๆแล้วอาการบวมเล็กๆน้อยๆยังพอเหลืออยู่บ้างนะครับ
แต่แค่นี้ผมก็พอใจมากแล้วจริงๆครับ

BEFORE & AFTER

โอปป้าคนนี้ ตัวจริงงานดีมากเลยนะคะ

พื้นฐานมาดี ปรับนิดหน่อย ตอนนี้หล่อมากเลยค่ะ >///<
โอปป้าบอกว่าจะมาอัพเดทจมูกให้ดูอีกเรื่อยๆ
ยังไงรอให้กำลังใจกันต่อไปด้วยนะคะ

ขอบคุณที่ติดตามอ่านค่ะ

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่

LINE: @nanahospital.th
IG: nanahospital_th
FREE ล่าม
FREE คืน Tax Refund
FREE รถรับ-ส่ง
FREE ที่พัก
FREE ทรีทเม้นต์ลดบวมหลังผ่าตัด

NANA Hospital
492 Gangnam-daero, Gangnam-gu, Seoul, South Korea
Line ID : @nanahospital.th
Facebook : https://www.facebook.com/nanahospital.th
IG : https://www.instagram.com/nanahospital.th/
Blog : www.nanahospitalthai.blogspot.com
Phone number: +82-10-3135-6616 (Thai hotline)
e-mail : [email protected]