[ศัลยกรรมปรับโครงหน้า] โอปป้าโครงหน้าละมุน ดูกี่ทีก็ต้องกระพริบตาถี่ ถี่!

IminE

สมาชิกโดดเด่น
13 กันยายน 2018
สวัสดีค่ะ
ปิดท้ายสัปดาห์ด้วยรีวิวโครงหน้า
และการเก็บรายละเอียดเล็กๆน้อยๆ กันนะคะ

ชื่อ : 미재엘
รายการผ่าตัด :
โหนกแก้ม
ตัดกราม
Shurink 400ช๊อท
ฟิลเลอร์ - ร่องแก้ม ริมฝีปาก
ปลูกถ่ายไขมันหน้าผาก

ตอนนี้ยังดูแลผิวอย่างต่อเนื่องอยู่ครับ
ผ่าตัดมาแล้ว 3 เดือน
พอใจในผลการผ่าตัดโครงหน้าเป็นอย่างมาก
กำลังคิดอยู่นะครับ ว่า
หลังจากนี้ ถ้าพอมีเวลาพักฟื้น
จะปรับปลายคางด้วยดีมั๊ย
ถึงผ่านมา 3 เดือนแล้ว แต่อาการบวมเล็กๆน้อยๆยังมีอยู่
ก็ดูกันต่อไปครับ สบาย สบาย ^^~

8เดือนหลังผ่าตัดครับ
ไม่น่าเชื่อเลยนะครับว่าผมจะผ่าตัดที่นานะมา 8 เดือนแล้ว
เวลาผ่านไปเร็วจริงๆ
รีวิวของผมช้าไปหน่อย แต่จะเล่ารายละเอียดทั้งหมดให้ตอนนี้เลยนะครับ
ตอนแรก ผมรู้จักแต่รายละเอียดของศัลยแพทย์ก่อน
จากนั้นก็โทรเข้ามาที่คอนเซ็นเตอร์ เพื่อปรึกษา และสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม
จานั้นก็นัดวันปรึกษาที่โรงพยาบาล
ผลเลือกนัดแบบ ปรึกษา แล้วผ่าตัดวันเดียวกันเลยครับ
ศัลยแพทย์ของผมชื่อ ชเวซังรก ครับ
หลังจากผ่าตัด ผมพอใจในผลลัทธ์มาก
เพราะเป็นธรรมชาติอย่างที่ผมต้องการ
เวลาผมบอกคนอื่น ว่าผมผ่าตัดโครงหน้ามาแล้วนะ
เป็นอย่างไรบ้าง
มีแต่คนบอกว่าตัดสินใจถูกแล้ว เพราะมันออกมาดีมากครับ
ถามแต่ว่า ไปทำที่ไหนมา เจ็บมากมั๊ย ㅋㅋㅋㅋ

แล้วก็ พอดีว่ามีเหตุการณ์ที่จะต้องไปโรงพยาบาลประจำมหาวิทยาลัยเพื่อทำ CT SCAN
ไหนๆก็ไปแล้ว ก็เลยให้คุณหมอประจำตัวดูให้ว่า กระดูกโครงหน้าติดกันดีหรือไม่
คุณหมอบอกว่า ผลของการผ่าตัดดีมาก
เพราะคุณหมอทราบถึงโครงหน้าเดิมของผมก่อนผ่าตัดอยู่แล้วว่าเป็นอย่างไร
บอกว่า โครงหน้าตอนนี้ดูเป็นธรรมชาติมาก
คุณหมอด้วยกัน ยังชมเลยนะครับว่าผ่าตัดได้ดีมาก
ผมพอใจกับการผ่าตัดมาก ตอนนี้เลยเกิดความโลภที่อยากจะปรับโน่น แต่งนี่เพิ่มอีกแล้วครับ
ยิ่งถ้ามองด้านข้าง มุมกรามของผมหายไปเลย (ตั้งแต่ใต้ติ่งหูลงไป)
เส้นกรอบหน้าโค้งอย่างเป็นธรรมชาติ
เวลามาด้านข้างจะเห็นผลลัทธ์ได้ชัดเจนกว่าด้านหน้าเยอะเลยครับ

สำหรับที่ปรึกษาที่นานะ ของผม เป็นหัวหน้าที่ปรึกษา
ศัลยแพทย์ของผม คือคุณหมอชเวซังรกครับ
หลังจากผมผ่าตัดไปแล้ว ผมก็ติดต่อกับที่ปรึกษาผ่าน kakao talkเรื่อยๆ
ที่ปรึกษาให้คำปรึกษาดีมากครับ
ตั้งแต่ก่อนผ่าตัด ที่แนะนำผมแต่จุดบกพร่องที่ควรแก้ไขเท่านั้น
มาจนถึง After service
ทำให้ผมรู้สึกว่า คิดไม่ผิดเลยครับที่เลือกผ่าตัดที่นานะ ~~^^

สามารถสอบถามได้ที่ไลน์ นะคะ

@ nanahospital.th

LINE: @nanahospital.th
IG: nanahospital_th
FREE ล่าม
FREE คืน Tax Refund
FREE รถรับ-ส่ง
FREE ที่พัก
FREE ทรีทเม้นต์ลดบวมหลังผ่าตัด

NANA Hospital
492 Gangnam-daero, Gangnam-gu, Seoul, South Korea
Line ID : @nanahospital.th
Facebook : https://www.facebook.com/nanahospital.th
IG : https://www.instagram.com/nanahospital.th/
Blog : www.nanahospitalthai.blogspot.com
Phone number: +82-10-3135-6616 (Thai hotline)
e-mail : [email protected]

ด้านบน ด้านล่าง