[ศัลยกรรมตา-จมูก-ปลูกถ่ายไขมันใบหน้า] สวยบลิ๊งค์ด้วยCOMBO SET

IminE

สมาชิกโดดเด่น
13 กันยายน 2018
สวัสดีค่ะ นานะมาแล้วนะคะ

วันนี้นานะมีเรื่องเล่า ของสาวน้อย ที่ควักกระเป๋า
อัพ ตา จมูก และเติมไขมันหน้า มาเล่าสู่กันฟังนะคะ
ไปดูพัฒนาการของเธอกันนะคะ

รายการผ่าตัด :
เย็บตาสองชั้น, ศัลยกรรมจมูก (แก้สันงุ้ม แต่งปลาย), เติมไขมันทั่วหน้า

ผ่าตัดมาแล้ว 3วันนะคะ อาการบวมแน่นมากจริงๆค่ะ ㅠㅠ
เป็นคนที่สันจมูกงุ้มเหมือนแม่มด ไหนๆจะผ่าตัดแล้ว
ทำไปพร้อมกับตา และเติมไขมันปรับวอลลุ่มใบหน้าไปเลยนะคะ
ถ้าถามว่ารู้สึกอย่างไร ตอนนี้ยังตอบไม่ได้ เพราะอาการบวมยังมีอยู่เยอะมากเลยค่ะ
บวมเยอะแบบนี้ เลยยิ่งทำให้สงสัยว่าหลังจากนี้ไป
ใบหน้าของตัวเองจะเปลี่ยนแปลงเป็นอย่างไรนะคะ

หลังผ่าตัด 6วัน
พรุ่งนี้ก็จะครบ 1 อาทิตย์หลังจากผ่าตัดแล้วนะคะ
อาการบวมยังลดลงช้าอยู่ ยังไม่ชินกับหน้าของตัวเองเลยค่ะ
แต่ว่า ยังไงก็แล้วแต่ ยังรออย่างมีความหวังเสมอนะคะ ><
ตอนนี้ นอกจากจะคันบริเวณที่เทปแปะอยู่(ที่ใช้ล็อคเฝือกจมูก)แล้ว
ที่เหลือ ไม่มีความลำบากอะไรเกิดขึ้นเลยค่ะ
ตอนนี้อยากให้อาการบวม ลดลงเร็วๆจังเลยค่ะ

7วัน หลังผ่าตัด
เอาเฝือกออกแล้ว ตัดไหมแล้วด้วยนะคะ รู้สึกสบายขึ้นเยอะเลยค่ะ
ถ้าอาการบวมบริเวณจมูกลดลงแล้ว ทรงต้องสวยมากแน่ๆเลยค่ะ
ตอนนี้ ถ้าแต่งหน้าปิดรอยช้ำ แต่งตาอีกหน่อย ก็โอเคเลยนะคะ
(ก่อนหน้านี้ แต่งหน้าปกปิดแค่บริเวณผิวนะคะ)
อาการบวม และเรื่องรอยช้ำนั้น ต้องให้เวลาเค้านิดนึงใช่มั๊ยคะ ㅋㅋㅋㅋ

หลังผ่าตัด 14วัน
ตอนนี้สองสัปดาห์แล้วนะคะ
แทบจะไม่เหลือรอยช้ำให้เห็นเลยค่ะ ตอนนี้แต่งหน้าเต็มได้แล้วนะคะ
แต่อาการบวมของทั้งบริเวณจมูก และตา ยังคงเหลืออยู่
ขนาดว่ายังบวมอยู่แบบนี้ เพื่อนๆยังบอกตลอดเลยว่า
ถ้าอาการบวมหายหมด ต้องสวยมากแน่ๆ อิจฉากันใหญ่เลยค่ะ
ผลของการผ่าตัดที่เห็นได้ชัดเจนขึ้นเรื่อยๆ ดีใจมากเลยค่ะ

เรื่องราวของเธอยังไม่จบแค่นี้นะคะ
ติดตามต่อในตอนหน้าค่ะ

ขอบคุณค่ะ

LINE: @nanahospital.th
IG: nanahospital_th
FREE ล่าม
FREE คืน Tax Refund
FREE รถรับ-ส่ง
FREE ที่พัก
FREE ทรีทเม้นต์ลดบวมหลังผ่าตัด

NANA Hospital
492 Gangnam-daero, Gangnam-gu, Seoul, South Korea
Line ID : @nanahospital.th
Facebook : https://www.facebook.com/nanahospital.th
IG : https://www.instagram.com/nanahospital.th/
Blog : www.nanahospitalthai.blogspot.com
Phone number: +82-10-3135-6616 (Thai hotline)
e-mail : [email protected]

ด้านบน ด้านล่าง