ตัดปีกจมูกต่อไม่รอแล้วนะ @Masterpiece Hospital

jitFakeClub

สมาชิกโดดเด่น
16 พฤศจิกายน 2017

ก่อนตัดกับหลังตัดปีกจมูกเสร็จใหม่ๆ เห็นความต่างชัดเลยว่าทรงเปลี่ยน​

สวัสดีทุกคนอีกครั้งคับ รอบนี้มาเร็วหน่อยยังไม่ทันครบไตรมาส แต่หน้าเปลี่ยนอีกแล้วแหละคร้าบบ 55555 ครั้งที่แล้วตัดโหนกแก้มไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ตอนแรกคิดไว้ว่าจะทำศัลยกรรมอีกที คงปล่อยให้หน้าเข้าที่ก่อน ซัก 3-4 เดือน แต่มันก็อดใจไม่ไหวจริงๆ 55555

ปีกจมูกมันใหญ่ แล้วรู้สึกเหมือนคนจมูกบานจมูกตันไปเลยคับ

ปกติก็จะเข้ามาดูแลผิวกับที่นี่เป็นประจำมาฝากตัวตั้งแต่ที่นี่ยังเป็นคลินิกที่สยาม จนตอนนี้ใหญ่โตเป็นโรงพยาบาลแล้วก็ยังมาใช้บริการอยู่คับ

ได้เข้าไปปรึกษากับคุณหมอเพราะอยากตัดปีกจมูก อยากมีจมูกเล็กๆ เรียวๆ ไว้ถ่ายรูป คุณหมอก็จัดให้ มีปัญหาต้องตัดทิ้งคับ อย่าเก็บไว้ มันไม่ดี!!

เวลาถ่ายรูปส่วนใหญ่จะใช้แอพช่วยแก้จมูกให้ดูเล็ก

มาโรงพยาบาลตัดปีกจมูกเจ้าปัญหาพาเครียดแล้วนะคร้าบบบบ

ภายในโรงพยาบาลใหญ่มาก สะอาดด้วย

แปลงร่างพร้อมขึ้นเขียง

หลังตัดปีกจมูกสดๆ ร้อนๆ จากเขียงเลยคับ เห็นแผลแล้วปลื้มมากกก แผลสวย งานดีย์จนใจสั่น 55555
ใช้เวลาแค่ชั่วโมงเดียวเองครับ ได้ปีกจมูกทรงสวยลงมาประดับหน้า

Day 5 พร้อมเริงร่าไปทะเลแล้ว(ยังไม่ตัดไหมนะคับ แต่แผลเริ่มแห้งแล้ว)

Day 7 ยังไม่กลับจากทะเล ว่ายน้ำเล่นในรีสอร์ตได้นะคับ ไม่มีปัญหาเพราะแผลแห้งแล้ว

Day 10 กลับจากทะเลไม่กี่วันก็มาตัดไหมคับ แผลสวยมาก ไม่เป็นรอยคลื่น เนียนไปกับจมูกเลยคับ​

เอาจริงๆ ตั้งแต่ตัดปีกจมูกมาแทบไม่บวมเลย!! รอยช้ำก็ไม่มี แทบไม่ต้องดูแลอะไรเลยคับ คุณหมอมือเบา งานเนี๊ยบจริงอะไรจริง รู้สึกได้เลยพอปีกจมูกหาย จมูกก็ดูเรียวพุ่งขึ้นเยอะ(เกือบไปทุบฐานจมูกแล้วด้วยตอนแรก)

กราบความปราณีตของคุณหมอ แค่ตัดปีกจมูก ทรงจมูกก็เปลี่ยนไปเลยคับ​

โปรเจ็คในไตรมาสต่อไปของเรา คือแก้จมูกแบบรีคอน(ปรับโครงสร้างจมูกใหม่ไม่ใช้ซิลิโคน) เราปรึกษากับคุณหมอแล้วคับ แต่ขอเวลาเก็บตังก่อน ยังไงไตรมาสหน้า หน้าต้องเปลี่ยน ถึงเวลาขุดหลุมฝังซิลิโคนแล้วคับ แก้จากที่อื่นมาหลายรอบแล้ว เบื่อ! ยังไงก็ฝากติดตามกันนะคับ มีปัญหาแก้ไม่ตกมาโรงพยาบาลมาสเตอร์พีซคับ ที่นี่คุณหมอฝีมือดีๆ เยอะคับ เราลองแล้ว

ด้านบน ด้านล่าง