เสริมจมูก แก้ทรงชมพู่ สวยได้ขนาดนี้ ต้องให้มาสเตอร์พีซ

numookks

สมาชิกใหม่

มาแล้วจ้า อิอิ รีวิวเสริมจมูก แก้จมูกทรงชมพู่แบบนี้ ให้ดูสวยขึ้นได้ ต้องกราบใจโรงพยาบาลมาสเตอร์พีซจริงๆ ค่า

เรื่องของเรื่องคือเราเป็นคนจมูกตะมุตะมิมาก ^___^ จมูกมันดูเล็กๆ ปุ้มๆ ปุ้ยๆ บอกไม่ถูก แต่จมูกเล็กไม่เป็นประเด็นเท่าไหร่ แต่ประเด็นมันอยู่ที่มันแบ๊นแบนง่า
ก็ได้แต่คิดว่ามีเงินซักก้อนขอถอยจมูกใหม่ให้กับหน้าเราหน่อยแล้วกัน
หาที่เสริมจมูกทั้งที ต้องดูเยอะๆ รีวิวที่ไหนดีอ่านไปเถอะ จะได้รู้ด้วยว่าจมูกทรงแบบนี้ เวลาทำแล้วจะได้ทรงประมาณไหน ที่เข้าตาก็มีโรงพยาบาลมาสเตอร์พีซ เห็นหลายคนไปทำแล้วมันก็ทรงสวยน้า ดูธรรมชาติดี โด่งแต่ดูธรรมชาติง่า เก็ทป่ะ

เก็บตังทำจมูกแป๊ปน้า 555​

ตอนแรกก็ฝันเล็กว่าทำจมูกซิลิโคนก็พอแล้วแหละ แต่พอได้ไปคุยกับคุณหมอที่โรงพยาบาลมาสเตอร์พีซ ความคิดเปลี่ยนเลย เพราะมันไม่ใช่แค่เสริมซิลิโคนอย่างเดียวก็จบเลยไง มันอยู่ที่โครงสร้างจมูกและเนื้อจมูกเดิมด้วยอ่า
ใจก็กลัวมีปัญหาอื่นด้วย เพราะได้ยินมาว่าเสริมซิลิโคนต้องเปลี่ยนทุกสิบปี มีปัญหาทะลุก็บ่อยอีกนั้นแหละ เลยตัดใจทำจมูกแบบรีคอนซะเลย คุณหมอบอกวิธีนี้ไม่ใช้ซิลิโคน แต่ใช้กระดูกอ่อนจากจมูกเรามาแทนค่า ราคาแพงหน่อย แต่ถ้าอยู่กับเราไปนานๆ ไม่มีงอแง เรายอมจ่ายจ้า

แท๊นแทนนนน มาโรงพยาบาลมาสเตอร์พีซแล้วค่า ต้องวัดความดันก่อนทำนะคะ ถ้าความดันปกติก็ผ่านน้า ทำจมูกได้!

ก่อนเข้าไปทำจมูกน้า เปลี่ยนชุดล้างหน้าให้เรียบร้อย อ้อ! วิธีนี้มีการวางยาสลบด้วย(มีแพทย์เฉพาะเลยนะคะ เห็นว่าเป็นระดับวิสัญญีแพทย์เลย)
ฉะนั้นต้องอดน้ำและข้าวก่อนทำ 8 ชั่วโมงน้า

เสร็จแล้วค่าา จมูกใหม่ ดั้งใหม่ อยากเห็นเร็วๆ จุง

ปิดจมูกเยอะขนาดนี้ ยังหายใจออกอยู่น้า
ผ้าก๊อซข้างล่างปิดไว้แค่ 2 -3 วันก็แกะออกได้จ้า ส่วนเฝือกบนจมูกต้องรอให้จมูกเข้าที่ก่อนถึงจะเอาออกได้น้า

พรุ่งนี้จะครบ 7 วันแล้วล่ะ จะได้เอาเฝือกออกละน้า ลุ้นๆ (เห็นหน้ามึนๆ เพราะเราเพิ่งตื่น อิอิ)

สันจมูกมาแล้วจ้า ถึงจะยังบวมอยู่ แต่รอยช้ำแทบไม่มีเลยจริงๆนะ

จมูกบวมน้อยลงแย้ววว พอมันเริ่มเข้าที่ ก็ดูไม่เป็นทรงชมพู่แล้วเนอะ

ดูข้างๆ ก็สวย ชอบทรงจมูกแบบนี้จัง มันเข้ากับหน้าเราดี ว่ามะ

หน้าตรงก็รอดน้า ดูจมูกเล็กแบบเรียวๆ ไม่ดูเล็กปุ้มปุ้ยเป็นทรงชมพู่แล้วจ้า​

กลับบ้านไปเจอแม่ แม่งง ทำไมลูกสาวดูสวยขึ้น 555 เพื่อนที่ทำงานยังบอกเลยว่างานดี เราน่าจะไปทำนานและ ปล่อยให้จมูกแบนๆ อยู่ได้ 555 พอได้ยินคำชมบางครั้งมันก็แอบเขินน้า แต่มันก็ทำให้มั่นใจมากขึ้นด้วย ใครตังพร้อม ใจพร้อม ทำเลยค่า ไม่ต้องรอ 555 ทำแล้วจะมีความสุขและสวยมากเชื่อเราสิ อิอิ

rolly46

สมาชิกโดดเด่น
หน้าตาก็หน้ารักอยู่เเล้ว เเต่พอทำก็ดูดีขึ้นเลยค่ะ

ด้านบน ด้านล่าง