[NANA With CelebZ] เครปกระเทย "นารา" ปิดร้านย่องเงียบอัพหน้าเกาหลี!

IminE

สมาชิกโดดเด่น
Registered
เข้าร่วม
13 กันยายน 2018
สวัสดีค่ะ
วันนี้นานะมีโอกาสเปิดบ้านต้อนรับ
"นารา เครปกระเทย"
เน็ตไอดอลสุดฮอท ที่วันนี้ย่องเงียบ มาอัพหน้าที่นานะ นะคะ
(✿◠‿◠)

น้องเป็นคนเรียบร้อย เหมือนผ้ายับที่พับ และยัดไว้ในตู้เลยค่ะ ≧◡≦ ㅋㅋㅋㅋ
ยังไม่เห็นตัว แต่ได้ยินเสียงหัวเราะมาก่อนเลยนะคะ ㅋㅋㅋㅋ
สร้างความคื้นเครง และแตกตื่นตั้งแต่ล็อบบี้ ไปจนถึงห้องพักผู้ป่วยเลยค่ะ
ㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋ

กว่าจะจับให้นั่งพับเพียบ กรีดนิ้วแล้วกรวดน้ำ อ๊ะ!ไม่ใช่~~
กว่าจะจับให้นั่งนิ่งๆแบบนี้ได้
เล่นเอาทีมงานปาดเหงื่อกันไปหยดเลยค่ะ ㅋㅋㅋ

หลังจากที่กรอกประวัติที่ล็อบบี้เรียบร้อยแล้ว
ถึงเวลาที่จะต้องพบกับที่ปรึกษาแสนสวยของเรา
พูดคุยกันก่อนนะคะว่า น้องนารามีความกังวลอะไรบนใบหน้าบ้าง
ถ้าเป็นไปได้ อยากแก้ไขในจุดไหน เพื่อเพิ่มความมั่นใจ @@;;
จากนั้นที่ปรึกษาจะแนะนำวิธีปรับความงามให้กับใบหน้าของน้องค่ะ

ดีกรีความสวยระหว่างนารา กับที่ปรึกษา
กินกันไม่ลงเลยใช่มั๊ยคะ ㅋㅋㅋㅋ
(n˘v˘•)¬

หลังจากที่พบกับที่ปรึกษาแล้ว
ตอนนี้ถึงเวลาพบกับศัลยแพทย์ที่จะเป็นผู้ดูแลเคสนะคะ
คน(เสียงดังเป็น)พิเศษ อย่างน้องนารามาทั้งที
นานะจัดศัลยแพทย์มือหนึ่ง 3ท่านมาดูแลความงามให้นาราเลยค่ะ

เริ่มด้วยศัลยแพทย์ คิมฮยองจุน ผู้อำนวยการโรงพยาบาลนานะ
ผู้เชี่ยวชาญในการศัลยกรรมจมูก
ที่ผ่านการผ่าตัดมาแล้วนับไม่ถ้วน
โดยเฉพาะการดูแลทรงจมูกสวยๆให้กับเหล่าเซเลปจากฝั่งไทย
ที่คอยแต่จะหอบเคสยากๆมาท้าทายคุณหมอตลอดเลยนะคะ
ครั้งนี้คุณหมอจะปรับทรงจมูกให้น้องนาราใหม่
o(╥﹏╥)o ถึงเวลาบอกลา ซิลิโคนตัวแอล
บ๊ายบายปลายจมูกเหิรฟ้า ಥ_ಥ
แล้วหันมาจมูกSlim Line ปลายพุ่งกันแล้วค่ะ
✌.ʕʘ‿ʘʔ.✌

ท่านที่สอง ศัลยแพทย์ ชเวซังรก ศัลยแพทย์ผู้เชี่ยวชาญในการปรับโครงหน้า
ท่านนี้ เป็นหมอหล่อขวัญใจคนไข้ตลอดกาลจริงๆนะคะ
ดูจากสายตาน้องนาราซิคะ (✿ ♥‿♥)ㅋㅋㅋㅋ

ผลวินิจฉัยจากคุณหมอรก คือน้องเหมาะกับการตัดกระพุ้งแก้ม
สลายไขมัน แล้วก็ร้อยไหมนะคะ
ปรับนิ๊ดดด~~เดียวจริงๆค่ะ ㅋㅋㅋㅋ

ศัลยแพทย์ท่านที่สาม คือศัลยแพทย์ ปาร์คซอนฮี
ผู้เชี่ยวชาญในการศัลยกรรมตา นะคะ
คุณหมอปาร์คจะเป็นผู้ดูแลการแก้ไขชั้นตาใหม่ให้กับน้องนาราค่ะ

เสียดาย~ที่มีภาพร่วมกับคุณหมอแต่ท่านในช่วงปรึกษาน้อยไปนิสนึงค่ะ
(◕︵◕)
แต่ที่ห้องผ่าตัด ทางทีมงานเก็บภาพมาฝากเยอะเลยค่ะ
ติดตามได้ในพาร์ทหน้านะคะ

หลังจากที่พบกับที่ปรึกษา และศัลยแพทย์ที่ดูแลเคสเรียบร้อยแล้ว
ได้เวลาการเตรียมพร้อมเพื่อการผ่าตัด
นั่นก็คือการตรวจร่างกายนะคะ

ที่นานะ ก่อนทำการผ่าตัด จะมีการตรวจเลือด วัดความดัน
xray, CT-scan
แบบครบเซตเลย
เพื่อความปลอดภัยของคนไข้ค่ะ
(รายการตรวจร่างกาย ขึ้นกับประเภทของการผ่าตัดด้วยนะคะ)

การเตรียมตัวมาผ่าตัดของน้องนาราในวันนี้ จบลงแค่นี้นะคะ
ต้องส่งน้องกลับไปพักผ่อนให้เต็มที่
(づ。◕‿‿◕。)づเพื่อการผ่าตัดในวันรุ่งขึ้น

วันผ่าตัดจะเป็นอย่างไร จะทำให้นาราลดพลังเสียง
สงบนิ่งได้หรือไม่
ติดตามต่อได้ในพาร์ทหน้าเลยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่LINE
@nanahospital.th

LINE: @nanahospital.th
IG: nanahospital.th
TWITTER: th_nanahospital

FREE ล่าม
FREE คืน Tax Refund
FREE รถรับ-ส่ง
FREE ที่พัก
FREE ทรีทเม้นต์ลดบวมหลังผ่าตัด

NANA Hospital
492 Gangnam-daero, Gangnam-gu, Seoul, South Korea
Line ID : @nanahospital.th
Facebook : https://www.facebook.com/nanahospital.th
IG : https://www.instagram.com/nanahospital.th/
Blog : www.nanahospitalthai.blogspot.com
Phone number: +82-10-3135-6616 (Thai hotline)
e-mail : [email protected]