จมูก แก้จมูก และทำโครงหน้าที่ไหนดีคะ

ellely95

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีค่ะ ตอนนี้เรากำลังหาข้อมูลในการแก้จมูก และทำโครงหน้าอยู่ค่ะ

ปัญหาที่เราอยากแก้ คือ เคยเสริมจมูกมาแล้ว แต่ด้วยความที่ยังมีฮัมพ์อยู่ ปลายจมูกตก ทำให้หน้าโดยรวมดูแมน เลยอยากแก้จมูกค่ะ
และไหนๆ ก็เจ็บตัวแล้ว เลยอยากโครงหน้า เราอยากให้จมูกใหม่เข้ากับรูปหน้าค่ะ

ตอนนี้กำลังหาข้อมูลอยู่หลายๆที่ แต่อยากแก้แล้วจบเลย ไม่อยากแก้อีกแล้วววTT

ดูทั้งรพ.ฝั่งไทย และฝั่งเกาหลี แต่แอบเอียงไปทางเกาหลีเยอะกว่าค่ะ555555 เพราะเราค่อนข้างชอบหน้าสไตส์เกาหลีด้วยส่วนหนึ่ง
ที่ดูไว้ก็มียันฮี จิวเวอรี่ บาโนบากิ แล้วก็ไอดีค่ะ ถ้าเพื่อนมีรพ.ไหนอยากแนะนำ หรืออยากแชร์ประสบการณ์ คอมเม้นได้เลยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าไว้ก่อนเลยจ้า:h:

bebells

14 มิถุนายน 2017
เราเเนะนำของโรงพยาบาลมาสเตอร์พีซค่ะ เพื่อนก็พึ่งไปเเก้มาสวยดี ดูธรรมชาติไม่ปลอมเลย
ยังไงลองทักไปสอบถามทางโรงพยาบาลดูค่ะ

ellely95

เราเเนะนำของโรงพยาบาลมาสเตอร์พีซค่ะ เพื่อนก็พึ่งไปเเก้มาสวยดี ดูธรรมชาติไม่ปลอมเลย
ยังไงลองทักไปสอบถามทางโรงพยาบาลดูค่ะ

ขอบคุณนะคะ มีเพื่อนแนะนำมาอยู่บ้าง แต่ตอนนี้แอบเอียงไปทางฝั่งรพ.เกาหลีค่ะ
ยังไงเดี๋ยวลองปรึกษากับคลินิคดูค่า

ellely95

หลังจากลองศึกษาข้อมูลทำวีไลน์+แก้จมูก และลองปรึกษาหลายๆ ที่
ตอนนี้เริ่มเอียง ไปทางบาโนบากินิดนึงค่ะ เพราะค่อนข้างตอบเร็ว ให้ข้อมูลครบถ้วน และมีสาขาย่อยที่ไทยด้วย ติดต่อง่ายดีค่ะ

คิดว่าจะแก้ที่เกาหลีแน่ๆค่ะ แต่รพ.ไหนต้องปรึกษากับที่บ้านอีกทีค่ะ

เพื่อนๆ คนไหนมีที่เคยทำ มาแชร์ข้อมูลได้นะคะ

ellely95

กลับมาแล้วค่า

หลังจากศึกษาข้อมูลมาซักพัก เราทักไลน์ไปกับทางรพ.บาโนบากิโดยตรง แอดมินตอบคำถามเข้าใจ เราเลยจองคิวเค้าไปปรึกษาผู้ที่ปรึกษาด้วยตนเอง ตอนนี้ตัดสินใจว่าจะทำกับที่นี่ค่ะ

เพราะค่อนข้างชอบผลงานโครงหน้าของคุณหมอโอชางฮยอน และรพ.เปิดมานานแล้ว มีสาขาไทยด้วย

ที่บ้านเลยอยากให้ทำที่นี่ค่ะ

เพื่อนๆ คนใจดูข้อมูลเรื่องทำโครงหน้าอยู่ ลองทักไลน์ไปคุยกับทางรพ.โดยตรงได้เลยนะคะ

ที่รักของคุณแม่

พูดถึงจมูกก็นึกถึงแต่หมอศรัณย์ของคลินิกศรัณย์ รายนี้เก่งเรื่องจมูกมากจริงๆ เราทำกับเขามาแล้วชอบมาก ถ้าจะแก้ลองไปที่นี่ค่ะหมอดีบอกต่อ

0pEL

Administrator
Staff Member
กลับมาแล้วค่า

หลังจากศึกษาข้อมูลมาซักพัก เราทักไลน์ไปกับทางรพ.บาโนบากิโดยตรง แอดมินตอบคำถามเข้าใจ เราเลยจองคิวเค้าไปปรึกษาผู้ที่ปรึกษาด้วยตนเอง ตอนนี้ตัดสินใจว่าจะทำกับที่นี่ค่ะ

เพราะค่อนข้างชอบผลงานโครงหน้าของคุณหมอโอชางฮยอน และรพ.เปิดมานานแล้ว มีสาขาไทยด้วย

ที่บ้านเลยอยากให้ทำที่นี่ค่ะ

เพื่อนๆ คนใจดูข้อมูลเรื่องทำโครงหน้าอยู่ ลองทักไลน์ไปคุยกับทางรพ.โดยตรงได้เลยนะคะ
บาโนบากิฝีมือโอเคครับ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
แนะนำ รพ. ดีเอ เกาหลีครับ เราทำขากรรไกรที่นี่ โอเคมากเลยครับ

Nunuikk

สมาชิกใหม่
18 กุมภาพันธ์ 2021
คุนหมอท่านไหนค่ะ

kwanchanok11

จมูกแนะนำคลินิกหมอต่อพงค์รัชดาค่ะ ทำออกมาสวยเป็นธรรมชาติค่ะ มีเคสไปแก้เยอะค่ะ ปรึกษาสอบถามก่อนได้ค่ะ

porkaew

16 กุมภาพันธ์ 2016
แก้จมูกแนะนะคลินิคหมอต่อพงค์รัชดาค่ะ ทำออกเป็นธรรมชาติมากค่ะ

Vertex

19 มิถุนายน 2020
แนะนำที่ Vertex Clinic ค่ะ คุณหมอเป็นแพทย์ผู้เชี่ยวชาญด้านศัลยกรรมโครงหน้า ขากรรไกร และทันตกรรมจัดฟันค่ะ ถ้าเคยดูรายการ Let Me In Thailand จะเห็นว่ามีทีมหมอไทยที่เข้าไปทำศัลยกรรมให้กับเคสในรายการ และคุณหมอของเรา เป็นหมอไทยคนเดียวที่รับผิดชอบงานศัลยกรรมโครงหน้า ขากรรไกร ในรายการทั้งหมดค่ะ

https://www.vertexclinic.com/

ดูรีวิว https://www.vertexclinic.com/reviews/

ด้านบน ด้านล่าง