ตัดกรามที่ไทยหรือที่เกาหลีดีคะ?

AA9

สมาชิกใหม่
สวัสดีคะเพื่อนๆ รบกวนขอคำแนะนำด้วยคะว่าถ้าสนใจอยากตัดกรามควรจะทำที่ไทยหรือที่เกาหลีดีคะ?
ส่วนตัวมั่นใจ 100% ว่าต้องตัดกรามแน่นอน ไม่ต้องพูดถึงพี่โบเลยคะ เราศึกษามาระยะนึงคะแต่ก็ยังไม่รู้จะเลือกที่ไหนดี อ่านข้อมูล รีวิวจนตาลายคะ
พูดตรงๆคือมีบางท่านโฆษณาให้กับสถานที่เพราะได้ผลประโยชน์ ทั้งๆที่ก็รู้ว่าสถานที่ที่โฆษณาให้ทำไม่ดี ก็จะหลอกให้คนอื่นไปตกเป็นเหยื่อเพื่อผลประโยชน์ตัวเอง แบบนี้ไม่ไหวคะ กรรมจะตามทัน แต่ถ้าเป็นหน้าม้าให้เพราะทำมาแล้วดีจริงๆ อันนี้ขอบพระคุณมากๆคะ

บางท่านบอกหมอไทยเก่งกว่าไม่ต้องไปถึงเกาหลี เกาหลีดังเพราะเค้าโฆษณาเยอะมากๆ ส่วนราคาจากที่ดูมาหมอเก่งๆที่ไทยคิดราคาพอๆกับเกาหลีเลยคะ (แอบอึ้งตอนรู้ราคา ) เพราะเคยอ่านเจอมาว่าทำไทยดีกว่าหมอเก่งและถูกกว่าเกาหลี ตอนนี้เราเลยเน้นหมอเก่งไว้ก่อนเลย ไหนๆราคาพอๆกัน

หมอในไทยที่ดูไว้คือ คุณหมอชาญชาย วงศ์ชื่อสุนทร, คุณหมอพีระศักดิ์ ฉอตระการกิจ
รบกวนเพื่อนๆที่มีประสบการณ์เข้ามาแนะนำด้วยคะ
รวมทั้งรบกวนขอคำแนะนำถ้าเพื่อนท่านใดเคยตัดกรามกับคุณหมอ 2 ท่านนี้ ด้วยคะ
ขอบคุณมากๆคะ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ถ้ามีงบถึง แนะนำเกาหลีดีกว่าครับ มีเครื่องสแกน แบบวิธเคราะห์ทั้งโครงหน้าด้วยครับ

Vertex

สมาชิกโดดเด่น
19 มิถุนายน 2020
Vertex Clinic ค่ะ หมอไทย เป็นหมอของรายการ Let me in Thailand

ด้านบน ด้านล่าง