[ศัลยกรรมตา จมูก] รีวิวศัลยกรรม "ตาสองชั้นหลบใน + จมูกโด่งพุ่ง" โอปป้าเกาหลีมันต้องลุ๊คนี้

IminE

สมาชิกโดดเด่น
Registered
เข้าร่วม
13 กันยายน 2018
สวัสดีค่ะ
นานะมาแล้วนะคะ
เรื่องราวของความงามที่นานะจะนำมาเล่าสู่กันฟังในวันนี้
เป็นเรื่องของโอปป้าที่เข้ามาปรึกษาคุณหมอจุน เพื่อปรับลุ๊คนะคะ
ไปดูรีวิวจากโอปป้ากันค่ะ (ノ◕ヮ◕)ノ*:・゚✧

รายการศัลยกรรม :
ศัลยกรรมแก้ไขชั้นตา เปิดหัวตา เปิดหางตา ศัลยกรรมจมูกเน้นแต่งปลาย
ศัลยแพทย์ : คิมฮยองจุน

✌.ʕʘ‿ʘʔ.✌

✿หลังผ่าตัดทันที✿

ผ่าตัดตาและจมูกเรียบร้อยแล้วครับ
ศัลยกรรมตา เป็นเคสแก้ครับ ตอนนี้อึดอัดในจมูกมาก o(╥﹏╥)o
แต่ตอนนี้คิดแค่อย่างเดียวว่าอยากให้ลดบวมๆเร็วๆ จะได้เห็นทรงจมูกไวๆนะครับ

✿หลังผ่าตัด 3วัน - 4วัน✿

อาการบวมค่อนข้างลดลงเร็วครับ เพราะผมออกไปข้างนอกบ่อยมาก
◎[▪‿▪]◎
แล้วก็ยังดื่มน้ำฟักทอง เพื่อช่วยในการลดบวมด้วย
ผมได้กำลังใจจากคนรอบข้างเยอะมากครับ
อยากให้อาการบวมลดลง จะได้เห็นทรงจมูกเร็วๆ (●´ω`●)

✿หลังผ่าตัด 7วัน - 8วัน - 10วัน✿

อาการบวมกำลังลดลงอยู่ตลอดนะครับ
ตาก็ดูโตขึ้นกว่าเมื่อก่อนมาก
ถึงตอนนี้จะบวมหน่อย แต่ไลน์เส้นเริ่มเข้าที่แล้ว
( ^▽^)σ)~O~)
ยังมีรอยช้ำ และอาการบวมเหลืออยู่
แต่เพราะไลน์จมูกที่ออกมาสวยมาก ผมพอใจแล้วครับ
แล้วยิ่งทรงจมูกเมื่อก่อนที่เป็นทรงลูกศรจิกลง
ก็ได้รับการแก้ไขให้เป็นไปตามแบบที่อยากได้อีก
แฮปปี้ครับ บอกเลย ㅋㅋㅋㅋv(=∩_∩=)フ
ตอนนี้ก็เหลือแค่รอให้อาการบวมลดลงเท่านั้น
ยิ่งอาการบวมลด ก็ยิ่งเห็นทรงจมูก ผมพอใจมากจริงๆครับ
ヾ(〃^∇^)ノ

✿ก่อนผ่าตัด✿

✿หลังผ่าตัด 25วัน✿

อาการบวมลดลงเร็วกว่าที่คิดมากเลยครับ
ตอนนี้ผ่าตัดมานานกว่า 2สัปดาห์แล้ว
ถ้าเทียบกับเมื่อก่อน ตาดูโต แล้วก็สดใสมากครับ
O(≧▽≦)O
มีแต่คนทักว่าดูดีกว่าเมื่อก่อนมาก
เวลาถ่ายรูปก็ไม่ดูหลอก ถูกใจมากครับ
โดยภาพรวมแล้ว ยังมีรอยช้ำบาง อาการบวมเหลืออยู่บ้าง
ไลน์ของจมูกเป็นไปอย่างที่ต้องการ ผมพอใจมากครับ
♨(⋆‿⋆)♨
ทรงจมูกไม่ดูสาวไป ไม่ดูแข็งไป เป็นธรรมชาติแบบที่ผมต้องการเป๊ะเลย
อยากให้อาการบวมหายไปหมดเร็วๆจังครับ

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่
@ nanahospital.th

LINE: @nanahospital.th
IG: nanahospital.th
TWITTER: th_nanahospital
FREE ล่าม
FREE คืน Tax Refund
FREE รถรับ-ส่ง
FREE ที่พัก
FREE ทรีทเม้นต์ลดบวมหลังผ่าตัด

NANA Hospital
492 Gangnam-daero, Gangnam-gu, Seoul, South Korea
Line ID : @nanahospital.th
Facebook : https://www.facebook.com/nanahospital.th
IG : https://www.instagram.com/nanahospital.th/
Blog : www.nanahospitalthai.blogspot.com
Phone number: +82-10-3135-6616 (Thai hotline)
e-mail : [email protected]