ก็มาดิคร๊าบ! เปลี่ยนแก้มป่อง ให้หน้าหอมแก้มด้วยเครื่อง V Matight

beersmootgood

สมาชิกใหม่
19 มิถุนายน 2019
ดีคร้าบบบบ ชาวพันทิปนี่คือกระทู้แรกของผมนะครับ
ผมชื่อเบียร์นะคร๊าบบ วันนี้จะมารีวิวเอาแก้มป่องๆออกกันครับ
คือปัญหาของผมคือ มีแก้มคร๊าบบ แบบนี้เลยยย
KA5z

เหมือนจะยังไม่เยอะ
KA5A

เยอะยังคร๊าบบบ แฮร่!

......
..
เรื่องราวมันก็เป็นอย่างงี้หละคร๊าบบบ ท่านผู้ชม

ก่อนนี้เคยฉีดแฟตมาบ้าง ก็ลงบ้าง ไม่ลงบ้างHIFU ก็เคยทำนะครับ
แต่......ผมเจ็บ ขนาดทายาชาแล้วนะ ผมยังเจ็บอยู่เลย เลื่อนๆผ่าน IG เลยไปเจอตัวนี้มา คือเครื่องV Matightฮะ
KA5L

เป็นลูกของTHERMAGE อีกทีนึง แต่ผมยังไม่เคยทำ THERMAGE นะเพราราคาค่อนข้างแพงเลย 50,000 บาท UP++
ก็เลยอยากลองทำ V Matight ดูก่อน และราคาก็น่าสนใจเลยฮะ ผมก็เลยนัดคิวเข้าไปทำเลย
เพราะผมห่างจากการเข้าคลินิกมานานแล้ว ก็เลยเข้ามาทำซะหน่อยยย

หลักการของมันคือ เป็นการปล่อยพลังงานความร้อนลงไปสู่ชั้นผิว ถ้าคนที่มีไขมันที่แก้ม เหนียง
ก็ช่วยทำให้สลายไป และเป็นการกระตุ้นคอลลาเจนทำให้หน้าดูกระจ่างใสขึ้นด้วย ความรู้สึกตอนทำจะร้อนๆ อุ่นๆ
ไม่เจ็บนะฮะ ยาชาไม่ต้อง เป็นการปล่อยพลังงานมาจากเครื่อง V Matightเลย ไม่มีเข็ม ไม่มีเลือด ชิวๆคร๊าบบ

KA57

ก่อนทำนะครับ จะเริ่มทำที่ละข้างเพื่อเปรียบเทียบว่าหน้าจะยกขึ้นจริงไหม

เริ่มครับบบบ!!
KA58

คลีนหน้ากันก่อนคร๊าบบบ (หน้าสดเกิน ขออภัย)

KA5c

ยิ้มสู้ฮะ !

KA5B

คลีนหน้าเสร็จ พยาบาลก็เอาเจล อัลตร้าซาวด์ มาที่หน้าผมคร๊าบ ความรู้จะเย็นสบายดีฮะ

ผมถามคลินิกว่ามทำไมต้องทาเจลอัลตร้าซาวด์ (ผมสงสัย) พี่เขาบอกว่าเจลจะเป็นตัวนำความร้อนส่งสู่ชั้นผิวฮะ ความรู้สึกตอนทำนะคร๊าบ จะร้อนๆ อุ่นๆ พี่เขาบอกว่าจุดที่ร้อนๆ คือจุดที่เรามีไขมันที่บริเวณนั้นเยอะเป็นพิเศษ

ตัวเจ้าเครื่อง V matightพี่เขาค่อยๆยิงเข้าไปทีละชอต คล้ายๆTHERMAGEและที่สำคัญ คือ หน้าผมไม่แดง ไม่มีรอยจากการทำใดๆทั้งสิ้นฮะ ถือว่าโอเคเลย ผมเริ่มทำจากข้างขวาก่อนนะครับ
KA5C

หลังทำครึ่งหน้าคร๊าบ หน้ายกขึ้นทันทีอย่างเห็นได้ชัดเลยครับ หางตาผมยกขึ้นด้วย
รู้สึกว่าแก้มแน่นขึ้น กระชับขึ้น ดูไม่ฝืนด้วยคร๊าบมาต่อข้างซ้ายกันเลย…

KA5T

เพลินนนนนนน ...
KA5U

หน้ากระชับ ยกขึ้น ไม่ย่น ไม่ย้วยแล้วฮะ ความร้อนของเครื่องV matight ทำให้หน้ามีเลือดฝาดด้วยฮะ

การทำ V matight หน้าจะยกกระชับ อยู่ได้ 6- 8 เดือน แต่คลินิกแนะนำว่า ทุกสองเดือนมาทำซ้ำ
ทำประมาณ 2-3 ครั้งก็จะอยู่ได้ยาวๆฮะ

KA5q

หลังทำ 1 วัน ตื่นมาของผมมีแก้มป่องๆนิดนึง ผมเลยไลน์ไปสอบถามที่คลินิกว่าผิดปกติไหม
เขาบอกว่า ปกติดี ผิวหนังใต้ผิวกำลังปรับสภาพอยู่ สองสามวันก็ยุบลงปกติฮะ

KA5W

วันแรกครับ ชอบมากเลย เพื่อนทักเลย คางชัดขึ้น โหนกแก้มดูชัดขึ้น หน้าได้รูปดีครับ

KA5X

เดือนกว่าๆละครับ หน้ายังแน่นนนน นุ่มมมม หน้าหอมมม^^

KA5Y

อะ...ให้หอมแก้มมมม
ตอนนี้ที่ผมทำ V matight มาก็ใกล้จะครบสองเดือนแล้ว ถ้าว่างจะไปทำซ้ำแน่นนอน
หวังว่าจะมีกระทู้หน้านะครับ

....
....
..

สวัสดีคร๊าบบบบ!!

0pEL

Administrator
Staff Member
สนใจเข้ากลุ่มแชร์ประสบการณ์ศัลยกรรมได้นะครับ โอเปิ้ลคอยตอบปัญหาอยุ่ตลอด https://www.facebook.com/groups/dodeden/

ด้านบน ด้านล่าง