[NANA with StarS] "น้องตุ้ม ปริญญา" นักมวยนะยะ มาทำอะไรที่ นานะ? - PART2

IminE

สมาชิกโดดเด่น
13 กันยายน 2018
สวัสดีค่ะ
นานะมาแล้วนะคะ

เมื่อเดือนกรกฎาคมที่ผ่านมา มีเหล่าเซเลปแวะเวียนมาเยี่ยมนานะหลายท่าน
และหนึ่งในนั้นคือ น้องตุ้ม ปริญญา นักมวยนะยะ
ที่มาปรับโครงหน้า กับคุณหมอคิมฮยองจุน

ท่านไหนที่เพิ่งเข้ามาที่เอนทรี่นี้
สามารถดูภาคแรกแห่งความเปลี่ยนแปลงของน้องตุ้มได้จากลิงค์ด้านล่างนี้เลยค่ะ
[NANA with StarS] ปรับโครงหน้า "น้องตุ้ม ปริญญา" - PART1

เรามาย้อนอดีตโครงหน้าเก่าของน้องตุ้มกันซักนิดนะคะ

รายการผ่าตัด
ลดขนาดโหนกแก้ม
ปรับคาง
ขูดซิลิโคนเหลวที่คาง
ตัดกราม
ปลูกถ่ายไขมันใบหน้า
ปลูกถ่ายไขมันที่เปลือกตา

ภาคแรก เราพาน้องตุ้มออกมาจากห้องผ่าตัดแล้ว ตัดภาพไปที่
7วันหลังผ่าตัด เลยนะคะ
ผ่าตัดไป7วันแล้ว อาการบวม และรอยช้ำยังมีให้เห็นอยู่ ถือว่าเป็นเรื่องปกตินะคะ
การลดบวม จะค่อยๆดีขึ้น เริ่มจากช่วงโหนกแก้มก่อน จะลดบวมได้ไวที่สุด
จากนั้นค่อยๆไล่ลงมาที่กรอบหน้า ต้องให้เวลาเค้านิดนึงค่ะ
เนื่องจากมีการปลูกถ่ายไขมันที่ใบหน้า จึงไม่สามารถทำการประคบอุ่นได้
การเดินออกกำลังเบาๆ ให้เลือดไหลเวียน จะทำให้อาการบวมลดลงได้ไวขึ้นนะคะ
และอีกหนึ่งการดูแลตัวเองที่ช่วยในการลดบวมคือ
การดูแลช่องปากให้สะอาดตลอด 7วันที่อยู่เกาหลี
ด้วยการขยันบ้วนปากหลังรับประทานอาหาร หรือเครื่องดื่ม ควบคู่ไปกับการแปรงฟันนะคะ
วันนี้ จะได้แกะเทปที่ปลายคางออก
และตัดไหมที่จอมผม(ไหมที่เกิดจากการผ่าตัดโหนกแก้ม)ค่ะ
ไหมในปากเป็นไหมละลายทั้งหมด ไม่ต้องตัดให้เจ็บตัวอีกครั้งนะคะ
คุณหมอขอความร่วมมือจากคนไข้เพียงแค่ข้อเดียวคือ
ห้ามเอาลิ้นไปดุนแผลผ่าตัดในปาก แผลจะได้หายเร็วๆค่ะ

และแล้วก็ถึงวันที่รอคอย
วันที่คุณหมอและชาวนานะจะได้ยลโฉมใหม่ของน้องตุ้ม หลังการผ่าตัด 30วัน
ทำไมจะ ละมุนละไม ได้ขนาดนี้คะ~~~><

ก่อนผ่าตัด จุดที่ทำให้หน้าดูแข็งมากที่สุดคือ
โหนกแก้มที่ยื่นออกมาในมุม90องศา / ตาที่ดูลึก และโครงหน้าที่ไร้วอลลุ่ม
ภาพลักษณ์จึงดูดุ ดูมีอายุนะคะ
ผ่านการปรับโครงหน้า และปลูกถ่ายไขมัน
ตอนนี้บอกคำเดียวเลยว่าหน้าหวานมากค่ะ

ท่านไหนที่ต้องการปรับภาพลักษณ์ให้ดูหวานขึ้น
แต่ยังไม่สะดวกบินมาถึงเกาหลีในช่วงนี้
ผู้อำนวยการโรงพยาบาลนานะของเรา คุณหมอคิมฮยองจุน
กำลังจะเดินทางไปที่ประเทศไทยเพื่อให้คำปรึกษาแบบใกล้ชิด
เหมือนที่มาปรึกษากับคุณหมอที่เกาหลีเลยนะคะ

ขอบคุณทุกท่านที่สอบถามเข้ามาทุกวันว่าคุณหมอจะไปไทยอีกเมื่อไหร่
พบกันครั้งนี้ คุณหมอให้เวลาคนไข้ชาวไทยถึง 2 วันเต็มเลย
ใครสะดวกวันไหน จองเข้ามาได้เลยค่ะ
จองก่อนได้สิทธิ์ก่อน แล้วพบกันนะคะ

งานปรึกษาศัลยกรรมโรงพยาบาลนานะ
วันที่ 28-29 กันยายน 2019
โรงแรมฮิลตัน สุขุมวิท 24
ติดต่อสอบถามรายละเอียดได้ที่ไลน์ @nanahospital.com ค่ะ
คลิ๊กที่ปุ่ม >>

LINE: @nanahospital.th
IG: nanahospital.th
TWITTER: th_nanahospital

FREE ล่าม
FREE คืน Tax Refund
FREE รถรับ-ส่ง
FREE ที่พัก
FREE ทรีทเม้นต์ลดบวมหลังผ่าตัด

NANA Hospital
492 Gangnam-daero, Gangnam-gu, Seoul, South Korea
Line ID : @nanahospital.th
Facebook : https://www.facebook.com/nanahospital.th
IG : https://www.instagram.com/nanahospital.th/
Blog : www.nanahospitalthai.blogspot.com
Phone number: +82-70-5202-8847 (Thai hotline)
e-mail : [email protected]

ด้านบน ด้านล่าง