เป็นคนตา2ชั้นหลบใน ต้องติดเทปตาสองชั้นตลอดเลยค่ะ ไปทำตาดีมั้ยคะ

Anissa

สมาชิกใหม่
13 กันยายน 2019
เราเป็นคนตา2ชั้นแต่ว่าหลบใน เวลาแต่งหน้า อยากให้หน้าออกมา คมๆ เป๊ะๆ หน่อย ก็ต้องติดเทปตาสองชั้นตลอดเลยอะ บางทีมันก็ต้องติดเยอะมาก กว่าจะเห็นชั้นตาชัดๆ เสียเวลามากเลย เพราะเราชอบแต่งหน้ามาก นี่ก็ว่าอยากทำตามากๆแล้วค่ะ เราควรทำตาดีมั้ยคะ จะได้เห็นชั้นตาตัวเองชัดๆสักที จะได้ไม่ต้องมาคอยติดเทปตาสองชั้นทุกครั้งที่แต่งหน้า

Isaline

สมาชิกใหม่
ทำดีกว่าค่ะ เราก็ตาสองชั้นหลบในเหมือนกัน เราก็เลือกไปทำตาสองชั้นใหม่กับที่ lovely eye clinic ชั้นตาชัด ชั้นตาสวยมาก แทบไม่ค่อยเห็นรอยกรีดเลย ชีวิตดีไปเลย เวลาแต่งหน้า ไม่แต่งตาก็ยังดูโอเค แต่พอแต่งตาก็ทำให้ดูหน้าคมสวยกว่าก่อนไปทำอีก

Matteru

สมาชิกโดดเด่น
ถ้าเป็นคนชอบแต่งหน้าอะ เราว่าควนทำมากๆๆๆ เพราะว่า ตาสองชั้นหลบในมันก็คนละอารมณ์กับคนตาชั้นเดียวนะ แต่งตาไปยังไงมันก็ไม่เห็น แต่งให้สวยยากมากค่ะ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ถ้าทำแล้วมีความสุข ทำแล้วมีอะไรดีกับชีวิตมากขึ้น ทำก็จะดีกับจิตใจ และส่งผลรูปลักษณ์ภายนอกด้วยครับ

Phuphum

ตาสองชั้นถ้ามันหลบใน มันจะแต่งตายากอะเนอะ มาติดสตกตาสองชั้นมันก็ยิ่งทำให้เสียเวลามากไปอีก เราก็เคยมีโมเมนท์แบบนี้ จนรู้สึกว่าไม่ไหว ก็เลยตัดสินใจไปทำตาสองชั้นกับหมอรวงข้าวที่ Lovely eye clinic จากที่เคยเสียเวลามาติดสตกนู่นนี่ ก็ไม่ต้องแล้ว มาถึงก็แต่งตาไปได้เลย สบายๆ

Emmit221

ต้องเลือกดูคลินิกให้ดีด้วยนะคะ ถ้าเกิดว่าเลือกไม่ดี ทำออกมาแล้วไม่สวยอย่างที่คิดไว้ พอแก้กลับมาก็น่าจะไม่เหมือนเดิมแล้วอะ

ด้านบน ด้านล่าง