หน้าอก ทำนมครั้งแรก ประสบการณ์จริง อยากแชร์

Dodeekawaii

สมาชิกใหม่
19 มิถุนายน 2020
สวัสดีค่ะขอท้าวความก่อนนะคะ

เป็นรีวิวจากประสบการณ์ตัวเอง 100% อยากให้สาวๆได้เข้ามาดูเผื่อจะเป็นแนวทางในการเสริมค่ะเราสุง160 นน 58 มีเนื้อหน้าอกมาอยู่แล้ว(33'.5)แถมมีก้นด้วยค่ะ(**ไม่มีแฟนไม่ได้เสริมเพื่อใคร)
เหตุผลที่อยากทำ

มีหุ่นที่สวยและให้ดูสมส่วนทั้งหมด

เราสนใจอยากเสริมหน้าอกมานานมาก โดยรวมแล้วศึกษามาประมาณ 5 ปี

ปรึกษาหลายที่มากค่ะ ตั้งแต่คลินิกถูกกกกๆๆๆไปถึง คลินิกดังๆคลินิกที่ดาราไปเยอะๆเลยค่ะ

จนวันนี้ได้มาปรึกษาที่นึง
สิ่งที่แตกต่างจากที่อื่นคือการบริการ เป็นกันเอง และความไม่ขายเพื่อเอาเงินอย่างเดียว

นาทีแรกที่เราเข้าไปรู้สึกปลอดภัยและสะอาดมากค่ะ
เข้าไปให้ความรู้สึกเหมือนอยู่ที่คอนโดหรูๆแห่งหนึ่ง ไม่ไก่กาเลยข่ะแม่

ประตูทางเข้ามีระบบ security มีการตรวจวัดอุณหภูมิและบริการเจลล้างมือ

วันนี้เข้าไปรอคุณหมอประมาณ 20 นาทีเพราะ มีเคสอยู่ข่ะ
ตอนที่เข้าไปปรึกษา พี่พนักงานก็ให้เปลี่ยนชุด และพาขึ้นไป(โดยลิฟท์ ของคลินิก)

ถึงห้อง(ห้องประเมิน สะอาด กว้าง ดูปลอดภัย แสงห้องสีส้มแบบwarm white )
คุณหมอให้คุณพยาบาลหญิง มาช่วยดูและเปิดผ้าข่ะ แล้วประเมินเบื้องต้น

และหลังจากนั้นก็ทำคำถามกับคุณหมอ

Q. คุณหมอรับดูดไขมันเติมหน้าอกหรือเปล่าคะ?
(เพราะใจจริงอยากทำ คิดว่าคงดูธรรมชาติกว่า)
A. รับครับ แต่ไม่แนะนำ ผลลัพธ์อาจไม่ได้ดั่งคาด

Q.ใส่ประมาณไหนดีคะ (กี่ccดี)??
A.ความจริงใส่ได้ทุกไซส์เลยครับขึ้นอยู่กับสรีระร่างกายของแต่ละคน แต่คุณหมอแนะนำว่า 300cc กำลังสวยและจะไม่ดูตัวใหญ่จนเกินไป

Q.ยี่ห้อไหนดีกว่ากันคะ Mentor or Motiva
( ลืมบอกข่ะที่นี่คุณหมอใส่แค่ mentor ผิวเรียบ กับ motiva เท่านั้น)
A. สำหรับเราใส่อะไรก็ได้ครับ แล้วแต่ว่าชอบยี่ห้อไหน

เราเลยเลือกMentor
ความชอบส่วนตัวไม่ชอบแบบหยดน้ำ
เมนเตอร์เป็นยี่ห้อที่อยู่ยาวนานกว่า30ปี และมาจากประเทศอังกฤษเลยมั่นใจกว่าค่ะ

พอคุยเสร็จ
ลงไปข้างล่างแล้วพี่พนักงาน เข้ามา สอบถามยืนยันอีกที ตกลงเป็นตัวไหนทำวันไหนกี่โมง
เราตัดสินใจทำพรุ่งนี้(18/06/2020)
เสริมmentor 300 M+
และเราก็มัดจำเลย

เดี๋ยวมาต่อนะคะ

ด้านบน ด้านล่าง