โครงหน้า รีวิวจัดฟันร่วมกับผ่าตัดขากรรไกร แก้ปัญหาฟันล่างคร่อมฟันบน เปลี่ยนใบหน้าเบี้ยว ให้ยิ้มอย่างมั่นใจ

Vertex

สมาชิกโดดเด่น
19 มิถุนายน 2020

เดิมคุณรุจีมีขากรรไกรล่างครอบขากรรไกรบนทำให้ใบหน้าเบี้ยว อีกทั้งยังมีปัญหาในเรื่องการบดเคี้ยวอาหาร รู้จักหมอตี๊ และ Vertex Clinic จากรายการ Let Me In Thailand ทำให้เกิดความสนใจที่จะผ่าตัดขากรรไกร จึงศึกษาเพิ่มเติมด้วยตนเองจากอินเทอร์เน็ต และตัดสินใจเข้ามาปรึกษาคุณหมอ คุณหมอได้ทำการผ่าตัดเลื่อนขากรรไกรทั้งสองข้างและเลื่อนกระดูกคาง เพื่อให้ฟันสบกัน และใบหน้าได้อัตราส่วนที่ดีที่สุด

บรรยากาศตอนปรึกษาคุณหมอเป็นยังไงบ้าง?

คุณหมอตี๊ใจดีค่ะ แนะนำดีทุกขั้นตอน ตอนศึกษาข้อมูลทราบว่าคุณหมอเป็นผู้เชี่ยวชาญด้านขากรรไกรและการจัดฟันโดยตรง เลยมั่นใจมากค่ะที่จะผ่าตัดกับคุณหมอ และผ่าตัดเสร็จก็ไม่ผิดหวังเลยค่ะ

คนในครอบครัว เพื่อน ๆ ว่ายังไงบ้าง?

พอทำเสร็จทุกอย่างเข้าที่ เพื่อน ๆ ก็ทักค่ะ ว่าหน้าสวยขึ้น โครงหน้าสวย จากหน้าที่เคยเบี้ยวก็ตรงสวย ตอนแรกก็ไม่กล้ายิ้มค่ะ เพราะหน้าเบี้ยว ตอนนี้กล้ายิ้มมากขึ้นด้วยค่ะ

ฝากอะไรถึงคนที่กำลังสนใจหรือกำลังตัดสินใจผ่าตัดขากรรไกรหน่อยค่ะ

ถ้าอยากให้ใบหน้าเราสวยขึ้น มั่นใจมากขึ้น อยากให้ศึกษาข้อมูลให้มากพอ อ่านให้เยอะ ๆ ทำความเข้าใจดี ๆ ก่อนทำค่ะ รวมถึงดูรีวิวประกอบ และศึกษาคุณหมอที่สนใจ ว่าได้รับใบรับรองจริงไหม มีอะไรการันตีบ้าง ประมาณนี้ค่ะ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ด้านบน ด้านล่าง