หน้าอก สาวไซส์มินิทำหน้าอกจะออกมาเป็นยังไงน้าาาา~~

No one

สมาชิกใหม่
30 สิงหาคม 2020
สวัสดีค่ะทุกคน วันนี้เราจะมารีวิวการเสริมหน้าอกที่ The Classe Clinic By Dr.Third ตั้งใจไว้นานแล้วว่าหลังเสริมหน้าอกจะต้องมาเขียนเล่าถึงประสบการณ์ของตัวเองให้ได้เพราะปัจจุบันรีวิวสาวตัวเล็กที่ทำไซส์ธรรมชาติค่อนข้างน้อย >< คือเราเป็นคนตัวเล็กมากและแน่นอนค่ะว่า...คุณแม่ไม่ได้ให้เรามาเลยในส่วนของน้องนม5555 แล้วคือเราชอบใส่เสื้อครอปตัวเล็กๆและเสื้อคอลึกด้วย ถ่ายรูปออกมาคือไม่มีร่องเลยค่ะ😭

ก่อนจะรีวิวประสบการณ์ขอแอบเล่านิดนึงว่าเราเกือบไม่ได้ทำที่ The Classe Clinic แน่ะ ก่อนหน้านี้เราสิงสถิตอยู่ในกลุ่มรีวิวศัลยกรรมหลายๆกลุ่ม วันดีคืนดีมีคลินิกนึงทักมาแนะนำเรื่องเสริมหน้าอก เราก็ไม่คิดอะไรเลยมัดจำทันทีภายในไม่ถึง3นาที แต่ตอนหลังไม่รู้ยังไงมีเพื่อนทักมาบอกว่าให้เปลี่ยนคลินิกเถอะ ให้ไปทำกับหมอเติ๊ดเดอะคลาส(คือนางไม่ได้เป็นลูกค้าหรือเคยทำที่นี่นะ แต่นางบอกว่าถ้ามีตังค์จะมาทำหน้าอกที่นี่แน่นอน) เราก็เลยลองเสิร์ชดูข้อมูลเพิ่มเติม ปรากฏว่าคุณหมอเค้าจบด้านการศัลยกรรมและการตกแต่งมาและผลงานก็ดีมากด้วย เราเลยเปลี่ยนใจอย่างไว😂 สรุปเลยได้มาเป็นลูกสาวคุณหมอเติ๊ด และไม่น่าเชื่อว่าหลังเรามาทำกับคุณหมอเติ๊ดปุ๊บคลินิกที่เราทำการมัดจำไว้ตอนแรกออกข่าวดราม่าข่าวดังทันที เรานี่โล่งใจมากนึกในใจแสดงว่าแต้มบุญเรายังมีนะเนี่ย5555

มาในส่วนของการรีวิวดีกว่า ก่อนเข้าไปคลินิกเราตกลงปลงใจมาแล้วว่าจะเอาตัว Motiva Ergonomix (แบบมีชิพ) เพราะชอบที่เนื้อเจลนางไหลไปตามแรงโน้มถ่วงและเราเน้นความเป็นธรรมชาติ ตอนเข้าไปปรึกษาคุณหมอเราบอกคุณหมอคำแรกเลยว่าไม่อยากได้ใหญ่ค่ะ อยากได้พอมีร่องแต่งตัวสวยเป็นอันพอใจ คุณหมอวัดฐานอกปุ๊บก็บอกว่าควรใส่ไซส์ 255 หรือ 275 บอกตรงๆส่วนตัวยังกลัวสองไซส์นี้ใหญ่ไปเลยจนพี่ผู้ช่วยหมอแซวว่าถ้าเล็กกว่านี้ก็เหมือนไม่เสริมแล้วค่า😅 เราก็ลังเลมาก 255 ก็กลัวการเปลี่ยนแปลงจะน้อยเกินไป ส่วน 275 ก็ดูใหญ่เกิน หลังจากลังเลอยู่นานสรุปวันผ่าคุยกับคุณหมออีกทีเราก็ตัดสินใจใส่มันสองไซส์เลยค่ะ555555 เพราะเคสเราเนื้อหน้าอกสองข้างต่างกันนิดนึง คุณหมอบอกว่าใส่ไซส์ต่างกันได้จะช่วยให้ขนาดหลังเสริมดูใกล้เคียงกันมากขึ้น เราก็จัดเลย ไม่ต้องเสียเวลาคิดละ😆 อ้อ และเคสของเราทำเป็นเทคนิค Triple Plane นะคะ เทคนิคเฉพาะของคุณหมอเติ๊ดเพียงคนเดียวในประเทศไทย ที่เลือกเทคนิคนี้เพราะหลักๆเลยคือแอบที่บ้านมาทำอะค่ะต้องการพักฟื้นไว5555 แต่ข้อดีอื่นๆของเทคนิคนี้ก็เยอะมาก ที่พอจำได้คือลดการเป็นบล็อค ลดการเกิดพังผืด อกชิดกว่าการเสริมใต้กล้ามหรือดูโอ้เพลน และดูมีความเป็นธรรมชาติมากที่สุดค่ะ

ภาพหลังเสริมหน้าอกค่ะ

หลังเสริมออกมาผลคือเป็นที่หน้าพอใจมากก เจ็บแค่วันแรกพอวันที่ 2 ก็เบาลงมากแล้ว ไม่ค่อยเจ็บมากและฟื้นตัวไวกว่าที่คิดไว้ในตอนแรกมากๆ เทคนิคนี้ของมันแรงจริง555555 ใครอยากฟื้นตัวไวๆแนะนำจริงๆค่ะเราประทับใจสุดๆตอนนี้ถอดผ้าแล้วเห็นน้องนมตัวเองก็รู้สึกชอบทรงมากเพราะเราเนื้อน้อยนมเดิมแทบไม่มีเลยแต่เสริมออกมาไม่เป็นบล็อคเลยค่ะ แอบคิดว่าไซส์ใหญ่อยู่นะแต่พี่ที่คลินิกบอกว่าตอนนี้ยังบวมมาก😂 ตอนนี้ก็รอดูผลตอนเข้าที่ แล้วยังไงจะมาอัพเดตเล่าสู่กันฟังอีกทีนึงนะคะ ขอบคุณที่อ่านจนจบค่า

ด้านบน ด้านล่าง