ข้อดีของสระว่ายน้ำระบบเกลือจากสิ่งที่เราใช้มาเอง

tammygin888

สมาชิกโดดเด่น
12 สิงหาคม 2021
ข้อดีของสระว่ายน้ำระบบเกลือจากสิ่งที่เราใช้มาเอง

ที่บ้านเรามีสระว่ายน้ำระบบเกลือ โดยที่มีแม่มีเรา แหละหลาน

1. เด็ก ผู้ใหญ่ หลานอายุตั้งแต่ 1 ขวบ คุณแม่อายุ 65 ปีค่ะ ลงเล่นน้ำ ตาไม่แดง ผมไม่เหนียวค่ะ ไม่แสบตา

2. การดูแลรักษาง่ายค่ะ ประจำวันก็คือ เปิดระบบบำบัด ตั้งเวลาอัตโนมัติ เช้า 2 ชั่วโมง เย็น 2 ชั่วโมง ดูแลแค่เรื่องตักขยะจากใบไม้ ต้นไม้ เป่าถุงกรองบ้าง 3 วันครั้ง หรือ อาทิตย์ละครั้งได้ค่ะ ถ้าฝนตกมาก น้ำเปลี่ยนสี หรือเริ่มขุ่น ก็วัดค่าน้ำหน่อย ปรับน้ำด้วย PH+ หรือ PH- เติมเกลือ หรือ น๊อคด้วยก้อนคลอรีน ซึ่งบางที ปีนึงไม่ต้องเลยค่ะ ถ้าน้ำไม่เปลี่ยนสี เราแทบจะไม่ต้องทำอะไรเลย = ค่าใช้จ่ายหลักต่อเดือนคือ ค่าไฟฟ้าในการเปิดระบบบำบัดเท่านั้นเองค่ะ

หากใครต้องการสระว่ายน้ำ สามารถศึกษาเรื่องรับวางระบบสระว่ายน้ำ และดูเครื่องเกลือสระว่ายน้ำ เกลือสระว่ายน้ำได้เลยค่ะ

หากคุณอยากสร้างสระว่ายน้ำก็ควรเลือกผู้รับเหมารับวางระบบสระว่ายน้ำที่น่าเชื่อถือ และต้องเลือกสิ่งต่างๆในสระว่ายน้ำอย่างมีคุณภาพ ไม่ว่าจะเป็นเครื่องเกลือสระว่ายน้ำ ถังกรองผ้า เกลือสระว่ายน้ำด้วยนะคะ

ด้านบน ด้านล่าง