หน้าอก แวะมาเล่าประสบการณ์เสริมหน้าอกกับคุณหมอสุทธิสันธ์ ที่เดอมาสเตอร์ เอกมัย

ministory.time

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีค่ะเราชื่อ มายด์นะคะ อายุ 22 ปี วันนี้เราจะมาเล่าประสบการณ์เสริมหน้าอกกับคุณหมอสุทธิสันธ์ ที่เดอมาสเตอร์ จุดเริ่มต้นที่อยากจะทำนมเลย เริ่มจากคุณแม่ให้เรามาน้อยเกินไปบวกกับเป็นคนที่ชอบถ่ายใส่ชุดว่ายน้ำไปเที่ยวทะเลลง IG เป็นชีวิตจิตใจจน บิกีนีคือนามสกุลไปเลย เวลาที่เราถ่ายรูปอยากได้ท่านั้น มุมนั้นมุมนี้

ด้วยความที่เรามีหน้าอกที่น้อยมันก็ต้องเสริมจนบางทีมันมองออกเลยว่าไม่เป็นธรรมชาติ เลยจึงตัดสินใจมาทำหน้าอก ก่อนหน้านี้มายด์ได้เข้าไปปรึกษาคุณหมอประมาณ 3-4 ที่ บางครั้งที่ ที่มายด์ไปขอคำปรึกษา อันนี้มายด์ขอเล่าจากความรู้สึกส่วนตัวเลยนะคะ บางคลีนิคคุณหมอไม่ให้เราเลือกตามที่เราต้องการ คุณหมอจะระบุมาเลยค่ะว่าต้องทำทรงนี้ยี่ห้อนี้ขนาดนี้ซึ่งเป็นทรงที่มายด์ไม่ชอบเลย แต่ที่เดอมาสเตอร์คุณหมอใส่ใจมายด์ทุกอย่างรับฟังเราทุกอย่าง เราอยากได้อะไรทรงไหนแบบไหน ขนาดไหนคือฟังเราหมด คุณหมอจะมีเสริมนิดๆหน่อยๆ แต่ที่เหลือคือเราเป็นคนตัดสินใจ การเข้าไปปรึกษากับคุณหมอเหมือนเป็นอารมณ์ที่เราพูดคุยกับเพื่อนมากกว่าเพราะมายด์รู้สึกแฮปปี้มากค่ะ

สุดท้ายแล้วมายด์ตกลงทำหน้าอกโดยใช้ซิลิโคน motiva รุ่น ergonomix 380cc. ตอนแรกอยากจะทำที่ขนาด 350cc แต่พอมาลองแล้วมันสุดได้อีก คุณหมอเลยแนะนำขนาด 380cc. ดู ซึ่งมายด์รู้สึกว่ามันใช่เลย เลยต้องลงทำกับคุณหมอสุทธิสันธ์ นัดวันผ่าเลยค่ะ

92e1eb98bdaa4d7498f194104ed2b7a2 (1).png

พอถึงวันทำสิ่งที่มายด์หวังคือห้องพักฟื้น มายด์บอกเลยว่าที่เดอมาสเตอร์ ไม่ผิดหวังค่ะ เพราะห้องพักที่เดอมาสเตอร์เขาหรูหรามาก มายด์นึกว่ามาพักที่โรงแรมคือไม่ผิดหวังเลยค่ะที่ยอมเสียเงินมาทำที่นี้ วันที่ผ่ามายด์มากับคุณแม่ คุณแม่ชอบมากเอ่ยปากชมเลยค่ะว่า เดอมาสเตอร์ตกแต่งห้องพักให้ออกมาคล้ายๆกับโรมแรมบรรยากาศไม่เหมือนห้องพักฟื้นเลยค่ะ สิ่งอำนวนความสะดวกต่างๆมีครบ เตียงนุ่ม หมอนก็นอนสบาย มันดีมากเลยนะคะ

สถานที่คือสิ่งสำคัญที่มายด์ตัดสินใจทำเพราะเดอมาสเตอร์ สะดวก สะอาด พี่ๆพนักงานเป็นมิตรมาก ขั้นตอนการรักษาต่างๆดูเป็นส่วนตัวมาก และที่สำคัญที่นี้พี่ๆตรวจโควิดอาทิตย์ละครั้ง มายด์รู้สึกสบายใจมากเลยตัดสินใจ ขอมาเปลี่ยนหน้าอกเสริมความมั่นใจที่นี้เลยค่ะ

ถูกใจมากเลยต้องรีวิวแล้ว
5a1e555028444e4b800a412bfac2af5f (1).png
(ภาพก่อนทำนะคะ แม่ให้มาน้อยมายด์เลยต้อหามาเพิ่มค่า)

d67d88e30fc84a36b5c9dbd8c2e64c9a (1).png
(หลังทำมาแล้ว 1 เดือน เนินสวยถูกใจมาก)

พอทำหน้าอกเสร็จร่างกายเราฟิ้นตัวจากการผ่าตัดเร็วมาก แผลผ่าตัดไม่เจ็บมากอย่างที่คิด สามารถลุกเดินได้หลังจากที่ตื่นจากยาสลบ และคุณพยาบาลน่ารักมาก มีดอกไม้มาให้เราด้วยพร้อมกับคอยสอบถามอาการที่อาจจะมีผลข้างเคียงจากยาสลบ ซึ่งมายด์บอกว่าส่วนตัวมายด์ไม่มีอะไรมากนะคะ มีแบบง่วงนอน (ก็ดมยาสลบมานี้ 5555) มีคอแห้งนิดๆ อย่างอื่นมายด์ปกติเลยค่ะ สามารถทานอาหารได้ปกติเลย
ตอนนี้มายด์ทำมาแล้วประมาณ 3 เดือน ตอนนี้จะใส่ชุดว่ายน้ำโพสท่าไหนก็มั่นใจสุดๆเลยค่ะ

เพื่อนๆแวะมาดูรายละเอียดกันก่อนได้เลยนะคะ

7a045e9a133247a6853942aab253ef03 (1).jpeg
(ทำมาแล้ว 3 เดือน บอกเลยค่ะว่าไม่ผิดหวัง ชอบมากกกกกก)

ใครที่มีปัญหาหน้าอกแบบมายด์ มายด์แนะนำอยากให้เข้ามาปรึกษาที่เดอมาสเตอร์เลยค่ะเพราะหมอให้คำปรึกษาดีมาก
และตอนนี้ที่เดอร์มาสเตอร์มีโปรอยู่นะคะ ราคาอยู่ที่ 129,000 บาท มายด์บอกเลยค่ะว่า คุ้มค่าที่จ่ายแน่นอน
หากใครสนใจสามารถขอคำปรึกษาจากพี่ๆและคุณหมอก่อนได้เลยนะคะ

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม
Line Official 📌 https://bit.ly/DermasterOfficial
Facebook : dermasterthailand
สาขาของเดอมาสเตอร์
Ekkamai : 02-71-444-71
Sathorn : 02-235-4745
Chidlom : 02-253-9269
Asoke - Rama 9 : 02-246-0042

เชื่อมายด์ค่ะ ว่าที่นี้ทำแล้วสวยทุกใจตามแบบที่เราต้องการจริงๆ

และมายด์ขอขอบคุณเดอมาสเตอร์ที่ให้โอกาสให้มายด์ได้เปลี่ยนแปลงตนเองตามแบบที่มายด์ต้องการค่ะ

ด้านบน ด้านล่าง