จมูก รีวิวทำจมูกแบบสาวหมวยให้สวยแบบอินเตอร์ ที่เดอมาสเตอร์ สาขาเอกมัย

ministory.time

สมาชิกโดดเด่น
ขอแวะมาเขียนรีวิวให้ใรหลายๆคนที่อยากทำจมูกให้สวยเข้ารูปหน้าแบบเรา #ดูดีในแบบคุณ​

(ก่อนที่จะเล่าประสบการณ์ที่ขอแวะเอาหน้าก่อนทำมาให้ชมดูก่อนนะคะ)

เริ่มหากสาเหตุที่อยากทำจมูกเลย เราว่าหลายๆคนมีปัญหาแบบเราคือสวยมุมเดียว
ทุกภาพที่ถ่ายรูปออกมาจะมีมุมเดียวที่ถ่ายรูปแล้วสวย 5555 ซึ่งมุมอื่นไม่ต้องพูดถึง ตุ๊บจ้า

เราเลยมีความคิดอยากทำจมูกอ่านรีวิวบางคนทำละหน้าเปลี่ยนเลย กลังจากนั้นก็เริ่มหาข้อมูลเจอ ที่ทำจมูกเยอะมาก
จนมาสะดุดตาที่ dermaster ไม่คิดอะไรเยอะแอดไลน์สอบถามข้อมูล นัดวันเข้ารับคำปรึกษาเลย

พอเราได้คิวพบหมอแล้วเราก็บอกถึงความต้องการของเราว่าเราอยากได้ทรงที่ละมุนแบบสายเกาที่กำลังฮิตกัน
คุณหมอได้แนะนำเราว่ารูปหน้าของแต่ละคนไม่เหมือนกันถ้าอยากได้เหมือนคนนั้นคนนี้

อาจจะไม่เข้ารูปกับเรา และคุณหมอให้เราลองใช้เจ้าเครื่อง Vectra ที่เป็นเครื่องสแกนใบหน้าแบบ 3 มิติ
ที่สามารถเห็นหน้าเราก่อนและหลังทำศัลยกรรมได้ อันนี้แอบตกใจเพราะไปหลายที่มาก มีที่เดอมาสเตอร์นี้แหละล้ำสุด

(หน้าตาเครื่องจะประมาณนี้ค่า จิ้วแต่แจ๋ว นะเธอ)

มาถึงตอนที่จะผ่าตัดเตรียมตัวอะไรไม่เยอะค่ะแต่ที่เดอมาสเตอร์จะมีการตรวจเลือดเข้าห้องแลป ตรวจโควิด โอ้วพระเจ้า!!!!!อะไรจะละเอียดรอบครอบขนาดนั้น ยิ่งทำให้เรารู้สึกว่าฉันตัดสินใจไม่ผิดที่เลือกที่นี้ อันนี้เราแอบรู้หมอพี่พยาบาล วิสัญญีแพทย์ ยันแม่บ้านเลยดีกว่า เข้าจับตรวจATKทุกๆสัปดาห์ (ที่นี้เอาใจใส่ทุกๆเรื่องจริงๆนะคะ)

เทคนิคที่หมอทำคือ เทคนิค Open เหลาฮัมพ์แล้วใช้
ซิลิโคนเสริมแกนจมูก รองปลายด้วยกระดูกอ่อนหลังหู เพื่อความหวานความละมุน และรองไม่ให้ปลายจมูกทะลุ เพราะเราเป็นคนเนื้อน้อย

ช่วงแรกวันแรกๆที่ทำอาจจะมีอาการบวมบ้างอันนี้เป็นปกติอยู่แล้ว

ผ่านไป 5 วัน คุณหมอนัดดูแผลและถอดเฝือก มันยังมีบวมอยู่นะแต่ไม่มากเหมือนวันแรกๆ

14 วันที่หมอนัดเข้ามาตัดไหม ยิ่งปลื้มจิตปลื้มใจมากเลยจ้าเพราะจมูกเริ่มเข้ารูปแล้ว

ผ่านมาเดือนกว่าทุกอย่างเริ่มเข้ารูปแล้วค่ะ ทรงสวย ละมุน แบบสายเกามากเลยค่ะ

ไม่ผิดหวังจริงๆค่า ที่ไว้วางใจกับเดอมาสเตอร์ เพราะทรงที่ได้คือมันเข้ากับรูปหน้าเรามาก เปลี่ยนจากาสาวหมวย เป็นหมวยอินเตอร์ไปเลยค่าถูกใจมาก ถูกใจจริงๆ ใครที่กำลังหาคลีนิคหรืออยากทำจมูกเราแนะนำ dermaster มันไม่ผิดหวังจริงๆนะ

เดี๋ยวเดียแปะไลน์ไว้ให้นะคะเผื่อว่ามีเพื่อนๆคนไหนสนใจ
ลองเข้าไปพูดคุยกับคุณหมอก่อนได้นะคะที่ LINE : @dermaster #ดูดีในแบบคุณ

ด้านบน ด้านล่าง