ปาก ใครมีความรู้เรื่อง filler ปากบ้างคะ

Everlicious

สมาชิกโดดเด่น
พอดีพึ่งไปฉีดฟิลเลอร์ปากมาค่ะ(ปากบนอย่างเดียว)ตอนนี้ค่อนข้างบวมเลย

หมอบอกว่าให้ไปโดนวันแรก แล้วเวลากินข้าว แปรงฟัน มันก็ต้องมีแบบเอาลิ้นไปทำความสะอาดบ้าง (เราดัดฟันอยู่ด้วย) แล้วมันก็ดันปากบ้าง เวลาดันปากนี่ทำให้มันเลื่อนไปจากตำแหน่งเดิมปะค่ะ

อยากรู้ว่ามันใช้เวลากี่วันในการเซ็ตตัวคะ ? แบบที่กิน หรือนวดยังไงแล้วฟิลเลอร์ไม่เคลื่อนจากตำแหน่งที่ฉีดเข้าไปอะค่ะ

นี่เราพารานอยด์ไปมั้ยเนี่ย :wondering::wondering: แค่รู้สึกว่าเสียตังแล้ว ถ้ามันจะผิดพลาด ไม่อยากจะเสียใจว่าดูแลไม่ดีค่ะ :wait:

Everlicious

สมาชิกโดดเด่น
อีกอย่างนึงค่ะ พึ่งฉีดมาเลยวันแรก กินของเผ็ดได้มั้ยคะ ?

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ฟิลเลอร์จะเซทตัวประมาณ 1 สัปดาห์ ควรหลีกเลี่ยงความร้อนครับ

ไม่ต้องนวดนะครับ

ด้านบน ด้านล่าง