รีวิวรวมฮิตมาแรง !! ศัลยกรรมปากกระจับ โดยคุณหมอเปิ้ล-พลศักดิ์

Allbubblezll

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ วันนี้แอดมินจะขอรีวิวเคสศัลยกรรมปากกระจับ ที่มาแรง !! อย่างต่อเนื่องคราฟฟ ^^

จากการแนะนำเพื่อนๆ พี่ๆ ของคนไข้ที่เคยทำกับหมอเปิ้ลมาแล้วอย่างต่อเนื่อง !!!

(หลากหลายอาชีพ หลากหลายวงการ ^^ ทั้งสาวสวย และหนุ่มหล่อ ทั้งวัยรุ่นยันวัยกลางคน 55+)

โดยช่วงนี้หมอเปิ้ลเล่นผ่าตัดปากกระจับตามนัดของคนไข้ เกือบ 6 ท่านน ต่อวันเลยทีเดียวคราฟ -0-

(แต่ยังคงคอนเซิปเดิมคือ สวยงามบรรจง มีความเป็นธรรมชาติ และความปลอดภัย 100% ทุกเคสแน่นอนครับ ^^)

โดยแอดมินจะขอรีวิวรูปภาพส่วนหนึ่งของคนไข้ที่ทำการผ่าตัดปากกระจับ ปากบาง ทรงปีกนก คราฟ

เพื่อให้เพื่อนสมาชิกได้พิจารณา เผื่อเป็นทางเลือกหนึ่งในการตัดสินใจ คราฟฟ ^^

ทั้งในส่วนของภาพ ก่อนทำ หลังทำ / ภาพการเย็บทำทรงอย่างปราณีต และสวยงาม

การทำปากระจับนั้น เป็นการศัลยกรรมแก้ไขความผิดปกติที่เกิดขึ้นบริเวณปากทั้งที่เป็นตามธรรมชาติ รึที่ประสบอุบัติเหตุมา

เหมาะสำหรับท่านที่มีปัญหา เนื้อที่ริมฝีปากเยอะ ปากโดยรวมดูหนา รึ ปากล่างดูหย่อนคล้อย (ห้อยแหน่ะคับ)

ให้ดูกระทัดรัด เข้ารูปสมส่วนกับใบหน้า (สาวๆหนุ่มๆคิดว่าอาจจะดูเซกซี่น่าจุ๊ฟ ครับ - -)

และเพื่อสอดคล้องกับองค์ประกอบของหน้าโดยรวมทั้งหมดครับ

การทำศัลยกรรมปากกระจับ ปากปีกนก ปากบาง เป็นเรื่องที่ละเอียดอ่อนมาก

(เปรียบเหมือนงานศิลปะ ซึ่งจิตกรนั้นก็มีสไตล์ ความเชียวชาญ และประสบการณ์ไม่เท่ากัน ครับ)

ทำแล้วเนื้อบริเวณปากจะบางลง ไม่สามารถทำให้ปากกับมาหนาเหมือนเดิมได้

ดังนั้นด้วยความละเอียดอ่อนก่อนคุณหมอจะลงมือทำการผ่าตัด

คุณหมอเปิ้ลจะคุยกับลูกค้าแบบละเอียดถี่ถ้วนเพื่อให้การทำศัลยกรรมปาก ปากกระจับ ปากปีกนก ปากบาง

ให้ออกมา สวย ดูดี และสำคัญคือตรงใจกับที่ลูค้าคาดหวังไว้ ครับ

การทำปากกระจับในปัจจุบันที่นิยมกันตอนนี้คือทรงปีกนกครับ

โดยส่วนของการผ่าตัดปากแอดมินจะขออนุญาตแบ่งออกเป็น 2 ส่วนนะครับ

1.ส่วนที่แห้ง คือเนื้อปากด้านนอก

2.ส่วนที่เปียก คือเนื้อปากด้านใน

การทำศัลยกรรมปากนั้น ทางคุณหมอจะทำการฉีดยาชา และทำการตัดเนื้อในส่วนด้านใน ตามขนาด สัดส่วนที่พอเหมาะ

(พอถึงขึ้้นตอนการผ่าตัดจริง ทางคุณหมอจะใช้เวลาไม่นาน เร็วมากครับ (ฝีมือ+ประสบการณ์+ความชำนาญ+ชม.บิน ^^)

เพาะยิ่งนานเท่าไหร่ อาการบวมหลังจากการผ่าเสร็จจะยิ่งมากขึ้นครับ )

และทำการเย็บเข้ารูปอย่างปราณีต เพื่อให้รอยหยักดูเป็นธรรมชาติมากที่สุด

โดยหลังจากทำการผ่าตัดเสร็จ ต้องดูแลรักษาแผลอย่างเคร่งครัด อาจจะรู้สึกตึงๆ บวมเล็กน้อย

(อย่างเคสที่ผ่านๆของหมอเปิ้ล แอดมินการันตี แทบจะไม่มีอาการบวมเลยคราฟ เนียนนนมากกก)

แต่ก็อย่าตกใจสำหรับการผ่าตัดปากครับ ถ้าอาจจะมีอาการบวมบ้างก็ถือเป็นปกติ ครับ (ขึ้นอยู่กับฝีมือของแพทย์ด้วยครับ)

หลังจากนั้น 5-7 วันก็ทำการตัดไหม (แต่ถ้าเป็นเคสที่ใช้ไหมละลายหลังทำ 3 วัน ไหมก็ละลายแทบหมดละครับ) เป็นอันจบครับ

และหลังจากผ่าตัด 9-14 วันจะเซทเข้ารูปเป็นปกติจริง ตามธรรมชาติครับ ^^

ปัจจุบันการศัลยกรรมปากจึงเป็นที่ยอมรับอย่างแพร่หลายๆ ทำให้สาวๆและหนุ่มๆที่ใส่ใจ รักสวยรักงาม

และต้องการเนรมิตตนเองให้หล่อ สวย มีบุคลิกที่ดี มีความมั่นใจ ก็ไม่พลาดที่จะเลือกการทำศัลยกรรมปาก

ไว้เป็นส่วนหนึ่งของการปรับเปลี่ยนตัวเอง ครับ

แอดมินหวังว่าการรีวิวรูปภาพเคสคนไข้ส่วนหนึ่งที่ทำการผ่าตัดปากกระจับกับทางหมอเปิ้ล

อาจจะเป็นแนวทางเลือกหนึ่งสำหรับท่านที่ต้องการจะทำการผ่าตัดปากครับ

ส่วนท่านไหนที่สนใจ อยากปรึกษารายละเอียดเพิ่มเติม ตามลายเซ็นครับ

ทั้งนี้เผื่อเวลาทั้งในการนัดปรึกษาขอคำแนะนำ และการนัดวันผ่าตัดด้วยนะครับ

เพราะทางคุณหมอเปิ้ล คิวเยอะครับ มีเคสทุกวันครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับบ ^^

ด้านบน ด้านล่าง