แก้ไขจมูกเบี้ยว รั้งสัน พร้อมเสริมใหม่ !! โดย นพ.พลศักดิ์ วรไกร (หมอแอ๊ปเปิ้ล)

Allbubblezll

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ วันนี้แอดมินจะขออนุญาตรีวิวผลงาน และการีนตี การแก้ไขจมูกเดิม

พร้อมเสริมจมูกด้วยซิลิโคน บิดได้ !! งอได้ !! มารตฐานโลก เพื่อให้แลดูธรรมชาติ ครับ !!

โดยเคสคนไข้สาวสวยท่านนี้ได้เข้ามาทำการแก้ไข พร้อมเสริมจมูกกับทางคุณหมอเปิ้ลครับ

ซึ่งก่อนหน้านี้สาวท่านนี้มีปัญหาเกี่ยวกับจมูกเดิมที่ไปเสริมที่คลินิกชื่อดังแห่งหนึ่ง

ผลปรากฎว่าเมื่อจมูกเข้าที่ ลักษณะจมูกมีการเบี้ยวไปทางด้านขวา ไม่เป็นเส้นตรง ดูมุมมองบริเวณ

หน้าตรงจะเห็นว่าเอียงอย่างเห็นได้ชัด และจมูกมีลักษณะรั้งสัน

ซึ่งคนไข้ยังคงไม่พอใจกับลักษณะจมูกที่ได้

เลยหาข้อมูลเพื่อจะเข้ามาแก้ไขพร้อมเสริมใหม่ครับ

และหมอเปิ้ลก็เป็นแพทย์อันตับต้นๆที่คนไข้เลือก และได้รับความไว้วางใจ และตัดสินใจจากคนไข้สาวท่านนี้ครับ

โดยคนไข้ได้ติดต่อเข้ามาหาทางแอดมิน และประสานงานต่อถึงเลขาคุณหมอเพื่อดูลักษณะเบื้องต้น

และทำการนัดให้เข้ามาพบคุณหมอเปิ้ล เพื่อปรึกษา และรับคำแนะนำในการแก้ไข พร้อมกับการเสริมจมูกใหม่

เมื่อปรึกษา คุณหมอเปิ้ลได้ทำการวิเคราะห์เหตุที่ออกมาเป็นแบบนี้

และให้คำแนะนำกับคนไข้ในการปรับแก้ไข และการเสริมอันใหม่ให้สวยงาม รองรับ และตรงความต้องการของคนไข้

เมื่อสรุปผล และคนไข้ตกลงในเรื่องของแบบจมูกแล้ว ก็รอวันถึงคิวนัดผ่าตัดต่อไป เคสนี้คนไข้รอประมาณ 1 เดือนกว่าๆครับ

เมื่อถึงคิวนัดวันผ่าตัด คนไข้เดินทางมาด้วยความพร้อม สายตามั่นใจ ว่าเสร็จวันนี้คงจะสวยงาม

ทางคุณหมอได้ทำการวาดแบบ และมาร์คจุด บนจมูก เพื่อกำหนดลักษณะจมูกที่ต้องการจะให้ออกมา และเพื่อความแม่นยำ

ในการผ่าตัด และการยัดซิลิโคนเข้าไปในตำแหน่งที่ถูกต้องครับ

คุณหมอเปิ้ลได้ทำการเหลาซิลิโคนอย่างปราณีต บรรจงมีการวางเทียบบนจมูกของคนไข้เป็นระยะๆ

เมื่อได้สัดส่วนที่โอเคแล้ว ทางคุณหมอได้ทำการทายาฆ่าเชื้อทั่วบริเวณใบหน้า พร้อมฉีดยาชา

และทำการผ่าตัดถอดซิลิโคนเก่าออกมา

ปรากฎว่ารูปของซิลิโคนเก่าของเดิมที่คนไข้ทำมา ไม่สอดคล้องกับแบบที่คนไข้อยากได้เลยครับ

สังเกตุจากรูปจะเห็นลักษณะ การเปรียบเทียบของซิลิโคนเก่าใหม่ครับ

ทั้งคุณภาพของตัวซิลิโคน และการเหลาแตกต่างอย่างเห็นได้ชัดเจนครับ สยองงงมากคราฟ = =

ซิลิโคนอันเก่าเป็นแทงตรง ไม่มีความโค้งเว้าของรับกันสันจมูก และปลายหยดน้ำแทบไม่ีมีเลยครับ

การเหลาดูไม่มีความปราณีต และคำนึงถึงเมื่อเกิการรัดตัวของเนื้อเยื่อหลังทำไปแล้วจนแผลหาย

ผลที่ออกมาตอนแรกจึงเป็นสาเหตุที่ทำให้คนไข้ เกิดผิดหวัง และเกิดปัญหาจึงต้องมาทำการแก้ใหม่ครับ = =

(แต่ดูซิลิโคนของหมอเปิ้ลที่ทำการเหลาสิครับ มีความสวยงาม และจุดประสงค์เพื่อแก้ปัญหาที่เกิดจากของเดิมของคนไข้

โดยซิลิโคนที่ทางคุณหมอเปิ้ลใช้ จะเป็น ซิลิโคน เกรด A มารตฐานโลก นำเข้าจาก อเมริกา มีการรับรอง คุณสมบัติสามารถ บิดได้

งอได้ ไม่แข็ง และไม่อ่อนจนเกินไป เพื่อความแข็งแรงของซิลิโคนจมูกครับ)

ต่อมาทางคุณหมอเปิ้ลนำซิลิโคนที่เหลาอันใหม่ทำการยัดๆเสริมเข้าไป

พร้อมจัดระเบียบ รูปทรง และทำปลายหยดน้ำให้เข้ารูปสวยงาม

ก่อนจะทำการเย็บปิดแผลให้สนิทอย่างบรรจงสวยงาม

พร้อมเช็ดยาฆ่าเชื้อออก พร้อมยกกระจกให้คนไข้รับชมความเปลี่ยนแปลงครั้งใหม่ 55+ !!

คนไข้พอใจมากครับ อาการบวมช้ำ อักเสบ น้อยมากครับเคสนี้

และจมูกเก่ากับใหม่เปลี่ยนไปเลยครับ ดูเข้าที่สวยงาม (ขนาดพึ่งทำเสร็จนะครับ)

ดูไม่รั้งสัน และมีปลายหยดน้ำตามแบบที่คนไข้อยากได้ เป๊ะๆ เลยครับ ^^

และปัญหาที่เกิดจากของเดิมที่เบี้ยวๆ เอียงๆ ไปทางด้านขวา ตอนนี้ตรงสนิดครับ มีความบาล้านซ์

อยู่จุดกึงกลางของจมูกพอดีแปะ มีความสวยงาม และดูเป็นฑรรมชาติ ตามสไตล์หมอเปิ้ลครับ

และคุณหมอได้ให้คำแนะนำคนไข้ในการดูแลรักษาแผล พร้อมอุปกรณ์ ยา ในการดูแล

ก่อนคุณหมอจะนัดดูแผล พร้อมตัดไหมอีก 7 วัน

และทางแอดมิน และทางเลขาหมอพาคนไข้ไปส่งกลับบ้านครับ

หลังการผ่าตัด พักฟื้น แอดมินได้สอบทาง อาการตลอด พบว่าดีขึ้นเรื่อยๆครับ ^^

ยังไงถ้าคนไข้หาย จมูกเข้าที่แล้ว แอดมินจะนำผลงานมาแสดงให้ท่านสมาชิกได้ชมกันนะครับ

ท่านไหนมีข้อคำถาม สงสัย หรืออยากได้คำปรึกษาสามารถติดต่อสอบถามได้ตามที่อยู่

ลายเซ็นนะครับ แอดมินยินดีตอบทุกกรณีคราฟ

ขอบคุณทางเว็ปไซต์ และเพื่อนสมาชิกทุกท่านมากครับ

การเสริมจมูกกับหมอเปิ้ล จะคัดสรรแต่วัสดุที่ดีที่สุด ยกตัวอย่าง ซิลิโคนที่ใช้ในการเสริมจมูก

ทางหมอเปิ้ลได้สั่งตรง และเลือกใช้ ซิลิโคนเกรด A จากประเทศอเมริกา ที่มีคุณสมบัติ งอได้ บิดได้ !!

เหมือนกับธรรมชาติมากที่สุดครับ แต่ทั้งนี้ซิลิโคนในปัจจุบันมหลายเกรด

ไทย / ญีปุ่น / เกาหลี / อมริกา / บราซิล (โดยแต่ละประเทศก็มีเกรดย่อยๆอีกจำนวนมาก -0-" )

นอกจากนี้ส่วนที่สำคัญของการเสริมจมูก คือความชำนาญ และประสบการณ์ของแพทย์ในการเหลา ปรับแต่งซิลิโคน

เพือให้สอดคล้องกับจมูกที่ต้องการเสริม และใบหน้าคนไข้ที่ตกลงกันตอนแรก

แต่ทั้งนี้ต้องคำนึงถึงความสวยงาม ธรรมชาติ ไม่รั้งสัน ไม่โด่งพุ่งจนดูหลอก และมีปลายหยดน้ำที่สวยงาม และมีความปลอดภัย ครับ

โดยทำการผ่าตัดทุกกเคสทางหมอเปิ้ลจะผ่าตัดที่ รพ เอกชน มีเครื่องมือ สิ่งอำนวยความสะดวกครบ

ทีมพยาบาลวิชาชีพคอยช่วยเหลือ สนับสนุนการผ่าตัด และอยู่ในห้องที่ปลอดเชื้อ ทุกครั้งครับ

เพื่อความมั่นใจของลูกค้า ว่าสิ่งที่จะได้รับ จะสวยงามพอใจ และปลอดภัยมาเป็นอันดับ 1 ครับ

เคสส่วนใหญ่ที่ทำกับหมอเปิ้ล เกือบ 100% พอใจในผลงาน และไม่มีการแก้ไขรอบ 2-3 ครับ

นอกจากนี้ยังมีการแนะนำบอกต่อกันอย่างกว้างขวางครับ ^^

ท่านใดสนใจสามารถขอคำแนะนะ หรือสอบถามเพิ่มเติมได้ ตามลายเซ็นครับ

ขอขอบทางเว็ปไซต์ และเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ ^^

ด้านบน ด้านล่าง