รีวิวศัลยกรรมปากกระจับ มุมยก โดย หมอเปิ้ล–พลศักดิ์ วรไกร สวย เซกซี่ ^^

Allbubblezll

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ วันนี้แอดมินจะขออนุญาตรีวิวเคสปากกระจับ ของคุณหมอเปิ้ลอีกเคสนะครับ ^^

ปัจจุบันการทำปากกระจับในวงการศัลยกรรมบ้านเรา มาแรงมากครับ ไม่แพ้จมูกเลยก็ว่าได้ครับ

มีคนไข้สาวสวย หนุ่มหล่อเป็นจำนวนมากที่หยิบยื่นริมฝีปากมาให้คุณหมอเปิ้ล ได้บรรจง

เสกสรรค์ให้สวย หล่อ กันมากมายครับ ^^ ซึ่งคุณหมอเปิ้ล พลศักดิ์ วรไกร

เป็นอีกท่านที่มีความเชี่ยวชาญอย่างมากที่จะเนรมิตเรียวปากที่สวยงาม เข้ารูปให้กับใครๆ หลายคน

จุดเด่นของฝีมือเทพๆ ของคุณหมอเปิ้ล-พลศักดิ์ ก็คือ คุณหมอเย็บแผลสวย เป็นระเบียบ มือเบา ใจเย็น

ทำให้คนไข้หลายต่อหลายคน ทั้งดารา เนตไอดอล หรือคนทั่วไปให้ความไว้วางใจ

ตบเท้ากันมาให้คุณหมอเนรมิตปากสวยๆ ให้ เพราะนอกจากหลังทำการผ่าตัดทันที

ปากไม่บวมไม่ช้ำ ได้รูปสวย คนไข้สามารถใช้ชีวิตได้ตามปกติ เพราะไหมที่ใช้เป็นไหมละลาย

ผ่าตัดไม่เกินครึ่งชั่วโมงเท่านั้น และภายใน 7 วัน คนไข้จะเร่มดีขึ้นเรื่อยๆ ครับ

อย่างเคสที่จะรีวิวดังต่อไปนี้ ก็เป็นสาวสวยอีกท่านครับ ที่เข้ามาศัลยกรรมปากบาง ปากกระจับ

มุมยก กับทางคุณหมอเปิ้ลเมื่อวานสดๆ ร้อนๆครับ ซึ่งจากรูปก่อนทำ และหลังทำ เราจะเห็นถึง

ความแตกต่างได้อย่างชัดเจนครับ ซึ่งก่อนทำสังเกตุบริเวณทั้งปากบน และบริเวณปากล่าง จะมี

ความหนาค่อนข้างมากครับ และบริเวณปากบนจะดูไม่เท่ากัน ปากบนด้านซ้ายจะดูหนากว่าครับ

ซึ่งคนไข้รู้ตัวมานานแล้วครับ และหาข้อมูลในการแก้ไขอยู่นาน ได้ไปสอบถามหลายคลินิก

หลายหมอ จนสุดท้ายมาตัดสินใจทำกับหมอเปิ้ล ครับ โดยเคสนี้คนไข้เลือกทำปากบนก่อนครับ

เมื่อวานก่อนการผ่าตัดทางหมอเปิ้ลได้สรุปแบบจากการคอนเซ้าท์กันก่อนหน้านี้

และทำการวาดแบบในลักษณะเดิมคร่าวก่อน พร้อมทำการตกแต่ง ปรับปรุง จนได้ที่

แบบสวยความ 100 % แล้วการผ่าตัดครั้งนี้จะแบ่งออกเป็นสองส่วนนะครับ

1.การผ่าตัดเสริมมุมปากยก

2.การผ่าตัดปากกระจับ บริเวณปากบน

ส่วนขั้นตอนการผ่าตัดสามารถหาอ่านได้ในหัวข้อการรีวิวปากกระจับครั้งก่อนๆครับ

วิธีจะเหมือน และมีความคล้ายครึงกันครับ

ส่วนการทำปากมุมยก เสริมมุมยิ้ม ด้วยเทคนิก เฉพาะตัวของหมอเปิ้ลโดยเฉพาะ ที่มีชื่อเรียกว่า

angle smile technique" by Dr.Apple.เป็นเทคนิคส่วนตัวเฉพาะ และคิดค้นโดยหมอเปิ้ล

เป็นการเสริมยกมุมปากให้โค้งขึ้น ปลายมุมปากจะดูเชิดขึ้นครับ

ลักษณะของมุมปากที่ยกขึ้นจะทำให้เหมือนดูยิ้มตลอดเวลาครับ

ทำให้ลักษณะทางอารมณ์ และการแสดงออกดูดีขึ้นครับ

ทั้งนี้การทำมุมปากด้วยเทคนิค angle smile technique จะเสริมทรวดทรงให้สอดคล้อง

กับการทำปากกระจับ ทรงปีกนก ด้วยครับ ทำให้องค์ประกอบหน้าโดยรวม และที่เฉพาะ

บริเวณปากดูดีขึ้น สวย เซกซี่เพิ่มมากขึ้น อย่างชัดเจนครับ

และยังเป็นการออกแบบปากที่เติมเต็ม ที่ดูมีเสน่ห์ มีรอยยิ้ม แรงดึงดูด

สายตาคนรอบข้างได้อย่างชัดเจน เป็นธรรมชาติครับ

หลังจากเคสกระบวนการผ่าตัดทั้งหมด ทางคุณหมอได้ให้คนไข้สาวสวยท่านนี้

ได้รับชมผลงาน ครับ คนไข้สาวสวยท่านนี้พอใจ และชื่นชมปากใหม่อย่างเห็นได้ชัดเจนครับ

คนไข้บอกเลยครับว่าชอบมากกกกกกกกก ครับ ^^

ปากดูสวยขึ่้น และมีความแตกต่างจากของเดิม มากครับ

อาการบวม อาการช้ำจากการผ่าตัดน้อยมากครับ ^^

ซึ่งหลังจากนี้ต้องรอให้แผลเข้าที่ก่อน จึงจะมาชมผลงานที่แท้จริงครับ ^^

ก่อนคุณหมอจะให้คำแนะนำ อุปกรณ์ ยา ดูแลแผล และเอกสาร วีดีโอ คู่มือการทำกายภาพ

หลังจากการผ่าตัดปากกระจับ และนัดเข้ามาพบเพื่อดูแผล พร้อมตัดไหมอีก 7 วันครับ

ก่อนทางแอดมินจะส่งคนไข้ขึ้นรถกลับบ้าน อย่างสวัสดิภาพครับ

และแอดมินคอยติดตามผลคนไข้ทุกๆวันครับ พบว่าวันนี้ก็ปกติครับ ไม่ปวด ไม่บวมมาก

ยังไงถ้าแผลหายเต็มที่ แอดมินจะนำภาพมาให้ทุกท่านได้ชมกันครับ

สมาชิกท่านไหนมีข้อสงสัย คำถาม อยากปรึกษา กับทีมงานหมอเปิ้ล

รายละเอียดสามารถสอบถามได้ตามลายเซ็นครับ

ขอขอบคุณทางเว็ปไซต์ และเพื่อนสมาชิมากครับ ^^

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ยกมุมเนี่ยดูมีความเสียที่จะไม่เห้นผล และแผลเป็นมาก รอติดตามหลังตัดไหมนะครับ

Allbubblezll

สมาชิกโดดเด่น
ส่วนใหญ่เห็นผลครับ กรณีคนไข้มุมปากตก ช่วยได้เยอะเลยคราฟ แผลเป็นไม่มีคราฟ รับประกัน ลองติดตามดูนะคราฟผม ^^

anahata

สมาชิกใหม่
27 กรกฎาคม 2014
ยกมุมปาก มีภาพหลังทำมั้ยคะ ภาพ 1-2 เดือนหลังทำ
วันนี้ปรึกษาสอบถามเบื้องต้นทางไลน์ เห็นบอกมาว่า ยกมุมปากจะมีแผลเป็น แอบใจแป้วเลยค่ะ อยากทำให้ปากสวย แต่ไม่อยากให้มีรอยแผลเป็น
ถ้ามีภาพหลังทำแผลหายตัดไหมแล้ว อัพเดทให้ดูด้วยนะคะ

ด้านบน ด้านล่าง