เปลไกวอัตโนมัติ จากคุณทิพย์ คุณแม่มือใหม่ป้ายแดง

mom2babyshop

สมาชิกโดดเด่น
6 มิถุนายน 2015

สวัสดีค่ะวันนี้ดิฉันขอแชร์เรื่องราวเกี่ยวกับ เปลไกวอัตโนมัติ กับคุณแม่มือใหม่ป้ายแดง จากคุณทิพย์ ผู้หญิงคนหนึ่งที่เก่งไป ทุกเรื่องและทุกด้าน คุณทิพย์เธอเล่าว่า ถ้าเรื่องงานสู้ใจขาดค่ะ แต่การเลี้ยงลูกยอมรับค่ะว่ายากทิพย์เป็นผู้หญิงออกแนวเชื่ออะไรยากค่ะ
การเลี้ยงลูกเลยเป็นการวางแผนที่ดูเหมือนยากค่ะ (แล้วก็จริงค่ะ ลูกทิพย์งอแงเลี้ยงยากมากค่ะ) อาทิตย์แรกหลังกลับจากโรงพยาบาลทิพย์และสามี พูดได้คำเดียว ไม่ได้นอนเลยค่ะ เพราะลูกร้องไห้ตลอดเวลากลางคืน ส่วนกลางวันก็ยังร้อง (ตอนนั้นยังไม่รู้จักใช้ เปลไกวอัตโนมัติค่ะ)พอเค้ามีอาการเหนื่อยหรือเพลีย เผลอหลับไป ทิพย์กับสามีถือว่าเป็นโอกาสทอง 555คนล่ะทางเลยค่ะ ทิพย์นอนข้างลูก ส่วนคุณสามีโซฟาค่ะก็ช่วยกันคิดว่าจะทำไงให้ลูกไม่งอแง เลี้ยงง่าย นอนนานกว่านี้ เพราะถ้าเด็กนอนเต็มอิ่ม เค้าะอารมณ์ดี เลี้ยงง่ายสุดท้ายสามียอมค่ะ ตกลงต้องเลี้ยงลูกด้วยเปลเด็กแล้วค่ะ (ทิพย์ลืมบอกไปตอนแรกคุณสามีไม่ยอมให้เลี้ยงลูกด้วย เปลไกวอัตโนมัติเด็กค่ะ) เพราะคุณสามีฟังปัญหาจากเพ่อนๆ เยอะไปหน่อยค่ะ
ในเมื่อตัดสินใจแล้วว่าจะเลี้ยงลูกด้วยเปลเด็ก ปัญหาที่ตามคือ แล้วจะซื้อแบบใหน ยี่ห้ออะไร ราคาประมาณเท่าไร แล้วของแบรนด์ใหนดี คิดและศึกษากันประมาณ 3 ชม. ตกลงกันว่าเลือกเป็น เปลอัตโนมัติ ราคาประมาณกลาง เพราะคุณสมบัติดี ได้รุ่น สีชมพู เพราะลูกเป็นผู้หญิงค่ะ ตกลงสั่งซื้อเลยค่ะ
เช้าวันรุ่งขึ้น เปลไกวอัตโนมัติสีชมพู มาถึงบ้านด้วยฟังก์ชั่นขั้นเทพ คู่มือเขีนว่า ออกแบบพิเศษให้ตัวเปลสามารถเป็น เปลนอนเด็ก ซึ่งมีพื้นที่ภายในกว้างใหญ่รองรับทุกอิริยาบทของลูกน้อย และที่สำคัญตัว เปลนอน ของ เปลไกวอัตโนมัติ ยังสามารถปรับเปลี่ยนและดัดแปลงให้เป็นเพลย์เพน และ คอกกั้นเด็กได้อีกด้วย คุ้มสุดๆ เรียกว่า ซื้อ 1 ได้ถึง 2 ทีเดียว เรามาดูว่าที่เค้าโฆษณา เป็นอย่างนั้นจริงหรือ
เริ่มแกะกล่องประกอบเปลไฟฟ้า ประกอบง่ายริงๆ ค่ะ ทิพย์ไม่มีความรู้ด้านช่างแต่ประกอบได้และเข้าใจค่ะ ตัวเปลปรับเปลี่ยนเป็นเพลย์เพนและคอกกั้นเด็กได้จริงค่ะ เพราะด้านล่างมีล้อทั้ง 4 ด้านค่ะ ผ้าคลุมเปลมีซิปด้านข้างทุกด้านสามารถถอดออกเพื่อเพิ่มการถ่ายเทอากาศและถอดซักทำความสะอาดได้ ใช้ผ้าคอตตอนอย่างดีค่ะ แผ่นเฟรมรองนอนสามารถปรับเป็น 2 ชั้นได้ กล่องควบคุมดูแล้วปลอดภัยค่ะ เพราะผลิตจากโรงงานพานาโซนิคค่ะ มีอะแดปเตอร์ตปรับระดับการไกวได้ค่ะ และยังไกวต่อเนื่องติดต่อกันได้ถึง 18 ชม. เลยค่ะ

ทิพย์กับสามีสบายแล้วค่ะ เพราะตั้งแต่ให้ลูกนอน เปลไกวไฟฟ้า ลูกทิพย์นอนนานขึ้น ตื่นมาอารมณ์ดี ไม่งอแง สมกับคำโบราณที่ว่า เด็กให้เค้าได้กินอิ่มนอนหลับสบาย เค้าก็จะกลายเป็นเด็กเลี้ยงง่ายแล้วค่ะ ทิพย์ขอบคุณ บริษัทที่ผลิตเปลไกวไฟฟ้า ที่ช่วยผลิตสินค้าดีๆ มาช่วยคุณแม่มือใหม่ป้ายแดงอย่างทิพย์ค่ะ

สนใจติดต่อ
http://www.wecarebabyshop.com/

เทคนิคการเลี้ยงลูกน้อย ** ด้วยเปลไกวไฟฟ้า Autoru โดย คุณบีม วรานิษฐ์& น้องโซ,คุณซาร่า คาซิงกีนี & น้องแม็กเวลล์ , "เพี๊ยซ กนกลดา" พิธีกร ดารานักแสดง นางแบบสาวชื่อดัง**

ด้านบน ด้านล่าง