รีวิวการเสริมจมูกด้วยซิลิโคนเกรดอเมริกา เหลาขึ้นนรูป เฉพาะคุณเท่านั้น !! โดยหมอเปิ้ล นพ.พลศักดิ์

Allbubblezll

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีเพื่อนสมาชิกทุกท่านในกระทู้นะครับ วันนี้แอดมินจะขออนุญาติมาแนะนำเกี่ยวกับ

การเสริมจมูกกับทางหมอเปิ้ล และนำความรู้ดีดีเกี่ยวกับประเภท ชนิดของซิลิโคนมาให้เพื่อนๆได้ทราบกันนะครับ

การเสริมจมูกกับหมอเปิ้ล ทางคุณหมอจะคัดสรรแต่วัสดุที่ดีที่สุด ยกตัวอย่าง ซิลิโคนที่ใช้ในการเสริมจมูก

ทางหมอเปิ้ลได้สั่งตรง และเลือกใช้ ซิลิโคนเกรด A จากประเทศอเมริกา ที่มีคุณสมบัติ !!

สามารถบิดงอได้อย่างเป็นธรรมชาต คือ หลังจากที่เสริมไปแล้วและจมูกรัดตัวดีแล้ว

เราสามารถบิดไปมาได้เหมือนจมูกจริงกันเลยทีเดียวครับ ตัวซิลิโคนที่คุณหมอเปิ้ลเลือกใช้นั้นจะมีคุณสมบัติความ

แข็งอ่อนกลางๆครับ คือไม่นิ่มไป ไม่แข็งไปครับ อยู่ในระดับกลางๆ แต่ทั้งนี้คุณหมอจะดูจากลักษณะโครงสร้าง

และเลือกใช้ และทำการเหลาให้เข้ารูปกับคนไข้อีกทีครับ

ก่อนที่คุณหมอจะทำการผ่าตัด คุณหมอจะดูรูปหน้าของเรา

เพื่อวิเคราะห์ประเมินเนื้อจมูกของเราและทรงจมูกเพื่อที่จะทำการแก้ไขให้สวยเข้ารูป

ดูเป็นธรรมชาติไม่ดูโด่งแข็งทื่อเป็นสัน แถมคนไข้บางรายที่ปีกจมูกบานหรือดูไม่สมส่วน

คุณหมอจะให้คำแนะนำกับเราอย่างดี ตรงไปตรงมาไม่มีหลอก บางเคสคุณหมอจะแนะนำคนไข้ตัดปีกจมูกด้วย

เพื่อให้การเสริมจมูกออกมาแล้วดูสมส่วน ดูไม่ขัดแย้งกับส่วนอื่น และเพื่อความเป็นธรรมชาติสุดๆ ตามคอนเซิบครับ

รูจมูกไม่เล็กรั้ง บิดเบี้ยวแน่นอน ลักษณะเอกลักษณ์ของจมูกที่คุณหมอเสริมจะและดูเป็นธรรมชาติ เป็นสันโค้งสวย รับกับใบหน้าและสันคิ้ว

และที่สำคัญยังมีลักษณะเป็นหยดน้ำงุ้มสวยสุดๆ ครับ

คนไข้ที่เข้ามาเสริมจมูกกับคุณหมอเปิ้ล ตอนเข้ามาปรึกษา สามารถนำรูปตัวอย่าง แบบที่อยากได้มาให้คุณหมอ

วิเคราะห์เปรียบเทียบได้ครับ เพื่อการออกแบบที่ตรงความต้องการของคนไข้ แต่ทังนี้ทางคุณหมอจะคำนึง

ถึงองค์ประกอบหน้าทั้งหมดของคนไข้ มาผสมกับแบบที่อยากได้ด้วยครับ เพื่อให้การศัลยกรรมเสริมจมูกไปแล้ว

ดูเข้ากับคนไข้มากที่สุด และดูสวย มีเสน่ห์ที่สุดครับ และการเหลาซิลิโคนในการผ่าตัดเสริมจมูกนั้น

ทางคุณหมอเปิ้ลจะเหลาขึ้นรูปซิลิโคนทุกครั้งครับ ให้เหมาะสมกับจมูกคนไข้มากที่สุด และคุณหมอจะไม่ใช้

ซิลิโคนเสริมจมูกที่มาเป็นบ๊อคอยู่แล้วครับ คุณหมออาศัยการเหลาที่เป็นงานศิลปะสุดๆครับ

แต่ทั้งนี้ซิลิโคนในปัจจุบันมหลายเกรด ไทย / ญีปุ่น / เกาหลี / อมริกา / บราซิล (โดยแต่ละประเทศก็มีเกรดย่อยๆอีกจำนวนมาก -0-" )

ซึ่งแต่ละประเภทนั้นก็มีคุณสมบัติที่แตกต่างกันไป ทั้งคุณภาพตัวซิลิโคน วัสดุ รวมถึงอายุการใช้งาน ความแข็ง ความอ่อน

ทุกอย่างเกือบจะว่าได้ครับ เพราะอย่างนั้นการเสริมจมุกควรเลือกซิลิโคนที่ดี และเหมาะสมกับคนไข้มากที่สุดครับ

นอกจากนี้ส่วนที่สำคัญของการเสริมจมูก คือความชำนาญ และประสบการณ์ของแพทย์ในการเหลา ปรับแต่งซิลิโคน

เพือให้สอดคล้องกับจมูกที่ต้องการเสริม และใบหน้าคนไข้ที่ตกลงกันตอนแรก

แต่ทั้งนี้ต้องคำนึงถึงความสวยงาม ธรรมชาติ ไม่รั้งสัน ไม่โด่งพุ่งจนดูหลอก และมีปลายหยดน้ำที่สวยงาม และมีความปลอดภัย ครับ

และการเย็บปิดแผลทุกครั้งทางคุณหมอจะใช้ไหมละลายอย่างดีในการเย็บ บวกด้วยฝีมือการเย็บของทางคุณหมอเปิ้ลที่ปราณีต ^^

โดยทำการผ่าตัดทุกกเคสทางหมอเปิ้ลจะผ่าตัดที่ รพ เอกชน มีเครื่องมือ สิ่งอำนวยความสะดวกครบ

ทีมพยาบาลวิชาชีพคอยช่วยเหลือ สนับสนุนการผ่าตัด และอยู่ในห้องที่ปลอดเชื้อ ทุกครั้งครับ

เพื่อความมั่นใจของลูกค้า ว่าสิ่งที่จะได้รับ จะสวยงามพอใจ และปลอดภัยมาเป็นอันดับ 1 ครับ

เคสส่วนใหญ่ที่ทำกับหมอเปิ้ล เกือบ 100% พอใจในผลงาน และไม่มีการแก้ไขรอบ 2-3 ครับ

นอกจากนี้ยังมีการแนะนำบอกต่อกันอย่างกว้างขวางครับ ^^

ท่านใดสนใจสามารถขอคำแนะนะ หรือสอบถามเพิ่มเติมได้ ตามลายเซ็นครับ

ขอขอบทางเว็ปไซต์ และเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ ^^

ด้านบน ด้านล่าง