รีวิว แก้ไขจมูกเอียงขวา พร้อมเสริมใหม่+ตัดปีก !! กับ นพ.พลศักดิ์ วรไกร (หมอแอ๊ปเปิ้ล)

Allbubblezll

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ วันนี้แอดมินจะขออนุญาตรีวิวการีนตี การแก้ไขจมูก กับหมอเปิ้ลครับ

พร้อมเสริมจมูกด้วยซิลิโคน บิดได้ !! งอได้ !! เกรดพรีเมี่ยม มารตฐานสากล เพื่อให้แลดูธรรมชาติ ครับ !!

เคสนี้คนไข้สาวท่านนี้ได้เข้ามาทำการแก้ไข พร้อมเสริมจมูก พร้อมตัดปีกกับทางคุณหมอเปิ้ลครับ

ซึ่งก่อนหน้านี้คนไข้สาวท่านนี้มีปัญหาเกี่ยวกับดั้งจมูกที่เบี้ยว บริเวณจมูกจะเบี้ยวเอียงไปทางด้านขวามือ

และดูบริเวณดั้งจะเป็นบ๊อคๆ เป็นแท่ง ซึ่งดูไม่สวยงามตามธรรมชาติของจมูก แถมยังดูแปลกๆด้วยครับ

โดยก่อนหน้านี้คนไข้สาวท่านนี้ได้ไปเสริมจมูกที่คลินิกหนึ่ง ไม่นานมากครับ = =

เมื่อระยะเวลาผ่านไป แผลเข้าที่แล้ว จมูกของคนไข้เริ่มมีอาการแปลกๆ เริ่มสังเกตุเห็นได้อย่างชัดเจน

มีปัญหาจากที่กล่าวมาในเบื้องต้น คนไข้เครียดมากครับ คนไข้จึงอยากอยากจะแก้ไขใหม่ พร้อมเสริมใหม่ ครับ

พร้อมกับอยากได้จมูกใหม่ที่สวยงาม โด่งเท่าประมาณของเดิม และมีความโค้งเว้า

ที่เข้ารูป ไม่เบี้ยว และดูไม่หลอกครับ เป็นธรรมชาติ

คนไข้ทำการหาข้อมูล เลือกทั้งคลินิก และผลงานของแพทย์จากเคสๆที่ผ่านมาครับ

และหมอเปิ้ลได้รับความไว้วางใจ และตัดสินใจจากคนไข้สาวท่านนี้ครับ

เมื่อคนไข้ได้เข้ามาปรึกษา ขอคำแนะนำจากหมอเปิ้ล คุณหมอได้วิเคราะห์

ถึงปัญหาที่เกิดขึ้น น่าจะเป็นที่ตัวซิลิโคน การเหลาซิลิโคน และการยัดเสริมที่ไม่เข้ารูปกับจมูกของคนไข้

คุณหมอเปิ้ลทำการออกแบบคร่าวๆ อธิบายการเสริมใหม่ ชนิดซิลิโคนที่จะเสริมใหม่ วิธีการผ่า

ก่อนที่ทางหมอเปิ้ลจะแนะนำให้คนไข้ตัดปีกจมูกออกด้วยครับ เพื่อทำให้ดูเรียวและรองรับกับใบหน้าคนไข้มากขึ้น

และปีกเดิมของคนไข้ดูบานๆครับ ทำให้เสริมแต่จมูกไปอาจจะดูหลอกๆได้

และไม่สวยงามแบบ 100 % ครับ แต่ถ้าตัดปีกออกตามคำแนะนำ และเสริมอันใหม่ที่เข้ารูป

ของจมูกคนไข้แล้ว จะสวยวิ้งวั้งเลยคราฟ และการตัดปีกจะใช้วิธีซ่อนแผล จะไม่มี หรือเห็นแผลเป็นบริเวณด้านนอกครับ

และเมื่อสรุปผลแล้ว ตกลงในเรื่องของแบบจมูก และการตัดปีกจมูกแล้ว คนไข้ก็ตัดสินใจทำกับทางหมอเปิ้ลเลยครับ ^^

ถึงคิวนัดผ่าตัดทางคุณหมอได้ทำการวาดแบบ และมาร์คจุดในการผ่า การตัดเอาเนื้อ ทั้งบริเวณที่จะเสริมจมูกใหม่

และในส่วนของปีกจมูกที่จะทำการผ่าตัดเอาออกให้ดู เล็ก เรียว สวยงามมากขึ้นครับ

และเพื่อความแม่นยำในการผ่าตัดในสองส่วนนี้ครับ และมาร์คจุดให้อยู่ในกึงกลาง และขนาดกับใบหน้า

ของคนไข้ครับ ซึ่งจะตรงแปะ ไม่เกิดการเบี้ยวหลังการผ่าตัดเสริมจมูก และปีกจมูกทั้งสองจะดูเท่ากันครับ ^^

คุณหมอเปิ้ลทำการเหลาซิลิโคนอย่างปราณีต บรรจงมีการางเทียบบนสันจมูกของคนไข้เป็นระยะๆ

เมื่อได้สัดส่วนที่โอเคแล้ว ทางคุณหมอได้ทำการผ่าตัดถอดซิลิโคนเก่าออกมา

ปรากฎว่ารูปของซิลิโคนเก่าของเดิมที่คนไข้ทำมา

สังเกตุจากรูปจะเห็นลักษณะ การเปรียบเทียบของซิลิโคนเก่าใหม่ครับ

อันเก่าซิลิโคนมีการเหลาที่แปลกๆครับ ไม่ได้สัดส่วนที่สวยงาม และรองรับกับจมูกของคนไข้เลยครับ

ความโค้งเว้าของซิลิโคนเดิมดูไม่สมูทครับ (เป็นบ๊อคแท่งตรงเลยครับ ซึ่งเป็นสาเหตุที่ทำให้จมูกเดิมของคนไข้เป็นแท่ง)

ซ้ายและขวาดูตื้นลึกแปลกๆครับ ซึ่งอันนี้ก็อาจจะเป็นสาเหตุที่ทำให้จมูกของคนไข้เบี้ยวไปทางด้านขวาครับ

คุณหมอเปิ้ลได้เหลาซิลิโคนใหม่ตกแต่งเพิ่มเติม จนได้รูปสวยงาม 100 % แล้ว

ก็ด้ทำการผ่าตัดเปิดแผลก็ทำการยัดๆ จัดระเบียบ รูปทรง ให้เข้ารูปสวยงาม

ก่อนจะทำการเย็บปิดแผลให้สนิทอย่างบรรจงสวยงาม

ขั้นตอนต่อมาหมอได้ทำการผ่าตัดในส่วนของบริเวณปีกจมูกครับ

การตัดเอาเนื้อของปีกจมูกของเคสรายนี้ค่อนข้างเยอะครับ

แต่ด้วยประสบการณ์ของหมอเปิ้ล ก็บรรจงเสกสรรค์ให้สวยงาม

การเย็บที่ต้องยกนิ้วให้ครับ ^^ เมื่อเสร็จสิ้นขั้นตอนแล้ว

ก็เช็ดยาฆ่าเชื้อออก พร้อมยกกระจกให้คนไข้รับชมความเปลี่ยนแปลงครั้งใหม่ครับ

คนไข้ส่องกระจกปุ๊ปสีหน้ายิ้มแย้ม และบอกว่าพอใจมากครับ ชมว่าแบบนี้แหละที่อยากได้ !!

เพราะจมูกเก่ากับใหม่เปลี่ยนไปเลยครับ ดูเข้าที่สวยงาม ดูไม่เบี้ยว และดูไม่เป็นบ๊อคจากเดิมครับ

ความดั้งโด่งก็ดูแบบธรรมชาติ และบริเวณปีกจมูกดูเล็กลง เรียวสวยงาม รองรับกับจมูกใหม่ที่เสริมไปได้พอดี เป๊ะๆ เลยครับ ^^

อาการบวมช้ำมีน้อยครับ แต่ทั้งหมดเป็นแค่เบื้องต้นหลังจากการผ่าตัดเสร็จครับ

ซึ่งต้องรอตอนแผลหายเข้าที่ดีสนิทก่อนครับ จะเห็นการเปลี่ยนแปลงได้ชัดเจนมากขึ้นอีกเยอะครับ ^^

และแอดมินจะนำรูปมาลงใหม่อีกทีครับ ^^

คุณหมอได้ทำการสรุปผลการผ่าตัด ก่อนให้คำแนะนำการดูแลแผล แจกอุปกรณ์ ยา เอกสาร ไว้ดูแลแผล

ช่วงที่ทำการพักฟื้นอยู่ที่บ้านของคนไข้

ก่อนคุณหมอจะนัดแผลอีก 7-10 วัน และทางแอดมิน และทางเลขาหมอพาคนไข้ไปส่งกลับบ้านครับ

หลังการผ่าตัด พักฟื้น แอดมินได้สอบทาง อาการตลอด พบว่าดีขึ้นเรื่อยๆครับ ^^

เคสส่วนใหญ่ที่ทำกับหมอเปิ้ล เกือบ 100% พอใจในผลงาน และไม่มีการแก้ไขรอบ 2-3 ครับ

นอกจากนี้ยังมีการแนะนำบอกต่อกันอย่างกว้างขวางครับ ^^

ท่านใดสนใจสามารถขอคำแนะนะ หรือสอบถามเพิ่มเติมได้ ตามลายเซ็นครับ

ขอขอบคุณทางเว็ปไซต์ และเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ ^^

ด้านบน ด้านล่าง