รีวิว ไปปลูกผมที่มาสเตอร์พีซคลินิกมาครับ!!

khuno3322

สมาชิกโดดเด่น
29 สิงหาคม 2015
รีวิว ไปปลูกผมที่มาสเตอร์พีซคลินิกมาครับ!!

ผมได้ไปปลูกผมที่มาสเตอร์พีซคลินิกมาครับ พูดถึงปัญหาของผมก่อน คือผมมีปัญหาผมบางมานานแล้วทั้งที่อายุก็ยังไม่เยอะ คิดว่าส่วนนึงมาจากกรรมพันธุ์ด้วย โดยเฉพาะช่วงหลัง4-5ปีมานี้เริ่มเยอะขึ้นเรื่อยๆ จนผมไม่ได้ไว้ผมยาวเลย ต้องตัดสั้นเป็นทรงสกินเฮดตลอด

ก่อนปลูกผม
คือผมของผมมันบางไปเรื่อยๆ ยิ่งบางก็ตัดสั้น ยิ่งสั้นก็ยิ่งเถิก โอ๊ย -*- เครียด เคยซื้อพวกยามาใช้เหมือนกันแต่พูดตรงๆว่าไม่ค่อยได้ผล บังเอิญผมไปเจอเว็บนึงครับ ชื่อ thaihairmaster.com แล้วบอกว่าที่นี่มีปลูกผมด้วย แต่ตอนแรกผมไม่ได้คิดจะปลูกหรอกนะแค่อยากลองไปคุยกับคุณหมอเฉยๆ ก็ไปที่มาสเตอร์พีซคลินิกครับเพราะเห็นข้อมูลคุณหมอแล้วน่าเชื่อถือมาก คุณหมอชื่อ พญ.พรีมา ทศบวร แต่ผมจะขอเรียกคุณหมอพรีมนะครับ คุณหมอจบ American board ด้านปลูกผมโดยตรง ประสบการณ์เยอะมาก หลังคุยกับคุณหมอแล้วผมเลยรู้ว่าการปลูกผมมันไม่ค่อยน่ากลัว ก็เลยแบบ เอาวะลองดู -0- คิวนัดของผมได้วันที่ 21 สิงหา ไปคลินิกตั้งแต่ 9 โมงครับ เพราะต้องใช้เวลาทำทั้งวัน วันนึงเค้ารับแค่เคสเดียว
ตอนแรกกะถ่ายรูปเยอะๆมาเอาไว้ลงรีวิวแชร์ข้อมูล แต่สุดท้ายก็ไม่ได้ถ่ายเลย555 ชั่วโมงนั้นลืมหมด ตอนจะทำอยู่ๆก็ตื่นเต้นเพราะเราก็ไม่เคยจะมาทำอะไรแบบนี้ เล่าคร่าวๆคือ คุณหมอพรีมบอกว่าเคสของผมจะปลูกผมด้วยเทคนิค FUE คือแบบย้ายเซลล์รากผม แผลจะเป็นรูเล็กๆ ไม่ได้ตัดหนังศีรษะออกมา

วันทำมาถึงเปลี่ยนชุด พบคุณหมออีกครั้ง วาดแนวเส้นผม ทำความสะอาด คุณหมอฉีดยาชา รู้สึกจี๊ดๆ 2 เข็มแรก แล้วก็ไม่เจ็บ จากนั้นคุณหมอก็เริ่มทำครับ ผมนี่หลับสบาย คือง่วง 555 ใช้เวลาพอสมควรครับเพราะเป็นงานละเอียด ปลูกผมใช้เวลานานมาก ผมนี่หลับไปหลายตื่น กลางวันพักทานข้าวอยู่ในคลินิกเลย

3วัน และ 7วัน
เพิ่งทำมาได้อาทิตย์กว่าๆ ตอนนี้ก็เริ่มเป็นสะเก็ดแล้ว คุณหมอบอกว่าในช่วง 2-3 สัปดาห์แรก ต้องคอยดูแลดีๆ คุณหมอบอกว่าผมมันจุหลุดออกไปก่อนแล้วจะขึ้นมาใหม่

เคสผมใช้ไปทั้งหมด 2250 กราฟ ตอนนี้ก็รอดูผลครับ แต่คุณหมอเค้ารับประกันผลใน1ปีนะ ช่วงแรกก็ต้องใช้เวลารอหน่อย เอาไว้จะมาอัพเดทเพิ่มครับ

VRVR

10 สิงหาคม 2015
สู้ๆนะคะ ขอให้หายไวๆจ้า:hi:

preawwa

31 สิงหาคม 2015
เจ็บไหมอ่าดูน่ากลัวนะ 55555

bungbung77

ผมก็ทำที่นี้เหมือนกันคับคุณหมอมืออาชีพมาก

milk_zap

14 กรกฎาคม 2015
อยากเห็นตอนผมขึ้นค่ะว่าจะหล่อแค่ไหน อิอิ

xxxx_olo

ตอนนี้อยากจะชวนคนหัวล้านที่บ้านไปทำ แต่ยังไม่รู้ประมาณเท่าไหร่

dudsadee

นี่ก็เหมือนกัน คุณลุงผมไม่มีและ หัวล้าน

polkiju

27 สิงหาคม 2015
ดูดีค่ะ ทำกับคุณหมอที่ไหนมาค่ะ

bergerking_

11 กันยายน 2015
ทำกับคุณหมอที่ไหนมา จะได้ให้คนที่บ้านไปทำ

supermarket

25 กันยายน 2015
คิดยังไงคับ ราคาเท่าไหร่ สนใจอยาจะทำ ครับ

ด้านบน ด้านล่าง