หน้าอก ฉีดหน้าอกกี่ cc ดีคะ อยากทำหน้าอก ฉีดฟิลเลอร์ หรือศัลยกรรมดีคะ

Micheallary

Junior Member
เป็นคนหน้าอกเล็กมากเลยค่ะ :( อยากเสริมหน้าอกแต่ไม่รู้ว่าจะเสริมด้วยวิธีไหน แล้วต้องเสริมกี่ cc ถึงจะพอดี
เห็นว่าตอนนี้มีรีวิวฉีดฟิลเลอร์เสริมหน้าอกก็เยอะค่ะ เลยอยากรู้ว่าสองวิธีนี้จะเสริมด้วยวิธีไหนดีคะ
แล้วถ้าผ่าตัดเสริมซิลิโคน จะเจ็บมากหรือป่าว แล้วต้องพักฟื้นประมาณกี่วัน

ถามไปซะเยอะเลย ยังไงรบกวนเพื่อนๆที่ทราบข้อมูลด้วยนะคะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ;)

freshnight

Staff Member
30 สิงหาคม 2013
แนะนำเสริมซิลิโคนไปเลยจะดีกว่าครับ

ถามว่าเจ็บมั้ย ตอนทำให้ยานอนหลับครับ ไม่รู้สึกเจ็บ

ส่วนการพักพื้นก็อยู่ที่ 5-7 วัน หลังจากนั้นก็ค่อยๆดีขึ้นจนเป็นปกติ

ส่วนสำหรับการฉีดฟิลเลอร์เหมาะสำหรับคนที่พอมีอยู่แล้ว
เห็นเจ้าของกระทู้บอกเล็กมาก น่าจะเหมาะกับเสริมซิลิโคนมากกว่าครับ

ส่วนกี่ ซีซี ถึงจะพอดี ต้องแล้วแต่คนครับ สามารถเข้าไปปรึกษาหมอก่อนได้
จากนั้นหมอจะให้ลองใส่ ซิลิโคนแต่ละไซต์ดู ว่าหากเสริมไซส์นี้แล้วในบรา เป็นแบบนี้ ได้ขนาดนี้เราพอใจหรือปล่าว
เพราะแต่ละคนต้นทุนไม่เท่ากัน เสริมเท่ากันออกมาไม่เท่ากันก็มี ตรงนี้จึงเป็นเรื่องเฉพาะคนครับ

Markmark

11 กุมภาพันธ์ 2014
ถ้าอยากทำจริงๆๆเราว่าฉีดเป็นฟิลเลอร์ดีกว่าดีปะ น่าจะดูเป็นธรรมชาติกว่า เราเห็นเพื่อนฉีดมา สวยมากกกกกกก เราอยากไปทำมากแต่เราเก็บตังอยู่ เราลองจับดูนะเหมือนนมจริงๆๆเลย เคยเข้าปรึกษาหมอไม่ชอบก็ไปเอาออกได้ เพื่อนเราไปทำที่ เอดเมด ลองไปหาข้อมูลเพิ่มเติมดูนะ

SeeC

17 พฤศจิกายน 2013
ก่อนอื่นอยากจะบอกว่ามีเพื่อนเคยไปฉีดฟิลเลอร์ หน้าอก มาปรากฏแรกๆสวยค่ะสวยมาก แต่ผ่านไปไม่ถึงปีเน่า จิตตกไปพักใหญ่ นู๋ก็แบนมากเหมือนกันแต่นู๋ต้นขาใหญ่ สุดท้ายไปจบที่การดูดไขมันต้นขามาเติม หน้าอก สุดท้ายหน้าอกก็ได้ ต้นขาก็เรียวขึ้น happyมาก ไม่มีเน่าเพราะเป็นไขมันเราเอง นู๋ทำมาที่ PMED CLINIC คุณหมอใจดีมากร้องเพลงให้ฟังขณะทำ ด้วยค่ะ อันนี้ FB เค้า
https://th-th.facebook.com/Pmedclinic http://www.pmedclinic.com/ ลองดูเป็นทางเลือกค่ะ

rabbitkapook

ถ้าถามเรา มันมีข้อดีและข้อเสียที่แตกต่างกันนะ

ถ้ากลัว และไม่มีเวลา แนะนำฉีดดีกว่า และ ยังจะดูธรรมชาติกว่าเสริมซะอีก

แต่ถ้า กล้าๆกลัวๆ + มีเวลาพักผ่อนเยอะ ก็เสริมไปเลยคะ เค้ามีดมยา หรือ ไม่ก็ยาสลบ หลับไปก็ไม่รู้เรื่องอะไรแล้ว

ยังไงก็ลองตัดสินใจดูนะจ๊ะ

Noolookom

สมาชิกโดดเด่น
23 พฤษภาคม 2014
ฉีดเสี่ยงสูดค่ะ เสริมเลยเถอะค่ะ ยังไงก็ธรรมชาตืใกล้เคียงค่ะ

jaoying

24 พฤษภาคม 2014
เสริมเป็นซิลิโคนไปเลยดีกว่าค่ะ เพราะเคยทำมา จะเจ็บก็แค่ตอนยังไม่ได้ถอดเดรนออกค่ะ พอถอดเดรนออกวันที่3ก็โล่ง สบาย แนะนำคุณหมอทรงยศค่ะ เพราะคุณหมอทำหน้าอกสวยมากๆ แล้วก็ผ่าใต้ราวนมด้วย เพราะงั้นรูปทรงหน้าอกสวยมาก รอยแผลเป็นก็ไม่เห็นเพราะอยู่ใต้ราวนม สนใจมาปรึกษาคุณหมอได้นะคะ คลินิคอยู่ที่รัชดาภิเษกค่ะ ^^

freshnight

Staff Member
30 สิงหาคม 2013
เสริมก็พักไม่นานหรอกครับ 5-7 วัน ถ้าทำงานออฟฟิตละ สบายเลยครับ ทำงานได้

nupeary

สมาชิกใหม่
30 กันยายน 2014
กำลังอยากทำอยู่พอดีเลยค้าา

packypack

26 กันยายน 2016
ใส่ซิลิโคนเลยเหอะ เดี๋ยวผ่าตัดก็ไม่เจ็บมากแล้วปลอดภัยกว่าด้วย แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับเทคนิคของหมอด้วยนะ อย่างหมอหลุยส์ จาเรม ก็จะใช้เทคนิคแบบนมจัดทรงได้ค่ะ คือทำแล้วออกมาทรงสวยมากๆ

minnynoot

26 กันยายน 2016
เราเคยไปทำมา ที่จาเรม คลินิก เค้าจะวัดขนาดและก็แนะนำขนาดที่ดีที่สุดให้กับเราเองค่ะ คือทำออกมาแล้ว สวยสมส่สนมาก ดูไม่หน้าอกตันด้วย

Snatched

แล้วแต่จะชอบเลย แต่แนะนำว่าควรทำให้พอดีกับรูปร่างแล้วจะดูสวยมากๆ อย่างที่อัคราคลินิก เค้าก็จะทำให้แบบทรงพอดีกับรูปร่างอะ ละพอทำออกมาก็จะดูเหมือนของจริงมากเลย

ด้านบน ด้านล่าง