ชีวิตดี๊ดีหลังดูดไขมัน เรื่องจริงจากคนเคยสะโพก+ขาใหญ่

somjeedsom

สมาชิกโดดเด่น
21 ธันวาคม 2015

สวัสดีทุกคนค่า ส้มจี๊ดค่ะ วันนี้ส้มจี๊ดมีเรื่องจริงจากตัวส้มจี๊ดเองมาแบ่งปันค่ะ คือส้มจี๊ดเป็นคนชอบกิน เวลาวันหยุดว่างจากการทำงานก็ให้แฟนพาตะลอนกินไปทั่วเลยค่ะ และที่ขาดไม่ได้ในแต่ละวันคือสตาร์บัคค่า คือชอบกินมากกกกกวันไหนไม่ได้กินนี้จะลงแดงตาย ทำให้เป็นคนสะโพก+ ขาใหญ่แบบโต๊ะสนุ๊กเลยเศร้ามาก ทีนี้มีช่วงที่ส้มจี๊ดได้งานร้องเพลงตามร้านอาหารค่ะ คือร้องเพลงเสร็จก็ดึกแล้วพอหิวก็ต้องกินแล้วก็รีบนอนเพราะตอนเช้าต้องไปรีบไปทำงานเป็น Mc อีก พอเลิกงานก็ไปร้องเพลงต่อ เป็นแบบนี้วนลูปบ่อยๆเข้า หุ่นก็พังค่ะคือขาใหญ่มากเพราะเป็นคนที่อ้วนแล้วลงขาหมด

ช่วงนี้ขาใหญ่มากกก

ลูกค้าก็เริ่มทักกันว่าอ้วนขึ้น ส้มจี๊ดก็กลัวว่าลูกค้าจะไม่โอเคไม่ให้งานส้มจี๊ดอีก แล้วส้มจี๊ดอยากให้ขามันลดก่อนงาน Motor Expo เพราะเป็นงานใหญ่มาก คือใครหุ่นแย่นี่ดับเพราะงานนี้ได้เลย ส้มจี๊ดเลยปรึกษากับเพื่อนดูว่าทำยังไงดีเพราะออกกำลังกายยังไงก็ไม่ทันแน่ๆ เพื่อนเลยบอกว่าลองถามพี่นุ๊กดูสิเค้าเพิ่งไปดูดไขมันที่แขนมาดีอยู่นะ ส้มจี๊ดเลยไลน์ไปหาพี่นุ๊กว่าดูดไขมันเนี่ยมันดีมั้ยอะไรยังไง พี่นุ๊กก็ให้คำแนะนำว่าที่พี่นุ๊กไปทำเป็นดูดไขมันที่แขน พักพื้น 1-2 วัน ไม่เจ็บอย่างที่คิดหรอก แต่ถ้าอยากรู้รายละเอียดมากกว่านี้ก็ลองถามทาง facebook คลินิกดูก่อนก็ได้

พยายามกินให้น้อยลงแล้วก็ยังไม่ลง

ส้มจี๊ดก็เลยไปลองถามเรื่องดูดไขมันกับทาง facebook คลินิกดูว่าเป็นยังไง อันนี้เป็นคำถามคร่าวๆที่ส้มจี๊ดถามประมาณนี้ค่ะ
ระยะเวลาในการฟักฟื้นหลังดูดไขมัน? = 1-3 วัน
ระหว่างดูดไขมันเจ็บมากหรือเปล่า? = ไม่เกิดอาการเจ็บ เพราะจะมีการฉีดยาชาระหว่างทำ
หลังดูดไขมันจะเป็นแผลใหญ่? = มีแผลเกิดขึ้นบริเวณที่สอดเครื่องดูดไขมันยาวเพียง 0.5 มล. – 1 ซม. เท่านั้น
หลังดุดไขมันจะมีรอยช้ำ? = จะมีรอยช้ำเล็กๆ บริเวณที่สอดเครื่อง และจะหายไปภายใน 1-3 วันค่ะ
หลังดูดไขมันเห็นผลตั้งแต่ครั้งแรก? = เห็นผลว่าขาเล็กลงตั้งแต่ครั้งแรกที่ทำ แต่จะเห็นผลดีที่สุดประมาณ 2-3 อาทิตย์

ขาใหญ่มากกก

ส้มจี๊ดก็เลยตัดสินใจไปทำกับพี่นุ๊กเพราะพี่นุ๊กก็ต้องหาสิ่งที่ดีที่สุดให้กับตัวเองอยู่แล้วใช่มั้ยคะ เลยไลน์ไปหาพี่นุ๊กว่าอยากทำ พี่นุ๊กก็ให้โทรไปจองคิวกับทางคลินิกก่อนถ้าพี่นุ๊กว่างพี่นุ๊กก็จะไปด้วยแล้วพี่นุ๊กก็บอกวันที่พี่นุ๊กว่างมา ส้มจี๊ดก็โทรไปจองคิวได้วันตรงกับวันที่พี่นุ๊กว่างพอดีเลยดีจัง

พี่นุ๊กน่ารักมากๆพาส้มจี๊ดมาทำสวย

พอถึงวันนัดดูดไขมันก็นัดเจอกับพี่นุ๊กก่อน พี่นุ๊กก็พูดให้เราไม่ต้องกลัว ให้กำลังใจเราตลอดเลย ถึงคลินิกปุ๊ปได้คิวปั๊ป ไม่ต้องนั่งรอพี่นุ๊กก็เข้าไปให้กำลังใจด้วยเพราะกลัวส้มจี๊ดเป็นลม เข้าไปเลยอย่างแรกพยาบาลก็ให้ส้มจี๊ดเปลี่ยนชุดเป็นชุดของคลินิก แล้วคุณหมอก็เอาปากกาเมจิมาวงๆ ตรงขาแล้วให้ไปนอนรอที่เตียงแล้วก็เอายาชามาฉีด พอชาคุณหมอก็เอาเจลมาทาแล้วทำการดูดไขมันส้มจี๊ดเลย รวดเร็วมากๆ แถมคุณหมอมือเบามากแทบไม่รู้สึกอะไรเลย

ถ่ายกับคุณหมอซะหน่อย

พอดูดเสร็จข้างนึงส้มก็ดูที่โหลใส่ไขมันค่ะ อือหื้อแบบว่าเยอะมากๆเกือบครึ่งโหลเลยค่ะ แล้วส้มจี๊ดก็เล่นโทรศัพท์มือถือถ่ายรูปถ่ายคลิปไปเรื่อย คุณหมอก็บอกว่าเสร็จแล้วส้มก็เดินลงจากเตียงงงๆ แบบเสร็จแล้วหรอเร็วจัง พอทำเรื่องเสร็จ หิวก็เลยชวนพี่นุ๊กไปกินข้าวที่สยามต่อค่ะ 555

ขาสองข้างรวมกันได้เกือบสองลิตรเยอะมากกก

คือมันดีค่ะเลอค่าดาวล้านดวงมาก คือพยาบาลแทบไม่ต้องพยุงส้มจี๊ดลงจากเตียงเลยเดินได้ชิวมากค่ะ ยังคิดอยู่เลยว่านี่เราดูดไขมันไปจริงหรอเนี่ย แต่เห็นโหลไขมันก็เรื่องจริงนี่ เรื่องเจ็บมั้ย ส้มจี๊ดบอกเลยว่าไม่เจ็บค่ะแต่พอหายชาก็เจ็บจี๊ดๆ นิดหน่อยค่ะ มีรอยช้ำกับรอยแผลแค่ตรงที่ดูดไขมันออกไปค่ะ ตอนนี้ส้มจี๊ดต้องใส่ผ้ารัดเพื่อให้ขากระชับเร็วยิ่งขึ้นค่ะ

ดูเลยว่าลดจริงๆ

รูปนี้ทำมาได้ 3-4 วันยังดูบวมๆ แต่เรียวขึ้นทำงานได้สบายค่ะ

รูปนี้หลังทำเกือบ 2 อาทิตย์ไปต่างประเทศค่ะเดินสบายเลย

รูปนี้หลังกลับจากต่างประเทศค่ะ หลังทำมาได้ 2 อาทิตย์หน่อยๆค่ะ

คุณหมอแนะนำว่าถ้าอยากให้กระชับไวขึ้นหลังดูดไขมันให้ทำ Vaser shape เพิ่มค่ะ อยากบอกทุกคนว่าการดูดไขมันเป็นอีกทางเลือกหนึ่งสำหรับคนที่ไม่มีเวลา หรือออกกำลังกายแล้วแต่สัดส่วนไม่ลดจริงๆ นะคะ ยังไงวิธีที่กระชับสัดส่วนที่ดีที่สุดคือการออกกำลังกายค่ะ เกือบลืมเลยหากใครสนใจหรือมีขอสงสัยเรื่องการดูดไขมันก็สอบถามได้ที่facebook.com/masterpiececlinicbeauty ได้เลยค่ะ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ดีใจด้วยครับ เหมือนชีวิตเปลี่ยนไปเลย

appbook

23 ธันวาคม 2015
หุ่นดีเชียวนะ ทำที่ไหนมา

poy.poypoy

ขาเล็กลงเห็นได้ชัดเลยค่ะสวยค่ะ

ด้านบน ด้านล่าง